Matayo, sura ya pili. Yesu alizaliwa Betlehemu katika Yudea wakati wa utawala wa mfalme Herode. Kisha kuzaliwa kwake, watu wenye elimu kutoka mashariki wakafika Yerusalema, nao wakauliza yuko wapi yule mtoto aliyezaliwa kuwa mfalme wa Wayuda? Tumeona nyota yake inayomutambulisha nasi tumekuja kumwabudu. Mfalme Herode aliposikia maneno haya, akafadhaika sana pamoja na wakaaji wote wa Yerusalema. Akawakusanya wakubwa wote wa makuhani na walimu wa sheria kwa kuwauliza wapi Kristo atakapozaliwa. Nao wakamjibu, Betelehemu katika Yudea, kwa maana ilisemwa hivi kwa njia ya nabii Ewe Betelehemu katika nchi ya Yuda, wewe si mudogo kabisa katika miji mikubwa ya Yuda, maana ndani yako atatoka mutawala atakayechunga watu wangu ndiyo wa Israeli. Basi Herode akawaita kwa siri wale wenye elimu kusudi wamujulishe hakika wakati gani nyota ile ilipotokea. Kisha akawatuma Betelehemu akiwaambia Mwende mpeleleze habari kamili za mtoto yule, nanyi mtakapomuona munijulishe, kusudi mimi vilevile niende kumwabudu. Kisha kumsikiliza mfalme, wakaondoka. Ile nyota waliyoiona tokea mashariki iliwatangulia, nayo ikaenda na kusimama juu ya pahali mtoto alipokuwa, na wakati walipoiona wakafurahi sana. Wakaingia ndani ya nyumba, wakamwona mtoto pamoja na mama yake Maria, wakapiga magoti na kumwabudu mtoto. Kisha wakafungua mizigo yao na kumtolea zawadi ya zahabu, ubani na marasi. Nyuma ya maneno haya, Mungu akawaonya katika ndoto kwamba wasirudie tena kwa Herode, kisha wakarudia katika nchi yao wakipitia njia nyingine. Wale watu wenye elimu walipokwisha kwenda, malaika wa Bwana akamtokea Yosefu katika ndoto na kumwambia, amuka, utwae mtoto pamoja na mama yake, na mukimbilie Misri, mukae kule mpaka nitakapokuambia kwamba urudie, kwa maana Herode anamtafuta mtoto kusudi amuwe. Basi Yosefu akaamka akamtoa mtoto pamoja na mama yake, nao wakaondoka usiku ule kwenda Misri. Akakaa kule mpaka Herode alipokwisha kufa, kusudi atimie maneno haya Bwana aliyosema kwa njia ya nabii, nilimwita mwana wangu arudie toka Misri. Herode alipoona kwamba wale watu wenye elimu wamemdanganya, akakasirika sana, akatuma watu Betelehemu na popote kando-kando yake kwa kuua watoto wote waliokuwa na umri wa miaka miwili na chini yake. Alifanya vile kufatana na jinsi alivyohakikishwa na wale wenye elimu juu ya wakati nyota ilipotokea. Halafu yakatimia maneno haya yaliyosemwa kwa njia ya nabii Yeremia: sauti nasikilika toka Rama, kilio na malalamiko mengi, ni Rakeli anayowalilia watoto wake naye hataki kufarijiwa, kwa maana hawako tena. Herode alipokuwa amekwisha kufa, malaika wa Bwana akamtokea Yosefu katika ndoto kule Misri, akamwambia, amuka, utwae mtoto pamoja na mama yake na urudie nao katika inji ya Israeli, kwa maana wale waliotafuta kumuua wamekwisha kufa. Basi Yosefu akaamka, akamtoa mtoto pamoja na mama yake na kurudia katika nchi ya Israeli. Lakini aliposikia kwamba Arkelao alitawala katika jimbo la Yudea kwa pahali pa baba yake Herode, Yosefu akaogopa kwenda kule. Na alipokwisha kuonywa katika ndoto, akaenda katika jimbo la Galilaya, kule akakaa katika mji ulioitwa Nazareti. Kusudi yatimie maneno yaliyosemwa kwa njia ya manabii, ataitwa mutu wa Nazareti.