Mathayo, sura ya kumi. Yesu akawaita wanafunzi wake kumi na wawili, na akawapa mamlaka ya kufukuza pepo, na kuponyesha magonjwa yote na udhaifu wa kila namna. na haya ndiyo majina ya hao mitume wake kumi na wawili. Kwanza Simoni anayeitwa vilevile Petro na ndugu yake Andrea. Yakobo na ndugu yake Yohani ambao ni wana wa Zebedayo, kisha Filipo na Bartolomayo, Toma na Matayo, aliyekuwa mulipishaji wa kodi, Yakobo mwana wa Alfayo, na Tadeo, Simoni wa kundi la Wazeloti, na Yuda Iskariota aliyemtoa Yesu. Hao ndiyo wanafunzi kumi na wawili Yesu aliyowatuma akiwaagiza mambo haya. Musiende katika nchi za watu wa mataifa mengine wala musiingie katika muji wowote wa Samaria. Lakini muwaendee wa ndugu zenu wa nchi ya Israeli, wanaokuwa kama kondoo wanaopotea. Mutakapokuwa mukienda, muhubiri kwa watu kwamba ufalme wa mbinguni umekaribia. Muponyeshe wagonjwa, mufufue wafu Mutakase wenye ukoma, mufukuze pepo. Mulipokea bure, mutoe bure. Vile vile, musibebe zahabu wala fedha wala vikoroti vya shaba ndani ya mikaba yenu. Vile vile, musibebe mifuko, kanzu mbili, viatu wala fimbo, kwa sababu mtumishi anastahili kupewa posho lake. Mutakapoingia katika muji au katika kijiji mutafute mutu anayekuwa tayari kwa kuwakaribisha, nanyi mukae kwake mupaka mutakapotoka kule. Mutakapoingia ndani ya nyumba, muwasalimie watu wanaokuwa mule mukisema, amani kwenu. Kama watu wa nyumba ile wakiwakaribisha, wakuwe na amani ile muliowatakia, lakini wasipowakaribisha, amani ile iwarudilie na katika nyumba au muji wowote watakapokataa kuwakaribisha na kukataa kusikiliza maneno yenu, mutakapotoka kule mukungute mavumbi toka juu ya miguu yenu. Kweli ninawaambia, kwa siku ya hukumu watu wa muji ule wataazibiwa vikali zaidi kuliko watu wa muji wa Sodoma na wa Gomora. Mwangalie, ninawatuma kama kondoo katikati ya imbwa wa pori. Basi mukuwe waangalifu kama nyoka na wakamilifu kama njiwa. Mujilinde, kwa maana watu watawapeleka mbele ya tribunali kubwa, nao watawapiga fimbo ndani ya nyumba zao za kuabudia. Vile vile mutapelekwa mbele ya wakubwa na wafalme kwa ajili yangu, kusudi mutoe ushuhuda wangu mbele yao na mbele ya watu wa mataifa mengine, lakini watakapowapeleka kwa kuhukumiwa, musijihangaishe juu ya maneno mutakayoyasema wala juu ya namna mutakavyosema, kwa maana saa ile ile mutapewa maneno mutakayoyasema. Maneno mutakayoyasema hayatatoka kwenu, lakini yatatoka kwa Roho wa Baba wenu Mungu atakayesema ndani yenu. Ndugu atamutoa ndugu kusudi au wawe na baba atamutoa mtoto wake, nao watoto watawageukia wazazi wao na kuwaua. Na watu wote watawachukia kwa ajili yangu, lakini atakayevumilia mpaka mwisho ataokolewa. Watakapowatesa katika muji mumoja, mukimbilie katika muji mwingine. Kweli ninawaambia, hamutamaliza kuzunguka katika miji yote ya Israeli mbele ya kurudi kwa mwana wa mutu. Mwanafunzi hamupiti mwalimu wake, wala mtumishi hamupiti bwana wake. Lakini inatosha kwa mwanafunzi kufanana na mwalimu wake na mtumishi kufanana na bwana wake. Ikiwa wanamuita mkubwa wa jamaa Belzebuli, hawatakosa kuwaita watu wa jamaa yake kwa majina mabaya zaidi. Basi msiogope watu wale, hakuna kitu chochote Kinachofichwa kitakachokosa kuvumbulikana, wala hakuna siri itakayokosa kujulikana. Neno ninalowaambia katika giza, muliseme mchana kati; vile vile, neno munalosikia kwa siri, mulitangaze mukisimama juu ya paa ya nyumba. Musiwaogope wale wanaoweza kuua tu mwili, lakini wasioweza kuua roho; lakini zaidi mumwogope Mungu anayeweza kuharibu mwili pamoja na roho katika jehenamu. Ndege wawili wadogo wanaouzishwa kwa bei chini kabisa, ingawa vile, hakuna hata mumoja wao anayekufa bila mapenzi ya Baba yenu. Na kwa upande wenu, yeye anajua hesabu ya nywele zote za vichwa vyenu. Basi musiogope, kwa sababu ninyi ni bora zaidi kuliko kundi la ndege wengi. Kila mutu anayenikubali mbele ya watu, nami nitamukubali vile vile mbele ya Baba yangu anayekuwa mbinguni. Lakini kila mutu anayenikana mbele ya watu, nami nitamukana vile vile mbele ya Baba yangu anayekuwa mbinguni. Musifikiri kwamba nimekuja kuleta amani katika dunia. Mimi sikukuja kuleta amani, lakini upanga. kwa maana nimekuja kuleta matengano kati ya mtu na baba yake, kati ya binti na mama yake, kati ya mukuwe na mama mukuwe, na adui wa mtu atakuwa wa jamaa yake mwenyewe. Yeye anayemupenda baba yake au mama yake kuliko mimi hastahili kuwa wangu, na yeyote anayemupenda mwana wake au binti yake kuliko mimi hastahili kuwa wangu vile vile naye asiyejitolea kwa kubeba msalaba wake na kunifuata hastahili kuwa wangu. Kwa maana mutu anayetaka kulinda uzima wake ataupoteza, lakini yule atakayetoa uzima wake kwa ajili yangu ataupata tena. Mutu anayewapokea ninyi ananipokea mimi, naye anayenipokea anamupokea yule aliyenituma. Yule anayemupokea nabii wa Mungu kwa sababu ni nabii, atapokea zawadi sawa nabii yule vile vile. Yule anayemupokea mwenye haki kwa sababu ni mwenye haki, atapokea zawadi sawa yule mwenye haki. Na yeyote atakayetoa hata kikombe kimoja tu cha maji ya baridi kwa mmoja wa hao wanaokuwa wadogo kati ya wanafunzi wangu kwa sababu yeye ni mwanafunzi wangu kweli, ninawaambia mtu yule hata kosa kupewa zawadi yake.