Matayo, sura ya kumi na mbili. Katika siku zile Yesu akapita katika mashamba ya ngano kwa siku moja ya sabato. Wanafunzi wake wakasikia njaa, kwa hiyo wakaanza kuchuma-chuma masuke ya ngano na kuyakula. Wafarisayo walipoona mambo hayo wakamwambia Yesu, Angalia Wanafunzi wako wanafanya mambo yanayokatazwa kufanya kwa siku ya Sabato. Yesu akawajibu, hamujasoma bado vile Daudi alivyofanya wakati yeye pamoja na watu wake waliposikia njaa? Aliingia ndani ya nyumba ya Mungu na kula mikate mitakatifu iliyotolewa kwa Mungu, ijapokuwa vile haikuruhusiwa kwake wala kwa watu wake kukula mikate kama ile isipokuwa makuhani peke yao. Vilevile hamujasoma bado katika kitabu cha sheria ya Musa kwamba kila siku ya Sabato makuhani wanaotumika ndani ya hekalu wanavunja sheria inayoelekea siku ile, nao hawahesabiwi kuwa na kosa. Lakini sasa ninawaambia, kama hapa kuna mkubwa kupita hekalu, mungejua maana ya maandiko haya matakatifu yanayosema, ninataka huruma lakini si sadaka zenu, hamungehukumu watu hawa wasiokuwa na kosa, kwa maana mwana wa mutu ndiye Bwana wa siku ya Sabato. Yesu akaondoka ngambo za kule na kwenda ndani ya nyumba moja ya kuabudia. Mule ndani mulikuwa mtu mumoja mwenye mkono unaokauka, nao watu wamoja waliokuwa pale walitafuta sababu ya kumshitaki Yesu. Kwa hiyo wakamuuliza, sheria yetu inaruhusu kumponyesha mutu kwa siku ya sabato? Yesu akawajibu, kama mutu mumoja kati yenu akiwa na kondoo mumoja na kondo yule akitumbukia ndani ya shimo kwa siku ya sabato, hata mukamata na kumuondosha mule siku ile ile, naye mutu ni walazima kuliko kondo basi sheria inaturuhusu kutenda mema kwa siku ya Sabato. Kisha Yesu akamwambia yule mtu, nyosha mkono wako, naye akaunyosha, nao ukakuwa tena mzima sawa ule mwingine. Wafarisayo wakaondoka pale na kwenda kufanya shauri la kumuua Yesu. Yesu alipojua habari ile akaondoka kule, watu wengi wakamfuata naye akawaponyesha wagonjwa wote, akawaagiza wasimutambulishe kwa watu. Ilitokea vile kusudi yatimie maneno haya Mungu aliyoyasema kwa njia ya Nabii Isaya: Mwangalie mtumishi wangu niliyejichagulia, anayekuwa mupendwa wangu, ninayependezwa naye, nitamujaza roho wangu naye atatangaza haki yangu kwa mataifa. Hata bishana wala kupiga kelele, wala hakuna atakayesikia sauti yake katika barabara. Hatavunja tete linalokunja, wala hata zimisha taa inayofifia mpaka aiwezeshe haki kutawala, nayo mataifa yote yatamtumainia. Kisha wakamuletea Yesu mutu mumoja aliyeshikwa na pepo aliyemfanya kuwa kipofu na bubu. Yesu akamponyesha mutu yule, hata akaanza kusema na kuona. Na kundi lote la watu waliokuwa pale wakashangaa na kusema, huyu anaweza kuwa kweli mwana wa Daudi. Lakini wakati wafarisayo waliposikia maneno yale, wakasema ni Belzebuli, mkubwa wa pepo ndiye anayemupa mutu huyu uwezo wa kufukuza pepo. Yesu akitambua mafikiri yao, akawaambia watu, wa ufalme wowote wakigombana wao kwa wao, ufalme ule utaanguka, na wakaaji wa muji wowote au watu wa jamaa yoyote wakigombana wao kwa wao, muji ule au jamaa ile haitadumu. Na kama shetani akimfukuza shetani, anajigombanisha yeye mwenyewe nao ufalme wake utaanguka. Ninyi munasema kwamba ninafukuza pepo kwa uwezo wa Beelzebuli, basi watu wa kikundi chenu wanawafukuza kwa uwezo wa nani? Watu hao wanashuhudia kwa njia ya matendo yao kwamba ninyi ni wakosaji. Kwa