Matayo, sura ya makumi mbili na mbili. Yesu akaendelea kusema na lile kundi la watu kwa mifano, akawaambia ufalme wa mbinguni unafanana na mfalme mumoja aliyemufanyia mwana wake karamu ya ndoa. Yeye akawatuma watumishi wake kwa kuwaita watu wale walioalikwa kwa karamu, lakini hawakutaka kufika kisha akawatuma watumishi wengine akisema, muende kuwaambia waalikwa kwamba karamu yangu iko sasa tayari. Nimechinja ngombe na nyama wenye kunona, vitu vyote viko tayari, muambie wafike kwa karamu. Lakini wale waalikwa hawakushughulika na aliko lake, wakajiendea mumoja kwenye shamba lake mwingine kwenye biashara yake, na wengine wakawakamata wale watumishi wakawatesa na kuwaua. Halafu mfalme akakasirika, akawatuma waaskari wake kuwaua wale wauaji na kuteketeza muji wao kwa moto. Kisha akawaambia watumishi wake, karamu ya ndoa iko tayari lakini si wale walioalikwa ndiyo waliostahili kuikula. Basi mwende kwenye masanganjia na watu wote mutakaowaona muwalike wafike kwa karamu. Nao watumishi wakaenda katika barabara wakakusanya watu wote waliowaona, wabaya na wazuri, na nyumba ya karamu ikajaa na wageni. Naye mfalme alipoingia kwa kuwaangalia wale wageni, akamwona mutu mmoja asiyevaa nguo ya karamu, akamuuliza: Rafiki, namna gani umeingia hapa bila kuvaa nguo ya karamu? Lakini yule mutu hakumujibu neno. Halafu mfalme akawaambia watumishi wake, "Mmfunge mtu huyu miguu na mikono na kumutupa nje kwenye giza. Kule atalia na kusaga meno." Kisha Yesu akasema, "Watu wanaoitwa ni wengi, lakini wale wanaochaguliwa ni wachache." Wafarisayo walienda kufanya shauri kusudi wapate kumnasa Yesu katika masemi. Halafu wakatuma kwake wamoja kati ya wanafunzi wao pamoja na watu wengine wamoja waliojiunga na Herode kumuuliza maneno haya. Mwalimu, tunajua kuwa wewe ni mtu wa kweli na kwamba unafundisha kwa kweli njia ya Mungu anayoamuru. Vilevile haushughuliki na mafikiri ya mtu yeyote, kwa sababu hauangalii cheo cha mtu. Basi utuambie unafikiri nini. Sheria yetu inaturuhusu kulipa kodi kwa mfalme wa Roma au hapana? Lakini kwa kuwa Yesu alijua makusudi yao mabaya, akawajibu, ninyi wanafiki, kwa sababu gani munanipima? Munionyeshe fedha inayotolewa kwa kulipa kodi. Basi wakamuletea kikoroti kimoja cha fedha. Yesu akawauliza, sura hii na jina hili linaloandikwa hapa ni vya nani? Wakamjibu, ni vya mfalme wa Roma. Halafu Yesu akawaambia, basi mumupe mfalme wa Roma vinavyokuwa vyake na Mungu vinavyokuwa vyake. Nao waliposikia jibu hili wakashangaa sana, wakamwacha Yesu na kujiendea. Siku ile ile Wasadukae wa moja wakamfikia Yesu. Watu hawa ndio wanaosema kwamba wafu hawatafufuka. Wakamuuliza, Mwalimu, Musa alisema mtu akikufa bila kuacha mtoto, ndugu yake anapaswa kumuowa yule mjane na kumuzalia marehemu watoto. Basi huku kwetu kulikuwa wa ndugu saba. Wa kwanza aliwowa mwanamke kisha akakufa bila kuzaa mtoto, naye akamwachia ndugu yake yule mwanamke na ikakuwa vile kwa ndugu wa pili na watatu na mpaka yule wa saba. Nyuma ya kufa kwa wote saba, yule mwanamke akakufa vile vile. Sasa siku wafu watakapofufuka, muke yule atakuwa wanani? Kwa maana wote saba walikuwa wamemwoa. Yesu akawajibu munadanganyika, kwa sababu ya kutojua maandiko matakatifu wala uwezo wa Mungu. Kwa maana wakati wafu watakapofufuka, wataishi kama vile wamalaika wanavyoishi katika mbingu, hawataoa wala kuolewa. Na juu ya kufufuka kwa wafu, hamujasoma bado ya maneno haya Mungu aliyowaambia, mimi ni Mungu wa Abrahamu, Mungu wa Isaka na Mungu wa Yakobo. Yesu akaendelea kuwaambia, Mungu si Mungu wa waliokufa, lakini ni Mungu wa wanaokuwa wazima. Makundi ya watu waliposikia maneno hayo wakashangaa sana na mafundisho yake. Wafarisayo waliposikia kwamba Yesu aliwafungisha wasadukayo kinywa wakakusanyika pamoja. Na mumoja wao aliyekuwa mwalimu mkubwa wa sheria akamfikia Yesu na kumuuliza hivi kwa kumpima. Mwalimu, katika sheria ni amri gani inayokuwa kubwa katikati ya zote? Yesu akamujibu, umupende Bwana Mungu wako kwa moyo wako wote, kwa roho yako yote, na kwa akili yako yote. Hii ndiyo amri inayokuwa kubwa zaidi na ya kwanza. Na ya pili inayofanana nayo ni hii, umupende mwenzako kama vile unavyojipenda mwenyewe. Amri hizi mbili ndicho kifungo cha sheria yote ya Musa na mafundisho ya manabii. Kwa kuona vile wafarisayo walivyokuwa wamekusanyika, Yesu akawauliza, Unafikiri nini juu ya Kristo? Yeye ni mwana wa nani? Nao akamjibu Yeye ni mwana wa Daudi. Na Yesu akawaambia, basi namna gani Daudi akiongozwa na Roho aliweza kumwita Bwana akisema, Bwana wetu Mungu alimwambia Bwana wangu ikaa na mamlaka kwa kuume kwangu mpaka nitakapoweka wadui zako chini ya miguu yako. Basi ikiwa Daudi Anamwita Kristo Bwana, namna gani Kristo anaweza kuwa mwana wake? Basi hakuna mutu aliyeweza kumjibu neno, na tangia siku ile hakuna aliyesubutu kumuuliza tena neno.