Mathayo, sura ya tatu. Katika siku zile Yohane Mubatizaji alitokea akihubiri katika jangwa la Yudea akisema, mugeuke, toke zambi zenu kwa mana ufalume wa mbinguni umekaribia. Yohane ndiye yule Mungu aliye mutaja kwa njia ya nabii Isaya akisema, sauti inatangaza katika jangwa, mutengeneze njia ya Bwana Munyoche pahali atakapopita. Yohane alikuwa akivaa nguo iliyotengenezwa na manyoya ya ngamia na mkaba wa ngozi katika kiuno, naye alikuwa akikula nzige na asali ya pori. Watu wote wa Yerusalema na wa jimbo lote la Yudea, nao waliokaa fasi zote pembeni ya muto Yordani walimfikia, walimufikia, waliungama zambi zao Naye Yohane aliwabatiza katika muto Yorodani. Yohane alipoona Wafarisayo wengi na Wasadukayo wakimfikia kwa kubatizwa, aliwaambia, ninyi kikundi cha nyoka, ni nani aliyewaambia kwamba mnaweza kuponyoka adhabu ya Mungu inayokaribia? Basi muonyeshe kwa njia ya matendo kwamba mumegeuka kutoka dhambi zenu. Musijifikiri kwamba mnaweza kujidai tu kuwa Abrahamu ndiye baba yenu. Ninawaambia kwamba Mungu anaweza kugeuza mawe haya kuwa watoto wa Abrahamu. Shoka limekwishwa kuwekwa tayari kwenye mashina ya miti. Kila mti usiozaa matunda mazuri utakatwa na kutupwa katika moto. Mimi ninawabatiza kwa maji, kwa kuonyesha kwamba mumegeuka toka dhambi zenu, lakini yule atakayekuja nyuma yangu atawabatiza kwa Roho Mtakatifu na kwa moto. Yeye ni mwenye uwezo kunipita, nami sistahili hata kumvua viatu. Yeye anashika lungo katika mikono yake kwa kupepeta ngano; atakusanya ngano na kuitia katika gala yake, lakini atateketeza maganda katika moto usiozimika. Wakati ule Yesu akatoka Galilaya na kufika kwenye mto Yordani akamwendea Yohane kusudi abatizwe naye, lakini Yohane akamkatalia akimwambia, ni mimi ninaipaswa kubatizwa nawe namna gani unakuja kwangu? Lakini Yesu akamjibu, ukubali kufanya hivi sasa, kwa maana ni kwa njia hii tutatimiza mambo yote yanayokuwa ya haki mbele ya Mungu. Basi Yohane akakubali. Yesu alipokwisha kubatizwa na kutoka ndani ya maji, mara moja mbingu zikafunguka, naye akamwona Roho wa Mungu akishuka kwa mfano wa njiwa na kukaa juu yake. Na sauti ikasikilika toka mbinguni ikisema, yu ni mwana wangu mpendwa, ninapendezwa naye sana.