Marko sura ya ine. Yesu alianza kufundisha tena pembeni ya ziwa la Galilaya. Kundi kubwa la watu walikusanyika karibu naye. Kwa hiyo akaingia ndani ya chombo na kuikaa mule. Chombo kilikuwa katika ziwa, na watu walisimama inchikavu pembeni ya ziwa. Yesu akawafundisha mambo mengi akitumia mifano. Yeye akawambia hivi katika mafundisho yake, musikilize. Mtu mmoja alikwenda kupanda mbegu. Alipokuwa akipanda mbegu katika shamba, zimoja zikaanguka pembeni ya njia, nao ndege wakakuja na kuzikula. Zingine zikaanguka pahali penye mawe, pasipokuwa udongo mwingi. Mbegu zile zikaota upesi, kwa sababu hapakukuwa udongo mwingi. Wakati jua lilipokuwa kali, likazichoma na kwa sababu hazikukua na mizizi mikubwa, zikakauka. Mbegu zingine zilianguka katikati ya miiba, ile miiba ikaota na kuzisonga mbegu, hata hazikuweza kutoa kitu. Lakini mbegu zingine zikaanguka katika udongo mzuri, ni mmea ikaota, ikakomaa na kuzaa matunda, zimoja zikazaa punje makumi tatu zingine zingine makumi sita na punje mia moja. Kisha akawaambia "Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie." Wanafunzi kumi na wawili wa Yesu pamoja na watu waliokuwa pembeni yake, walipokuwa peke yao, wakamuuliza awaelezee maana ya mifano ile. Yesu akawajibu, ninyi mumefunuliwa kujua siri ya ufalme wa Mungu lakini watu wengine wanaokuwa nje ya kikundi chenu wanasikia mambo yote kwa njia ya mifano, kusudi wapate kuangalia, lakini wasione, nao wapate kusikia, lakini wasikuwe na ufahamu, kusudi wasipate kumgeukea Mungu na kusamehewa. Yesu akaongeza kuwaambia, kama musipoelewa mfano huu, namna gani mutaelewa mifano mingine? Mupandaji anapanda neno la Mungu. Nafasi ile mbegu zilipoanguka pembeni ya njia ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu, lakini mara moja shetani anakuja na kuondoa lile neno lililopandwa ndani yao. Udongo wenye mawe, pahali mbegu zilipoanguka, ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu na mara moja wanalipokea kwa furaha, lakini halizami ndani yao kama mizizi. Wanalishika kwa muda mfupi tu, wakati taabu na mateso vinapowafikia kwa ajili ya neno la Mungu mara moja wanaanguka. Udongo wenye miiba pahali mbegu zilipoanguka ni mfano wa wale wanaosikia neno la Mungu lakini masumbuko ya dunia hii, udanganyifu wa mali na tamaa za namna nyingine, vikiwaingia vinasonga lile neno linalokuwa ndani yao na kulizuiza kuzaa matunda. Nao udongo mzuri walimopanda mbegu ni mfano wa watu wanaosikia neno la Mungu na kulipokea, nao wanazaa matunda, wamoja matunda makumi tatu, wengine makumi sita na wengine mia moja. Kisha Yesu akawaambia, taa inaletwa kwa kufunikiwa chini ya kitunga au chini ya kitanda? Si wanaiweka juu ya kinara? Ni hivi vilevile vile, hakuna chochote kinachofichwa kitakachokosa kuonekana wazi wala hakuna siri itakayokosa kufunuliwa waziwazi wazi. Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie. Yesu akawaambia tena, muangalie vizuri maneno mnayosikia. Mungu atawapimia na kipimo kile munachowapimia wengine na kuwaongezea hata zaidi. Kwa maana anayekuwa na kitu ataongezewa kingine, lakini asiyekuwa na kitu ataondolewa hata kidogo anachokuwa nacho. Yesu akaendelea kusema, Ufalme wa Mungu unafanana na mutu mumoja aliyepanda mbegu katika shamba lake. Kila siku alilala na kuamuka, na mbegu ziliota na kukomaa, lakini hakujua namna gani mbegu zilivyoota. Udongo wenyewe unaotesha mimea, kwanza majani, halafu masuke na kisha ngano zinazokomaa ndani ya masuke. Wakati ngano zinapokomaa, mutu anazivuna kwa maana ni wakati wa mavuno. Yesu akasema tena, tufananishe Ufalme wa Mungu na nini? Au tuulinganishe na mfano gani? Unafanana na mbegu ya haradali. Inapopandwa katika udongo, ni ndogo sana kuliko mbegu zote za dunia, lakini ikiisha kupandwa, inaota na kuwa kubwa zaidi kuliko mimea yote. Inatoa matawi makubwa, hata ndege wanaweza kujenga chicha zao juu yake kwenye kivuli chake. Yesu aliwafundisha watu kwa mifano mingi ya namna hii, kwa kadiri walivyoweza kuelewa. Hakusema nao pasipo kutumia mifano, lakini alipokuwa pamoja na wanafunzi wake peke yao, aliwafasiria mambo yote. Na ilipotimia magharibi siku ile ile, Yesu akawaambia wanafunzi wake, tuvuke ngambo ingine ya ziwa. Basi wanafunzi wakaaga kundi la watu wakaingia ndani ya chombo Yesu alimokuwa na kuondoka pamoja naye, na vyombo vingine vikamsindikiza. Zoruba kali ikavuma ndani ya ziwa, maji yakajitupatupa ndani ya chombo hata kikaanza kujaa. Yesu alikuwa upande wa nyuma wa chombo akilala usingizi, akilalisha kichwa juu ya mfuko wa kuegemea. Wanafunzi wake wakamwamusha na kumwambia Mwalimu, haikuhangaishi kuona sisi tunakufa? Yesu akaamka akakaribia ile zoruba na kuiambia ziwa, kimya, tulizana. Basi zoruba ikakoma na kukakuwa kimya kabisa. Kisha Yesu akawaambia wanafunzi, sababu gani mnaogopa mpaka sasa? Hamechakuwa na imani? Halafu wakaogopa sana. Nao wakaanza kuulizana. Huyu ni mtu gani? Hata dhoruba na ziwa vinamtii.