Habari njema iliyoandikwa na Marko. Sura ya kwanza. Huu ndiyo mwanzo wa habari njema ya Yesu Kristo, mwana wa Mungu. Na imeandikwa hivi katika kitabu cha nabii Isaya, Mungu anasema, ninamutuma mujumbe wangu akutangulie, kusudi akutengenezee njia. Sauti inatangaza katika jangwa, Mutengeneze njia ya Bwana, munyoshe pahali atakapopita. Hivi Yohane alitokea katika jangwa akibatiza watu akiwahubiri kwamba wageuke toka zambi zao wabatizwe na Mungu atawasamehe. Watu wengi walitoka katika Yerusalema na katika jimbo lote la Yudea kwa kumwendea Yohane. Walikubali zambi zao naye akawabatiza katika muto Yordani. Yohane alikuwa akivaa nguo iliyotengenezwa na manyoya ya ngamia na mkaba wa ngozi katika kiuno. Naye alikuwa akikula nzige na asali ya pori. Yeye alihubiri hivi kwa watu. Yule anayekuja nyuma yangu ni mwenye uwezo kunipita, nami sistahili hata kuinama na kufungua kamba ya viatu vyake. Mimi nimewabatiza kwa maji, lakini yeye atawabatiza kwa Roho Mtakatifu. Katika siku zile Yesu akatoka Nazareti katika Galilaya akabatizwa na Yohane katika Yordani. Mara moja wakati Yesu alipotoka ndani ya maji, akaona mbingu zinafunguka na Roho Mtakatifu akishuka juu yake kwa mfano wa njiwa. Na sauti ikasikilika toka mbinguni ikisema, Wewe ndiwe mwana wangu mpendwa, ninapendezwa nawe sana. Kisha Roho Mtakatifu akamsukuma Yesu kwenda katika jangwa. Akabaki katika jangwa kwa muda wa siku makumi ine na kule shetani akamujaribu. Alikaa kule katikati ya nyama wapori, wa pori nao wa malaika walimshughulikia. Nyuma ya kutiwa kwa Yohane katika kifungo, Yesu alikwenda Galilaya. Akahubiri habari njema inayotoka kwa Mungu. Alisema: Wakati umetimia na ufalme wa Mungu ni karibu. Mugeuke toka zambi zenu na kukubali habari njema. Wakati Yesu alipokuwa akitembea pembeni ya ziwa la Galilaya, akawaona wavuvi wawili waliokuwa wa ndugu za tumbo, Simoni na ndugu yake Andrea. Walikuwa wakitupa nyavu katika ziwa lile. Yesu akawaambia, munifuate, nami nitawaweka kwa kazi ya kuwaopoa watu. Mara moja wakaacha nyavu zao na kumfuata Yesu. Alipoendelea mbele kidogo, akawaona wandugu wengine wawili, Yakobo na Yohane waliokuwa wana wa Zebedayo. Walikuwa ndani ya chombo wakitengeneza nyavu zao. Mara moja akawaita, basi wakaamwacha baba yao Zebedayo ndani ya chombo pamoja na watumishi wake, wakamfuata Yesu. Yesu na wanafunzi wake walienda Kapernaumu. Siku ya Sabato ilipotimia, Yesu akaingia katika nyumba ya kuabudia na kufundisha watu. Watu waliomsikia walishangaa sana kuona namna alivyofundisha, kwa maana hakuwafundisha sawa na walimu wao wa sheria, lakini kama mtu mwenye mamlaka. Saa ile mtu mmoja aliyeshikwa na pepo alikuwa ndani ya nyumba ya kuabudia akaanza kulalamika akisema, kuna maneno gani kati yako na sisi, wewe Yesu wa Nazareti? Ulikuja kutuangamiza? Ninakutambua wewe ni nani, wewe ni mtakatifu aliyetumwa na Mungu. Yesu akamukaripia kwa nguvu, akimwamuru nyamaza na utoke ndani ya mutu huyu. Yule pepo akamutikisa mutu yule kwa nguvu akatoka ndani yake akilalamika kwa nguvu. Watu wote wakashangaa sana na kuulizana, hatujaona mambo kama haya! Hakika mafundisho haya ni yenye mamlaka, mtu huyu anaamuru hata pepo nao wanamutii. Halafu sifa za Yesu zikaenea upesi katika jimbo lote la Galilaya. Yesu na wanafunzi wake walipotoka ndani ya ile nyumba ya kuabudia mara moja wakaenda kwa nyumba ya Simoni na Andrea wakiwa pamoja na Yakobo na Yohane. Mama mkwe wa Simoni alikuwa katika kitanda kwa sababu alikuwa na homa. Wakati Yesu alipofika pale, mara moja wakampasha habari ya ugonjwa wake. Basi Yesu akajongea karibu naye, akamshika mkono na kumsimamisha. Naye akapona homa na kuanza kuwashughulikia. Ilipokuwa magharibi, jua lilipokuwa limekwisha kutua, wakamuletea Yesu watu wote waliokuwa wagonjwa na waliokuwa na pepo. Watu wote wa muji walikusanyika mbele ya mulango wa nyumba. Yesu akawaponyesha watu wengi wenye magonjwa mbalimbali. Vilevile alifukuza pepo wengi, wala hakuwaachilia pepo kusema neno, kwa sababu walimjua yeye ni nani. Kesho yake asubuhi, kulipokuwa kungali giza, Yesu akaamuka, akatoka katika muji na kwenda pahali penye ukiwa, kule akaanza kuomba. Basi Simoni na wenzake wakaenda kumutafuta. Nao walipomwona, wakamwambia, Watu wote wanakutafuta. Lakini Yesu akawajibu, tuende pahali pengine katika vijiji vinavyokuwa karibu, kusudi nihubiri kule vile vile, kwa maana ni kwa ajili ya ile nimekuja. Hivi akaenda fasi zote katika Galilaya, akihubiri katika nyumba za kuabudia na kufukuza pepo. Mutu mmoja mwenye ukoma alikuja kwa Yesu, akapiga magoti mbele yake na kumusihi akisema, Kama ukitaka unaweza kunitakasa. Yesu akamsikilia huruma, akanyoosha mkono akamugusa na kumwambia, ninataka, utakaswe. Na mara moja mutu yule akapona ukoma na kutakaswa pale pale. Yesu akamwagiza kwa nguvu aende na kusema, angalisho, usimwambie mutu hata neno moja juu ya hii, lakini kwenda kwa kuhani na kumwonyesha jinsi unavyokuwa sasa. Kisha utoe sadaka kama Musa alivyoamuru kuwa ushuhuda kwa wote, kwamba umetakaswa. Lakini mtu yule alipoenda, akaanza kutangaza habari zile fasi zote, na kwa sababu hii Yesu hakuweza kuingia tena waziwazi katika muji wowote, lakini alibaki mbali nayo pahali penye ukiwa, na watu walimufikia kule kutoka pande zote.