Barua ya pili ya Petro. Petro ya pili sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Simoni Petro, mtumishi na mtume wa Yesu Kristo. Ninawaandikia ninyi mlioshiriki pamoja nasi katika imani ile inayokuwa kubwa kwa njia ya haki ya Mungu wetu na Mwokozi Yesu Kristo. Ninawatakia neema na amani kwa wingi kufuatana na vile munavyomjua Mungu na Yesu Bwana wetu. Kwa uwezo wake, Mungu ametujalia mambo yote tunayohitaji katika maisha yetu kusudi tupate kushikamana na kumwabudu yule aliyetuita kushiriki utukufu wa wema wake mwenyewe. Kufuatana na hayo, ametupatia ahadi nzuri sana na kubwa Mupate kuepuka uharibifu unaoletwa na tamaa mbaya za dunia na kushika hali yake ya kimungu. Na kwa sababu hii, mufanye bidii ya kuongeza wema juu ya imani yenu, elimu juu ya wema wenu, ukadirifu juu ya elimu yenu, uvumilivu juu ya ukadirifu, kushikamana na ibada juu ya uvumilivu undugu juu ya kushikamana na ibada na upendo juu ya undugu wenu. Kwa maana mukiwa na tabia hizi zote kwa wingi, zitawawezesha kutumika na kuzaa matunda, hata mupate kumjua Bwana wetu Yesu Kristo. Lakini mutu asiyekuwa na tabia hizo ni kipofu, hawezi kuona; yeye amesahau kwamba amekwisha kutakaswa dhambi zake za zamani. Kwa hiyo wandugu zangu, kufuatana na vile mulivyochaguliwa na kuitwa na Mungu, mufanye nguvu zaidi kwa kukamilika katika njia ile. Mukitenda mambo yale, hamutaanguka hata kidogo. Maana kwa kufanya vile, mutaruhusiwa kabisa kuingia katika ufalme wa milele wa Bwana na Mokozi wetu Yesu Kristo. Kwa sababu hii Nitaendelea kuwakumbusha mambo haya siku zote ingawa mumekwisha kuyafahamu na kukamilika katika ukweli muliyopokea. Ninaona kwamba ni vema niwaamshe kwa njia ya kuwakumbusha mambo haya wakati wote wa maisha yangu. Kwa maana ninajua kwamba ninakaribia kuacha mwili huu unaokuwa wakufa kama vile Bwana wetu Yesu Kristo alivyonionyesha waziwazi. Nitajikaza sana kuwapatia njia ya kuweza kukumbuka mambo haya siku zote kisha kufa kwangu. Basi wakati tulipowajulisha uwezo na kurudia kwa Bwana wetu Yesu Kristo, sisi hatukutumia hadithi za uongo zilizotungwa kwa werevu. Lakini tulijionea na macho yetu sisi wenyewe uwezo wake. Maana alipokea heshima na utukufu toka kwa Mungu Baba. Wakati sauti yenye utukufu mkubwa toka kwa Mungu ilipomufikia ikisema, huyu ni mwana wangu mpendwa, ninapendezwa naye sana. Sisi wenyewe tuliisikia sauti ile toka mbinguni tulipokuwa pamoja naye juu ya mulima mutakatifu. Vilevile tunaamini ujumbe uliotangazwa na manabii. Ninyi munafanya vema mukishikamana nao. Ujumbe huo ni kama taa inayoangaza pahali pa giza, mpaka wakati wa mapambazuko na wakati nyota ya asubuhi itakapoangazia mioyo yenu. Mbele ya yote mujue, kwamba hakuna mutu anayeweza kufasiria yeye mwenyewe unabii unaokuwa katika maandiko matakatifu, maana hakuna hata ujumbe wowote uliotetewa kwa mapenzi ya kimutu, lakini watu walipasha ujumbe wa Mungu wakiongozwa na Roho Mtakatifu. Petro, wa pili, sura ya pili. Zamani manabii wa uongo walitokea kati ya watu na ndivyo hivyo walimu wa uongo watakavyotokea kati yenu. Watu hawa wataingiza mafundisho mabaya sana ya uongo kwa siri, wakimkataa hata Bwana aliyewakomboa na kujiletea maangamizi