Marko sura ya sita. Yesu akatoka kule akaenda katika mji wake wa kuzaliwa nao wanafunzi wake wakamfuata. Siku ya Sabato ilipotimia, akaanza kufundisha katika nyumba ya kuabudia. Watu wengi waliomsikiliza wakashangaa sana na kuulizana, Huyu amepata maneno haya yote kutoka wapi? Ni hekima ya namna gani aliyopata? Ni kwa uwezo wa namna gani anafanya miujiza kama hii? Huyu si yule msermala, mwana wa Maria ndugu ya Yakobo, Yose, Yuda na Simoni nao dada zake si wanaishi hapa kati yetu? Na kwa hiyo wakakosa kumwaminia. Lakini Yesu akawaambia, Nabii hakosewi heshima fasi zote isipokuwa tu katika muji wake, katikati ya wandugu zake na katika jamaa yake. Kwa hiyo Yesu hakuweza kufanya muujiza wowote kule isipokuwa aliweka mikono yake juu ya wagonjwa wachache na kuwaponyesha. Naye alishangaa sana, kwa sababu ya kutokuamini wa kwa watu wale. Kisha Yesu akazunguka katika vijiji vya kando kando, akiwafundisha watu. Aliwaita wanafunzi wake kumi na wawili akaanza kuwatuma wawili wawili na kuwapatia uwezo wa kufukuza pepo. Akawaagiza, musibebe kitu chochote kwa safari yenu isipokuwa fimbo tu. Musibebe chakula, mufuko, wala fedha ndani ya mikaba yenu. Muvae viatu, lakini musivae kanzu mbili. Akawaambia tena, nafasi yoyote watakapowakaribisha ndani ya nyumba, mubakie mule mpaka mutakapotoka kule. Na nafasi yoyote watu watakapokataa kuwakaribisha na kuwasikiliza, mutoke kule na mukungute mavumbi toka juu ya miguu yenu. Jambo hili litakuwa ushuhuda juu yao. Basi wanafunzi wakaondoka, wakahubiri watu kwamba wageuke toka dhambi zao, wakafukuza pepo wengi, na wakapakaa wagonjwa wengi mafuta na kuwaponyesha. Mfalme Herode alisikia habari za Yesu kwa maana jina lake lilikuwa limevuma fasi zote. Watu wamoja walisema huyu ni Yohane Mbatizaji aliyefufuka, ni kwa sababu hii amepata uwezo wa kufanya miujiza. Lakini wengine walisema huyu ni Nabii Eliya, wengine walisema yeye ni nabii sawa na mmoja wa wale manabii wa zamani. Lakini Herode aliposikia habari zile Akasema ni yule Yohane Mbatizaji niliyemkata kichwa ndiye amefufuka. Ni Herode mwenyewe aliyeamuru kwamba Yohane akamatwe na kutiwa katika kifungo. Ilitokea vile kwa sababu Herode alimuoa Herodia, muke wa ndugu yake Filipo. Yohane alikuwa amemwambia kwamba hana sheria ya kumuoa yule muke wa mudogo wake. Kwa hiyo Herodia Akamwekea Yohane chuki na kutaka kumuua lakini hakuweza kwa sababu ya Herode. Herode alimwogopa Yohane kwa sababu alijua kwamba Yohane ni mwenye haki na mtakatifu. Kwa hivi alimulinda. Alipenda kumsikiliza ijapokuwa alifadhaika sana kila mara alipomsikia. Siku moja Herodia alipata wakati wa kumuua Yohane. Ilikuwa sikukuu ya kuzaliwa kwa Herode wakati alipofanya karamu kwa wasimamizi wa serikali yake, wakubwa wa waaskari wa na waheshimiwa wa Galilaya. Binti ya Herodia aliingia na kucheza, hata Herode na waalikwa wake wakapendezwa. Halafu mfalme akamwambia yule binti, uniombe kitu chochote unachotaka nami nitakupa. Kisha akamwapia akisema, nitakupa chochote utakachoniomba, hata ikiwa nusu ya ufalme wangu. Basi yule binti akatoka na kwenda kumuuliza mama yake, niombe nini? Mama