Matayo, sura ya kumi na tatu. Siku ile ile Yesu akatoka ndani ya nyumba na kwenda kuikaa pembeni ya ziwa kwa kufundisha, na kuona kundi kubwa la watu waliokusanyika karibu naye, akapanda ndani ya chombo na kukaa humo, nao watu walibaki wakisimama inchi kavu. Halafu akawafundisha mambo mengi akitumia mifano, akasema: Mtu mumoja alikwenda kupanda mbegu. Alipokuwa akipanda mbegu katika shamba lake, zimoja zikaanguka pembeni ya njia. Nao ndege wakakuja na kuzikula. Zingine zikaanguka pahali penye mawe, pasipokuwa udongo mwingi. Nazo zikaota upesi kwa sababu hapakukuwa udongo mwingi. Wakati jua lilipokuwa kali, likazichoma na kwa sababu hazikukuwa na mizizi mikubwa, zikakauka. Mbegu zingine zikaanguka katikati ya miiba ile, miiba ikaota na kuzisonga. Lakini mbegu zingine zikaanguka katika udongo mzuri na kutoa matunda, zimoja zikazaa punje mia moja, zingine makumi sita na zingine makumi tatu. Basi mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie. Wanafunzi wa Yesu wakamwendea na kumuuliza, kwa sababu gani unasema na watu hawa ukitumia mifano? Akawajibu, ninyi mmefunuliwa kujua siri ya ufalme wa mbinguni, lakini kwao si vile. Kwa maana mutu anayekuwa na kitu ataongezewa kingine, naye atakuwa na vitu vingi lakini mutu asiyekuwa na kitu ataondolewa hata kile kidogo anachokuwa nacho. Ni kwa sababu hiyo ninasema nao kwa kutumia mifano, kwa kuwa wanaangalia lakini hawaoni, nao wanasikiliza lakini hawasikii wala hawafahamu. Hivi yametimia kwao maneno haya yaliyosemwa na Mungu kwa njia ya na nabii Isaya, kusikia mutasikia lakini hamutafahamu, kuangalia mutaangalia lakini hamutaona. Maana mioyo ya watu hawa imegeuka migumu, wameziba masikio yao nao wamefunga macho yao, kusudi wasipate kuona nao wasipate kusikia wala wasipate kunigeukia, nami ningewaponyesha. Lakini heri kwenu kwa sababu macho yenu yanaona na masikio yenu yanasikia. Kweli ninawaambia manabii wengi na wenye haki wengi walitamani kuona mambo munayoona, lakini hawakuyaona na kusikia maneno munayosikia, lakini hawakuyasikia. Basi musikilize maana ya ule mfano wa mupandaji wa mbegu. Pahali zile mbegu zilipoanguka pembeni ya njia ni mfano wa watu wanaosikia habari ya ufalme na kukosa kuielewa na kisha yule mwovu Shetani anakuja na kuondoa mbegu zilizopandwa ndani ya mioyo yao. Udongo wenye mawe pahali mbegu zilipoanguka ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu na mara moja wanalipokea kwa furaha, lakini halizami ndani yao kama mizizi. Wanalishika kwa muda mfupi tu; wakati taabu na mateso vinapowafikia kwa ajili ya neno la Mungu mara moja wanaanguka. Pahali zile mbegu zilipoanguka katika miiba ni mfano wa wale wanaosikia neno la Mungu, lakini masumbuko ya dunia hii na udanganyifu wa mali vinasonga lile neno linalokuwa ndani yao na kulizuiza kuzaa matunda. Pahali zile mbegu zilipoanguka katika udongo mzuri ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu na kulielewa, nao wanazaa matunda, wamoja matunda mia moja, wengine makumi sita na wengine makumi tatu. Yesu akawaambia mfano mwingine akisema, ufalme wa mbinguni unafanana na mtu mmoja aliyepanda mbegu nzuri ya ngano katika shamba lake, lakini siku moja usiku wote walipokuwa wakilala usingizi adui wa mtu yule akakuja na kupanda nyasi katikati ya ngano, kisha akajiendea. Ngano ilipoota na kutoa masuke, nyasi zikaonekana vile vile. Watumishi wa mwenye shamba wakamwendea na kumuuliza e, ee, bwana si ulipanda mbegu zuri katika shamba lako, basi nyasi hizi zimetoka wapi? Naye akawajibu ni adui aliyefanya vile. Basi watumishi wakamuuliza, unataka tuende kuongoa zile nyasi? Lakini akajibu hapana, mukiongoa nyasi, labda mutafikia kuongoa