upesi. Watu wengi watafuata matendo yao maovu, na kwa ajili yao mafundisho ya Bwana yatazarauliwa. Na kwa sababu ya tamaa yao mbaya ya mali, walimu hawa wa uongo watajipatia faida juu yenu kwa njia ya maneno ya uongo, lakini tangia zamani hukumu yao imekwisha kutangazwa, nao hawatakawia kuangamizwa. Kwa maana Mungu hakuwahurumia wale wa malaika waliofanya zambi, lakini aliwatupa katika jehenamu. Wao wanalindwa mule, wakifungwa minyororo katika giza nzito, wakingojea siku ile ya hukumu. Mungu hakuhurumia dunia ya zamani lakini alimulinda Noa, muhubiri wa haki, pamoja na watu wengine saba alipoleta mafuriko ya maji juu ya dunia ile ya waovu. Vile vile Mungu alihukumu muji wa Sodoma na Gomora na kuiteketeza kwa moto. Kwa njia hiyo alionyesha mfano wa mambo yatakayotokea kwa watu waovu. Mungu alimuokoa Loti, mutu wa haki aliyehuzunishwa sana na mwenendo mubaya wa wale watu waovu, kwa maana mtu yule mwenye haki aliishi kati ya watu wabaya, akiona na kusikia kila siku mambo yaliyochukiza roho yake ya haki. Basi ni kusema kwamba Bwana anajua namna ya kuwaokoa wenye kumuogopa katika majaribu. Lakini anangojea kuwaadhibu watu wabaya kwa siku ile ya hukumu, na zaidi atawaadhibu wale wanaoishi kufuatana na tamaa mbaya za kimwili na kudharau mamlaka ya Mungu. Walimu wale wa uongo ni wenye kiburi, wenye kujivuna, nao hawaogopi kutukana viumbe vitukufu vya mbinguni, ingawa vile wamalaika wenye kuwapita nguvu na uwezo hawawashitaki vibaya kwa kuwatukana mbele ya Bwana. Walimu hawa wa uongo ni kama nyama wasiokuwa na akili, ambao wanazaliwa tu kwa kunaswa na kuchinjwa. Wao wanasema vibaya juu ya mambo yote wasiyojua. Wataangamizwa kufuatana na ubaya wao wenyewe watalipwa mateso kwa sababu ya mateso walioleta. Wanafurahia kutimiza waziwazi tamaa zao mbaya za kimwili mchana kati. Kufika kwao katika karamu zenu kunaleta haya na chukizo kubwa, wanapofurahia mambo yao ya udanganyifu. Macho yao yanajaa uzinzi, wao hawachoki kufanya dhambi, wanavuta watu wasiokamilika wanatawaliwa na tamaa za kupata mali. Watu hao wamelaaniwa, wameacha njia ya kweli na kupotoka wakifuata njia ile Balama, mwana wa Beori, aliyofuata. Huyu alipenda kupata mali kwa njia isiyokuwa ya haki, lakini alikaripiwa kwa ajili ya uovu wake. Basi punda ambaye hasemi alisema kama mtu na kuzuiza kitendo cha upumbavu wa yule nabii. Wale walimu wa uongo ni kama visima visivyokuwa na maji, tena wao ni kama mawingu yanayopeperushwa na upepo. Makao yao yametayarishwa kwenye giza nzito. Kwa maana kwa masemi yao ya kujivuna na yasiyokuwa na maana, na kwa njia ya tamaa zao mbaya za kimwili, wanawavuta watu ambao wanaanza kuwaepuka na wale wanaoishi katika udanganyifu, wanawaahidi watu wengine kwamba watakuwa huru, ijapokuwa wao wenyewe ni watumwa wa upotovu, kwa maana kila mutu ni mtumwa wa jambo lolote linalomtawala. Kufuatana na hayo, ikiwa watu wamekwisha kuponyoka kuishi katika machafuko ya dunia kwa njia ya kumjua Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristo Nao wakiyarudilia tena na kutawaliwa nayo, hali yao ya mwisho itakuwa mbaya zaidi kuliko ile ya kwanza. Maana ingekuwa heri kwao kama wasingejua njia ya haki