Matayo, sura ya munane. Yesu aliposhuka toka kwa mlima, makundi mengi ya watu wakamfuata. Halafu mtu mmoja mwenye ukoma akakuja akapiga magoti mbele yake na kumwambia Bwana, kama ukitaka unaweza kunitakasa. Yesu akanyoosha mkono akamgusa na kumwambia ninataka, mm, utakaswe na mara moja mtu yule akatakaswa ukoma wake. Kisha Yesu akamwambia, angalisho, usimwambie mtu neno juu ya hii, lakini kwenda na kumwonyesha kuhani, jinsi unavyokuwa sasa, kisha utowe sadaka kama Musa alivyoamuru kuwa ushuhuda kwa watu wote, kwamba umetakaswa. Yesu alipokuwa akiingia katika mji Kapernaumu mkubwa mmoja wa askari akamfikia na kumsihi akisema: Bwana, mtumishi wangu anawezwa na ugonjwa wa kupooza, naye amelala ndani ya nyumba akiteswa sana. Yesu akamwambia nitakuja kumuponyesha. Lakini yule mkubwa akamjibu: Bwana, mimi sistahili kukupokea ndani ya nyumba yangu lakini uamuru kwa neno tu, na mtumishi wangu atapona. Hata mimi vile vile ni mutu mwenye kuwa chini ya mamlaka ya wakubwa, na tena nina wasikari wengine wanaokuwa chini yangu. Nami nikimwambia mmoja kwenda, naye anakwenda, nikimwambia mwengine kuja, naye anakuja, na nikimwambia mtumishi wangu Fanya hivi naye anafanya vile. Yesu aliposikia maneno haya akashangaa na kuwaambia watu waliomfuata, kweli ninawaambia, katika nchi yote ya Israeli sijaona bado mtu anayekuwa na imani kubwa kama huyu. Ninawaambia wazi kwamba watu wengi watakuja toka mashariki na magharibi nao watachangia meza pamoja na Abrahamu, Isaka na Yakobo kwenye karamu katika ufalme wa mbinguni, lakini wale waliopaswa kushiriki katika ufalme ule watatupwa nje kwenye giza, na kule watalia na kusaga meno. Kisha Yesu akamwambia yule mkubwa wa askari, hivi urudie kwako na ifanyike kwako sawa ulivyoamini. Na saa ile ile mtumishi wake akapona. Kisha Yesu akafika kwa nyumba ya Petro na mule akamkuta mama mkwe wa Petro amelala katika kitanda na ugonjwa wa homa. Yesu akamgusa mkono, naye akapona homa. Halafu mama yule akasimama na kuanza kumshughulikia. Na ilipokuwa magharibi, wakamletea Yesu watu wengi waliokuwa na pepo Naye akawafukuza wale pepo, akiwaamuru kwa neno tu na kuwaponyesha wagonjwa wote. Alifanya hivi kusudi atimie maneno yaliyosemwa kwa njia ya, ya nabii Isaya, yeye alitoa udhaifu wetu naye amebeba mzigo wa magonjwa yetu. Yesu alipoona kundi la watu wakimzunguka, akatoa amri ya kuvuka ngambo ingine ya ziwa. Mwalimu mmoja wa sheria akamfikia na kumwambia, Mwalimu, nitakufuata popote utakapokwenda. Yesu akamjibu, mbweha wako na makao yao ndani ya matundu, nao ndege wako na chicha, lakini mwana wa mtu hana nafasi ya kulala. Na mtu mwengine mmoja kati ya wanafunzi wake akamwambia, Bwana, unipe ruhusa kwanza niende kuzika baba yangu. Lakini Yesu akamjibu, unifuate mimi, uache hao wafu wazike wafu wao. Halafu Yesu akaingia ndani ya chombo, nao wanafunzi wake wakaenda naye. Mara moja zoruba kubwa ikatokea katika ziwa na maji yakajitupatupa ndani ya chombo. Lakini Yesu alikuwa amelala usingizi. Wanafunzi wake wakamshongelea wakamwamusha na kumwambia, Bwana utuokowe, tunakufa. Yesu akawajibu, sababu gani munaogopa kama hivi? Hakika imani yenu ni ntoko. Halafu akasimama akakaripia zoruba na maji na kukakua kimya kabisa ndani ya ziwa. Nao wakashangaa wakisema, huyu ni mtu gani hata zoruba na ziwa vinamutii? Yesu alipofika ngambo ingine ya ziwa la Galilaya katika nchi ya Wagedari, watu wawili wenye pepo wakamfikia wakitoka kwenye makaburi. Watu wale walikuwa na pepo wakali sana, hata hakuna mtu aliyesubutu kupita katika njia ile. Halafu wakaanza kulalamika wakisema, gani kati yako na sisi, wewe mwana wa Mungu? Umekuja hapa kwa kututesa mbele ya kutimia kwa wakati wetu. Na karibu na pale kulikuwa kundi kubwa la nguruwe wakijitafutia chakula. Wale pepo wakamsihi Yesu wakisema, unataka kutu kutufukuza, ututume tuingie ndani ya wale nguruwe. Na Yesu akawaambia, mwende basi. Wakatoka ndani ya wale watu na kuingia ndani ya nguruwe mara moja, kundi zima likatelemuka mbio toka kwenye maporomoko ya mlima na kujitupa ndani ya ziwa, nao wakazama ndani ya maji. Wachungaji wa nguruwe wale wakaenda mbio katika muji kupasha habari za mambo yaliyotendeka na habari ya wale watu wawili waliokuwa na pepo. Basi watu wote wa muji wakatoka kwa kumfikia Yesu, na wakati walipomuona, wakamusihi aondoke katika nchi yao.