ngambo yangu, ninafukuza pepo kwa uwezo wa Roho wa Mungu. Hii inaonyesha kwamba ufalme wa Mungu umekwisha kufika kati yenu. Hakuna mutu anayeweza kuingia ndani ya nyumba ya mwenye nguvu na kunyang'anya vitu vyake, isipokuwa kwanza anamufunga na kisha anaweza kunyang'anya vitu vyake vyote. Asiyekuwa wa upande wangu ni adui yangu, na asiyekusanya pamoja nami anasambaza. Kwa hiyo ninawaambia, watu wataweza kusamehewa dhambi zote wanazofanya na matusi yao yote, lakini mutu anayetukana Roho Mtakatifu hatasamehewa. Kila mutu anayesema vibaya juu ya mwana wa mutu atasamehewa, lakini kila mutu anayesema vibaya juu ya Roho Mtakatifu hatasamehewa katika ulimwengu huu wala katika ule unaokuja. Muti ukiwa mzuri, matunda yake yatakuwa mazuri vilevile, nao muti ukiwa mubaya matunda yake yatakuwa mabaya vilevile. Kwa maana muti unatambulikana kwa matunda yake. Ninyi kikundi cha nyoka, namna gani ninyi munaokuwa wabaya munaweza kusema maneno mazuri? Kwa maana kinywa kinasema maneno yanayojaa ndani ya moyo. Mtu mzuri anatoa vitu vizuri toka ndani ya akiba yake nzuri, naye mtu mubaya anatoa vitu vibaya toka ndani ya akiba yake mbaya. Inawaambia wazi kwamba kwa siku ya hukumu watu watasamba kila neno lisilokuwa na maana walilosema, kwa maana kila mutu atapata sheria au kupata adhabu kufuatana na maneno yake. Halafu walimu wamoja wa sheria na wafarisayo wamoja wakamwambia Yesu, Mwalimu, tunataka kuona kitambulisho toka kwako Yesu akawajibu, watu wa kizazi kibaya na kinachokosa uaminifu mbele ya Mungu wanataka kuona kitambulisho, lakini hawataona kitambulisho isipokuwa kitambulisho cha nabii Yona. Kwa maana kama vile Yona alivyobaki ndani ya tumbo la samaki mkubwa kwa muda wa siku tatu mchana na usiku, ndivyo vile vile mwana wa mtu atakavyobaki ndani ya udongo kwa muda wa siku tatu mchana na usiku. Kwa siku ya hukumu, watu wa Ninawe watasimama nanyi watu wa kizazi hiki na kuwashitaki kwa sababu wao waligeuka toka dhambi zao waliposikia mahubiri ya Yona. Hapa kuna yule anayekuwa mkubwa kupita Yona. Vile vile kwa siku ya hukumu, malkia toka kusini atasimama na watu wa kizazi hiki na kuwashitaki kwa sababu yeye Alitoka mbali sana kuja kusikia maneno ya hekima ya Mfalme Solomono. Hapa kuna yule anayekuwa mkubwa kumpita Solomono. Wakati pepo imekwisha kutoka ndani ya mtu, inazunguka-zunguka katika jangwa kutafuta nafasi ya kupumzikia, naye asipopata nafasi ile anasema, nitarudi ndani ya nyumba yangu nilimotoka. Anaporudi anaikuta wazi bila kitu, nayo imefagiliwa na kupambwa vizuri. Halafu anakwenda kutoa pepo wengine saba wanaokuwa wabaya kumupita, nao wote wanakuja kuingia na kukaa mule, na hali ya mwisho ya mtu yule inageuka mbaya kuliko hali yake ya kwanza. Na hivi ndivyo itakavyokuwa kwa watu wa kizazi hiki kibaya. Yesu alipokuwa hajamaliza kusema na lile kundi la watu, Mama yake na wandugu zake wakafika, walisimama nje wakitaka kusemezana naye. Halafu mtu mmoja akamwambia, angalia, mama yako na wandugu zako wako nje, wanataka kusemezana nawe. Yesu akamjibu mtu yule, ni nani ndiye mama yangu na nani ndiyo wandugu zangu? Kisha akawanyooshea wanafunzi wake mkono na kusema angalia hawa ndiyo mama yangu na wa ndugu zangu, kwa maana yeyote anayefanya mapenzi ya Baba yangu anayekuwa katika mbingu, huyu ndiye ndugu yangu dada yangu na mama yangu.