Mathayo, sura ya kumi na sita. Wafarisayo na Wasadukayo wakamfikia Yesu, nao wakampima wakimwomba awaonyeshe kitambulisho kinachohakikisha kwamba uwezo wake unatoka kwa Mungu, lakini akawajibu, kwa wakati wa magharibi munapoona kwamba mawingu ni meupe, munasema kwamba hali ya hewa itakuwa nzuri kesho yake, na asubuhi Munapoona kwamba mawingu ni meusi, munasema kwamba mvua itanyesha. Munajua kutambua hali ya mawingu, lakini hamuwezi kujua vitambulisho vya nyakati hizi. Watu wa kizazi kibaya na kinachokosa uaminifu mbele ya Mungu wanataka kuona kitambulisho, lakini hawataonyeshwa kitambulisho isipokuwa kitambulisho cha Nabii Yona. Kisha Yesu akawaacha na kujiendea. Wakati wanafunzi walipovuka ziwa kwenda ngambo ingine, walikuwa wamesahau kupeleka mikate. Yesu akawaambia, Muangalie vizuri, mujiepushe na chachu ya Wafarisayo na Wasadukayo. Wanafunzi wakaanza kusemezana hivi wao kwa wao. Anasema hivi kwa sababu hatuna mikate. Yesu akatambua maneno waliyosema; basi akawauliza, Ee ninyi wenye imani ndogo, sababu gani munasemezana kati yenu juu ya kukosa mikate? Hamujaelewa bado? Hamukumbuki ile mikate mitano niliyoshibisha nayo watu elfu tano nayo ile hesabu ya vitunga mulivyojaza? Hamukumbuki vilevile vile ile mikate saba niliyoshibisha nayo watu elfu ine na ile hesabu ya vitunga mulivyojaza namna gani? Hamwelewi kwamba sisemi nanyi juu ya mikate nilipowaambia kwamba mujiepushe na chachu ya Wafarisayo na Wasadukayo. Halafu wanafunzi wakafahamu kwamba Yesu hakuwaambia kwamba wafanye angalisho na chachu ya mikate, lakini na mafundisho ya Wafarisayo na Wasadukayo. Yesu alipofika pande za muji Kaisaria Filipi akawauliza wanafunzi wake Watu wanasema kwamba mwana wa mutu ni nani? Nao wakamjibu. Wamoja wanasema kwamba yeye ni Yohane Mubatizaji. Wengine wanasema kwamba yeye ni Eliya. Na wengine wanasema ni Yeremia au mumoja wa manabii wengine. Halafu Yesu akawauliza, Na ninyi munasema kwamba mimi ni nani? Simoni Petro akamujibu, wewe ni Kristo, mwana wa Mungu mwenye uzima. Halafu Yesu akamwambia, "Heri kwako wewe Simoni mwana wa Yona, kwa maana hakuna mutu aliyekufunulia neno hili isipokuwa Baba yangu anayekuwa mbinguni. Nami sasa ninakwambia, ewe Petro, wewe ni jiwe, na juu ya jiwe hili nitajenga msingi wa kanisa langu, na hata uwezo wa lufu hautaweza kulishinda." Nitakupa funguo za ufalme wa mbinguni. Chochote utakachokikataza katika dunia kitakatazwa mbinguni vile vile, na chochote utakachokiruhusu katika dunia kitaruhusiwa mbinguni vile vile. Kisha Yesu akawakataza sana wanafunzi wake wasimwambie mutu kwamba yeye ndiye Kristu. Tangia wakati ule Yesu akaanza kuwaambia wanafunzi wake waziwazi kwamba ni sherti kwake kwenda Yerusalema, ateswe kule na wasimamizi wa watu, wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria, auwawe, na kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Basi Petro akamwita Yesu pembeni na kuanza kumkaripia akisema, he, Bwana Isikuwe vile, mambo yale hayatakufikia hata kidogo. Lakini Yesu akageuka na kumwambia ondoka hapa karibu nami wewe Shetani, wewe ni kikwazo kwangu, kwa maana mawazo yako si ya Mungu lakini ni ya kimutu. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi wake, kama mutu akitaka kunifuata, ajikane yeye mwenyewe, lakini ajitolee kwa kubeba msalaba wake na kunifuata kwa maana mtu anayetaka kulinda uzima wake ataupoteza, lakini yule atakayetoa uzima wake kwa ajili yangu ataupata. Tena ni faida gani kwa mtu kupata utajiri wote wa dunia, lakini anapoteza uzima wake? Hakuna kitu mtu anachoweza kutoa kwa kukomboa uzima wake. Kwa maana mwana wa mtu atakuja na wamalaika akitukuzwa na baba yake, halafu atamulipa kila mtu kufuatana na matendo yake. Kweli ninawaambia, wamoja kati ya watu wanaokuwa hapa hawatakufa mbele hawajamwona mwana wa mtu akikuja katika ufalme wake.