Matayo sura ya makumi mbili na tano. Halafu kwa wakati ule ufalme wa mbinguni utafanana na wabinti kumi waliotuaa taa zao na kwenda kumpokea bwana arusi. Watano kati yao walikuwa wajinga na watano walikuwa wenye akili. Wale wajinga walituaa taa zao tu, lakini hawakupeleka mafuta ya kutia ndani yao, lakini wale wenye akili walitoa machupa ya mafuta pamoja na taa zao. Na kwa kuona bwana harusi alikawia kufika, wote wakasinzia na kulala usingizi. Ilipokuwa katikati ya usiku, kelele likasikilika likisema, angalia bwana harusi anakuja, muondoke kwenda kumupokea. Halafu wale wabinti kumi wakaamuka wakatengeneza taa zao. Wale wajinga wakawaambia wenye akili, mtusaidie na mafuta kidogo kwa sababu taa zetu zinaanza kuzimika. Lakini wale wenye akili wakajibu, haiwezekani, mafuta tunayokuwa nayo hayatutoshelei. Afadhali mwende kwa wachuuzi na kujinunulia yenu. Wale wajinga walipokwenda kununua mafuta, bwana harusi akafika, wale wenzao watano waliokuwa tayari wakaingia pamoja naye katika karamu ya ndoa, kisha mulango ukafungwa. nyuma hao wengine wakafika na kuanza kusema, bwana bwana, utufungulie. Lakini bwana akajibu, kweli ninawaambia mimi, siwajui ninyi. Na Yesu akaongeza kusema, basi mukeshe, kwa sababu hamujui siku wala saa ile. Maana mambo hayo ya ufalme wa mbinguni ni kama mtu aliyetaka kuenda safari. Yeye akawaita watumishi wake, akawagawanyia mali yake akamupatia mmoja furushi tano za dhahabu, mwingine furushi mbili, na mwingine furushi moja, kwa kadiri ya uwezo wa kila mmoja. Kisha akasafiri. Mara moja yule mtumishi aliyepata furushi tano akaenda kufanya uchuuzi na mali ile, akafaidia zingine tano. Na yule aliyepata furushi mbili akafaidia zingine mbili. Lakini yule aliyepewa furushi moja Akachimba shimo katika udongo na kuficha ile mali ya bwana wake mule. Kulipopita siku nyingi, bwana wa watumishi wale akarudi, akafanya hesabu ya mali yake pamoja nao. Yule mtumishi aliyepewa furushi tano za dhahabu akakuja, akaleta faida ya zingine tano. Na akasema, Bwana, umenipatia furushi tano za dhahabu, na sasa angalia kuna faida ya zingine tano. Bwana wake akamwambia, ni vizuri wewe mtumishi mwema na mwaminifu. Uliko mwaminifu katika ulinzi wa mali ndogo, basi nitakuweka kuwa mulinzi wa mali mengi. Kuja ufurahi pamoja na bwana wako. Halafu mtumishi aliyepewa furushi mbili akakuja, akasema, Bwana, umenipatia furushi mbili, na sasa angalia kuna faida zingine mbili. Bwana wake akamwambia, ni vizuri wewe mtumishi mwema na mwaminifu ulikuwa mwaminifu katika ulinzi wa mali ndogo, basi nitakuweka kuwa mlinzi wa mali mingi. Kuja ufurahi pamoja na bwana wako. Kisha yule mtumishi aliyepewa furushi moja akakuja, akasema e, bwana, nilijua kuwa wewe ni mtu mgumu anayevuna nafasi asipopanda na kukusanya nafasi asiposambaza. Kwa hiyo niliogopa, nami nikaenda kuficha ile mali yako ndani ya udongo. Basi mali yako ndiyo hii uitwae naye. Bwana wake akamujibu, wewe mtumishi mubaya na muvivu, ulijua kama ninavuna nafasi nisipopanda na kukusanya nafasi nisiposambaza. Basi ungepaswa kuweka mali yangu ndani ya banki, kusudi siku ya kurudi kwangu ningepata mali yangu pamoja na faida yake. Mumunyanganye ile furushi moja na kuitoa kwa yule anayekuwa na furushi kumi, kwa maana mutu anayekuwa na kitu ataongezewa kingine, lakini mtu asiyekuwa na kitu ataondolewa hata kidogo anachokuwa nacho. Na zaidi ya hii, mumutupe huyu mtumishi asiyekuwa na mafaa nje kwenye giza kule, atalia na kusaga meno. Wakati mwana wa mtu atakapokuja katika utukufu wake pamoja na wamalaika wote, ataikaa juu ya kiti chake cha kifalme chenye utukufu. Mataifa yote yatakusanyika mbele yake, naye atayatenga kwa makundi mawili, kama vile mchungaji anavyotenga kondoo na mbuzi. Ataweka kondoo kwa upande wake wa kuume na mbuzi kwa upande wake wa kushoto. Halafu mfalme atawaambia wale wanaokaa kwa upande wake wa kuume, mukuje ninyi muliobarikiwa na Baba yangu, muingie katika ufalme muliotayarishiwa tangu kuumbwa kwa dunia. Kwa maana nilisikia njaa mukanipa chakula, nilisikia kiu mukanipa maji, nilikuwa mgeni mukanikaribisha, nilikuwa uchi mukanipatia nguo, nilikuwa mgonjwa mukanisaidia, nilikuwa katika kifungo mulikuja kuniangalia. Halafu wenye haki watamujibu, Bwana, ni wakati gani tulipokuona ukisikia njaa tukakupa chakula, au uliposikia kiu tukakupa maji? Ni wakati gani tulipokuona uko mgeni tukakukaribisha, ulipokuwa uchi tukakupatia nguo na ni wakati gani tulipokuona uko mgonjwa na uko katika kifungo tukakuja kukuangalia? Mfalme atawajibu, kweli ninawaambia, kila kitu mulichokitendea mumoja wa hao wa ndugu zangu wanaohesabiwa kuwa wadogo mulinitendea mimi. Kisha mfalme atawaambia wale wanaokuwa kwa upande wake wa kushoto, muondoke hapa karibu nami ninyi muliolaaniwa, muende katika moto usiozimika hata milele, uliotayarishwa kwa ajili ya shetani na wamalaika wake. Kwa maana nilisikia njaa, nanyi hamukunipa chakula, nilisikia kiu, nanyi hamukunipa maji, nilikuwa mugeni, nanyi hamukunikaribisha, nilikuwa uchi, nanyi hamukunipatia nguo, nilikuwa mgonjwa na nilikuwa katika kifungo, nanyi hamukukuja kuniangalia. Halafu nao watajibu, Bwana, ni wakati gani tulipokuona ukisikia njaa au kiu au ukiwa mgeni au uchi au mgonjwa au mfungwa nasi hatukukusaidia? Naye mfalme atawajibu, kweli ninawaambia, kila kitu mulichokosa kumutendea mumoja wa hawa wanaohesabiwa kuwa wadogo, hamukunitendea mimi. Halafu hawa watakwenda kwenye nafasi watakapoadhibiwa kwa milele, lakini wenye haki wataingia kwenye uzima wa milele.