ngano pamoja nazo. Muviache vyote viwili vikomaye pamoja, mpaka wakati wa mavuno. Wakati ule nitawaambia wavunaji, muongoe kwanza nyasi, nanyi muzilundike kwa mafungo mafungo kwa kuzichoma na kisha mkusanye ngano na kuweka mavuno ndani ya gala yangu. Yesu akawaambia mfano mwingine akisema, Ufalme wa mbinguni unafanana na mbegu ya haradali, mtu mmoja aliyoitwa na kuipanda katika shamba lake. Mbegu hii ni ndogo sana kuliko mbegu zote, lakini inapokwisha kuota, inakuwa kubwa zaidi kuliko mimea yote. Hata ndege wanakuja na kujenga chicha zao katikati ya matawi yake. Yesu akawaambia tena mfano mwingine akisema, Ufalme wa mbinguni unafanana na chachu, mwanamke mmoja aliyoitwaa na kuichanga na vipimo vitatu vya unga kwa kuponda mikate, hata yote ikapata kuvimba. Yesu aliwaambia makundi ya watu maneno hayo yote akitumia mifano. Yeye hakusema nao pasipo kutumia mifano. Ilitokea vile kusudi yatimie maneno yaliyosemwa kwa njia ya nabii. Nitasema nao kwa mifano. Nitawaambia maneno yaliyofichwa tangu kuumbwa kwa dunia. Halafu Yesu akaagana na makundi ya watu na kurudi kwenye nyumba. Wanafunzi wake wakamwendea na kumwambia Utufasirie maana ya ule mfano wa nyasi katika shamba. Naye akawajibu, yule anayepanda mbegu nzuri ni mwana wa mtu. Shamba ni dunia. Mbegu nzuri ni washiriki wa ufalme. Nyasi ni washiriki wa yule mwovu shetani. Adui aliyepanda nyasi ni shetani. Mavuno ni mwisho wa dunia. Nao wavunaji ni wamalaika. Kama vile nyasi zinavyoongolewa kwa kuchomwa katika moto, ndivyo itakavyokuwa vilevile kwa mwisho wa dunia. Mwana wa mutu atawatuma wamalaika wake, nao watakusanya toka katika ufalme wake watu wote wanaowaangusha wengine katika dhambi, pamoja na wote wanaofanya maovu, nao watawatupa ndani ya furu la moto na mule watalia na kusaga meno, lakini wenye haki watametameta kama jua katika ufalme wa baba yao. Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie. Ufalme wa mbinguni unafanana na mali iliyofichwa katika shamba moja. Mtu mmoja alipoiona akaificha tena, halafu kwa furaha kubwa akaenda kuuzisha vitu vyake vyote na kununua lile shamba. Ufalme wa mbinguni unafanana vile vile na mchuuzi mmoja aliyetafuta kununua ushanga mzuri. Alipoona ushanga mmoja mzuri sana, akaenda kuuzisha vitu vyake vyote na kuununua. Ufalme wa mbinguni unafanana vile vile na wavuvi wamoja waliotupa wavu ndani ya ziwa, nao ukakusanya samaki wa kila namna. Wakati wavu ulipojaa wavuvi wakaukokota nchi ikavu, halafu wakaikaa kwa kuchagua samaki, wakaweka samaki wazuri ndani ya vyombo na kutupa samaki wabaya. Ni hivi itakavyokuwa kwa mwisho wa dunia. Wamalaika watakuja na kuwatenga watu wabaya na watu wazuri, na halafu watawatupa watu wabaya ndani ya furu la moto, na mule watalia na kusaga meno. Yesu akawauliza watu, "Mumeelewa maneno hayo yote?" Nao wakamjibu, "Ndiyo." Kisha akawaambia, "Basi kila mwalimu wa sheria aliyefundishwa katika ufalme wa mbinguni anafanana na mwenye nyumba anayetwaa vitu vipya na vitu vya zamani pamoja toka katika akiba yake." Yesu alipomaliza kusema mifano hiyo akaondoka kule na kwenda katika muji wake mwenyewe. Kule akaanza kuwafundisha watu katika nyumba zao za kuabudia. Nao walishangaa na kuuliza, huyu amepata hekima na miujiza hii kutoka wapi? Huyu si mwana wa yule sermala? Mama yake si Maria? Nao Yakobo, Yosefu, Simoni na Yuda si wa ndugu zake na wadada zake si wanaishi hapa kati yetu? Basi amepata mambo haya yote kutoka wapi? Na kwa hiyo akakuwa kikwazo kwao. Lakini Yesu akawaambia, nabii hakosewi heshima fasi zote isipokuwa tu katika muji wake na katika jamaa yake. Na hivi kwa sababu ya kutokuamini kwa watu hao, Yesu hakufanya miujiza mingi kule.