kuliko kuijua na kisha kuacha ile amri takatifu waliyopewa. Kile kitu walichofanya kinaonyesha wazi mfano unaosema, imbwa amerudilia kula matapiko yake, na nguruwe aliyesafishwa amerudia tena kugagaa katika matope. Petro wa pili sura ya tatu. Wapendwa wangu, hii ni sasa barua ya pili ninawaandikia. Katika barua hizi zote mbili nilitaka kuamsha ndani yenu mafikiri safi, mupate kukumbuka mambo haya ninataka mukumbuke maneno yaliyosemwa zamani na manabii watakatifu na ile amri ya Bwana na Mwokozi muliotolewa na mitume wenu. Mbele ya yote mujue kwamba katika siku za mwisho kutakuja watu watakaoishi kufuatana na tamaa zao wenyewe. Watawachekelea ninyi na kusema, aliahidi kwamba atakuja, sasa yeye yuko wapi? kwa maana tangia kufa kwa babu zetu, mambo yote yanaendelea kubakia sawa vile yalivyokuwa tangu kuumbwa kwa dunia. Watu hawa wanasahau kwa makusudi kwamba tangia zamani Mungu alisema tu na mbingu na dunia vikakuwa. Dunia iliumbwa toka katika maji na kwa njia ya maji vile vile, kufuatana na ile dunia ya zamani iliangamizwa kwa mafuriko ya maji lakini kwa nguvu ya neno lile lile mbingu na dunia za sasa zimewekwa akiba kwa kuteketezwa kwa moto, zinalindwa kwa ajili ya siku ile ambayo watu wabaya watahukumiwa na kuangamizwa. Lakini wapendwa wangu, kuna jambo moja msilopaswa kusahau, ni kwamba mbele ya Bwana siku moja ni kama miaka elfu moja na miaka elfu moja ni kama siku moja. Bwana hakaui kutimiza ahadi zake kama vile watu wa moja wanavyozania. Yeye anavumilia kwa ajili yenu, maana hapendi hata mtu mmoja apotee, lakini anataka watu wote wageuke toka dhambi zao. Siku Bwana atakaporudi itatimia kama vile mwizi anavyokuja. siku ile mbingu zitatoweka kwa shindo kubwa, na viumbe vyote vinavyoangaza katika mbingu vitayeyuka. Dunia na vitu vyote vinavyokuwa ndani yake vitateketezwa. Basi kwa kuwa vitu vyote vitaharibiwa namna hii, ninyi munapaswa kuishi maisha matakatifu na kushikamana na ibada, mukingojea na kuharikisha kuja kwa siku ile ya Mungu. Ndiyo siku mbingu zitakapoyeyushwa kwa moto na viumbe vyote vinavyoangaza katika mbingu vitakapoyeyuka. Lakini kufuatana na ahadi ya Mungu tunangojea kwamba kutakuwa mbingu mupya na dunia mupya pahali haki itakapokuwa. Kwa sababu hiyo, wapendwa wangu, mukiwa munangojea mambo yale, mufanye bidii apate kuwakuta safi bila kosa lolote, na mkae na amani pamoja naye. Mutambue kwamba njia ya kuvumilia kwa Bwana wetu ni wakati mzuri anaowapatia kusudi mupate kuokolewa, na hiyo ni kufuatana na vile ndugu yetu mupendwa Paulo alivyowaandikia akiongozwa na hekima aliyopewa na Mungu ni vile ndivyo alivyoandika katika barua zote alimosema ndani yao juu ya mambo yale. Lakini ndani ya barua zile kunakuwa mambo mengine magumu kuyasikia, na watu wajinga na wasio kamilika wanageuza-geuza maana yake, sawa vile wanavyogeuza sehemu zingine za maandiko matakatifu. Kwa njia ile wanajiangamiza wenyewe. Basi ninyi wapendwa wangu, Mumekwisha kutambua mambo haya. Mujiangalie vizuri kusudi musipotoshwe na makosa ya watu waovu na kukosa kusimama imara. Lakini muzidi kukomaa katika neema na katika kumujua Bwana na Mokozi wetu Yesu Kristo. Asifiwe sasa na hata milele. Amina.