Matayo sura ya tano. Yesu alipoona yale makundi ya watu, alipanda kwenye kilima. Alipokwisha kuikaa wanafunzi wake wakamjogelea, naye akaanza kuwafundisha akisema, heri wale wanaokuwa wamasikini wa roho, maana ufalme wa mbinguni ni kwao. Heri wale wanaokuwa na huzuni, maana Mungu atawafariji." Heri wale wanaokuwa wapole, maana watarithi dunia. Heri wale wanaokuwa na njaa na kiu ya kufanya yanayokuwa haki, maana watashibishwa. Heri wale wanaokuwa na huruma, maana Mungu atawahurumia. Heri wale wanaokuwa na moyo safi, maana watamuona Mungu. Heri wale wanaoleta amani, maana wataitwa watoto wa Mungu. Heri wale wanaoteswa kwa ajili ya haki, maana ufalme wa mbinguni ni kwao. Heri ninye wakati watu wanapowatukana na kuwatesa na kuwasingizia kila namna ya ubaya kwa sababu yangu. Mfurahi na kushangilia, kwa sababu munawekewa zawadi kubwa mbinguni. Ni hivi walivyowatesa manabii walioishi mbele yenu. Ninyi ni kama chumvi kwa watu wote. Lakini kama chumvi ikipoteza onjo lake, itatiwa nini ipate tena kukolea? Haifai tena hata kidogo, inabakilia kutupwa na kukanyagwa na watu. Ninyi ni kama mwangaza katika dunia. Muji unaojengwa juu ya mlima hauwezi kufichama. Hakuna mtu anayiwakisha taa na kuiweka chini ya kitunga lakini anaiweka juu ya kinara kusudi iwaangazie wote wanaokuwa ndani ya nyumba. Vilevile vile, vile mwangaza wenu unapaswa kuangaza mbele ya watu kusudi waone matendo yenu mazuri nao wamutukuze Baba yenu anayekuwa mbinguni. Msizeni kama nilikuja kuvunja sheria ya Musa au mafundisho ya manabii. Mimi sikukuja kuvunja, lakini kukamilisha. Kweli ninawaambia, kwa muda wote mbingu na dunia vitakapokuwa vingali, hakuna hata herufi moja wala nukta moja ya sheria itakayoondoshwa, mupaka yote yatimie. Ni kwa hiyo mtu yeyote atakayevunja hata amri moja inayokuwa ndogo kuliko zingine zote na kuwafundisha watu wengine kufanya kama yeye huyu atahesabiwa kuwa mudogo katika ufalme wa mbinguni, lakini yule atakayezishika na kuzifundisha wengine, huyu atahesabiwa kuwa mkubwa katika ufalme wa mbinguni. Basi ninawaambia, msipokuwa wenye haki kuliko waalimu wa, wa sheria na Wafarisayo, hamutapokelewa katika ufalme wa mbinguni. Mumesikia kwamba babu zenu waliambiwa, usiuwe. Mtu yeyote anayeua anapaswa kuhukumiwa. Lakini mimi ninawaambia, mtu yeyote anayemkasirikia ndugu yake anapaswa kuhukumiwa, naye anayemwambia ndugu yake, hauna akili wewe, anapaswa kupelekwa kwenye tribinali kubwa, naye anayemwambia uko mwenda wazimu anastahili kutupwa katika jehenamu. Basi kama ukienda kumtolea Mungu sadaka juu ya mazabahu, na pale ukikumbuka kwamba ndugu yako yuko na neno juu yako, uache sadaka yako pale mbele ya mazabahu, na uende kwanza kusikilizana naye, na kisha urudie na kutoa sadaka yako. Kama mtu akikushitaki patane naye upesi, wakati mungali katika njia kwenda kwenye tribinali. Kama si vile, yule anayekushitaki atakutoa kwa mwamuzi, naye mwamuzi atakupeleka kwa askari, nawe utatupwa katika kifungo. Kweli ninakwambia, hautatoka mule mpaka utakapomaliza kulipa sengi ya mwisho. Umesikia kwamba imesemwa usizini. Lakini mimi ninawaambia, mtu yeyote anayemwangalia mwanamke kwa kumtamani amekwisha kuzini naye ndani ya moyo wake. Basi kama jicho lako la kuume likikukosesha, uliongowe na kulitupa mbali; ni heri kwako kupoteza kiungo chako kimoja kuliko mwili wako wote mzima kutupwa katika jehenamu. Na kama mkono wako wa kuume ukikukosesha uukate na kuutupa mbali. Ni heri kwako kupoteza kiungo chako kimoja kuliko mwili wako wote mzima kutupwa katika jehenamu. Na zaidi ya hii, imesemwa kila mtu anayemfukuza muke wake amupe barua ya kuachana naye, lakini mimi ninawaambia mtu yeyote anayeachana na muke wake, isipokuwa tu kwa sababu ya uzinzi anamfanya muke yule kuwa muzinzi, kama akiolewa tena, na mtu anayemwoa yule muke aliyefukuzwa anazini vile vile. Mumesikia vile vile kwamba babu zenu waliambiwa hivi: usifanye viapo vya uongo, lakini sherti utimize viapo vyako mbele ya Bwana. Lakini mimi ninawaambia musiape hata kidogo, kwa jina la mbingu kwa maana ni kiti cha kifalme cha Mungu, wala kwa jina la dunia, kwa maana ni kiti chake cha kupumuzishia miguu, wala kwa jina la Yerusalema, kwa maana ni muji wa mfalme mkubwa. Mtu asiape akitaja hata kichwa chake mwenyewe, kwa maana hawezi kugeuza hata unywele wake mumoja kuwa mweupe au mweusi. Lakini munaposema museme tu ndiyo au hapana, kwa maana maneno yanayosemwa zaidi ya hayo yanatoka kwa yule muovu shetani. Mumesikia kwamba imesemwa hivi: jicho kwa jicho na jino kwa jino. Lakini mimi ninawaambia, musirudishe mabaya kwa mabaya. Kama mutu akikupiga kofi kwa shavu la kuume, umugeuzie shavu la kushoto vilevile vile kama mutu akitaka kukushitaki kusudi akunyang'anye shemizi yako umwachie koti yako vile vile. Kama mtu anayetumwa na wakubwa akikulazimisha kubeba muzigo kilometre moja, uubebe hata kilometre mbili. Mutu akikuomba kitu umupe, na mutu akitaka umukopeshe usimugeuzie mugongo. Mumesikia kwamba imesemwa hivi umupende mwenzako lakini umuchukie adui yako. Lakini mimi ninawaambia, muwapende waadui zenu na muwaombee wale wanaowatesa. Mufanye vile kusudi mupate kuwa kweli watoto wa Baba yenu anayekuwa mbinguni, kwa maana yeye anawaangazia waovu na wema jua lake, naye anawanyeshea mvua wenye haki na wasiokuwa wenye haki Zawadi gani mutapata kutoka kwa Mungu kama mukiwapenda tu wenye kuwapenda? Hata walipishaji wa kodi wanaokuwa wakorofi wanatendeana vile. Na kama mukiwasalimia wandugu zenu tu, munatenda tendo gani la kupita wengine? Hata wapagani wanatendeana vile. Basi mkuwe wakamilifu kama vile baba yenu wa mbinguni anavyokuwa mukamilifu.