yake akamjibu, omba kichwa cha Yohane Mbatizaji. Mara moja yule binti akarudi upesi kwa mfalme na kumwomba, Ninataka unipe sasa hivi kichwa cha Yohane Mubatizaji katika sahani. Mfalme akahuzunika sana, lakini hakumkatalia kwa sababu ya viapo alivyovitoa na kwa sababu ya waalikwa wake. Mara moja mfalme akamtuma mmoja wa askari wake walinzi na kumwamuru aende kuleta kichwa cha Yohane Mbatizaji. Yule askari akaenda ndani ya kifungo na kumkata Yohane kichwa, kisha akakileta katika sahani, akamupa yule binti, naye akakipatia mama yake. Wakati wanafunzi wa Yohane walipopata habari ile, wakaenda kubeba maiti yake na kuizika. Mitume wakarudi kwa Yesu na kumwelezea mambo yote waliofanya na yote waliofundisha watu. Waliomfikia Yesu na kuondoka walikuwa wengi sana, hata yeye na wanafunzi wake hawakupata wakati wa kula. Kwa sababu hii aliwaambia wanafunzi, tuende peke yetu kwa pahali penye ukiwa kusudi mpumzike kidogo. Basi wakaenda peke yao ndani ya chombo kwa pahali penye ukiwa. Lakini watu wengi waliwaona wakiondoka, wakawatambua. Kwa hiyo wakaenda kule mbio kwa miguu toka miji yote wakawatangulia kule walipokuwa wakienda. Wakati Yesu alipotoka ndani ya chombo, akaona kundi kubwa la watu, akawasikilia huruma, kwa sababu walikuwa kama kondoo wasiokuwa na mchungaji. Basi akaanza kuwafundisha maneno mengi. Ilipofika saa za magharibi, wanafunzi wa Yesu wakamfikia na kumwambia, hapa ni pori na sasa ni magharibi. Uwaage watu hawa kusudi waende kwenye nyumba kule katika mbuga na katika vijiji vya hapa karibu wapate kujinunulia chakula. Yesu akawajibu, ninyi wenyewe muwape chakula. Lakini wakamuuliza unataka tuende kununua mikate kwa bei ya vikoroti mia mbili vya fedha. Naye Yesu akawauliza, muko na mikate mingapi? Mwende kwanza kuangalia. Walipokwisha kujua, wakamwambia tuko na mikate mitano na samaki mbili. Basi Yesu akawaamuru wanafunzi wake wawaambie watu wote waikae chini kwenye majani kwa makundi mbalimbali. Wakaikaa kwa makundi ya watu mia moja mia moja na makumi tano-tano. Kisha Yesu akatoa ile mikate mitano na samaki mbili. Akainua macho mbinguni akamshukuru Mungu, akamega ile mikate akawapa wanafunzi wake pamoja na zile samaki mbili kusudi waigawanyie watu wote. Wote wakakula na kushiba. Kisha wanafunzi wakaokota vipande vya mikate na vya samaki vilivyobaki wakajaza vitunga kumi na viwili. Hesabu ya wanaume tu waliokula ilikuwa elfu tano. Pale pale Yesu akawalazimisha wanafunzi wake waingie ndani ya chombo na kumtangulia ngambo ingine ya ziwa la Galilaya kuelekea muji Betesaida. Kwa wakati ule alibaki akiaga lile kundi la watu. Kisha kuwaaga, akaenda kwenye kilima kwa kuomba. Giza lilipoingia, chombo kilikuwa katikati ya ziwa na Yesu alikuwa peke yake inchikavu. Aliwaona wanafunzi wake wakitaabika kwa kuendesha chombo sababu upepo ulikuwa ukiwarudisha nyuma. Basi ilipokuwa karibu na mapambazuko, Yesu akawafikia akitembea juu ya maji, akitaka kuwapita. Nao walipomwona akitembea juu ya maji, wakawaza kwamba ni mzimu, wakaanza kulalamika, kwa maana wote walimwona na kuogopa sana. Lakini mara moja Yesu akasema nao na kuwaambia, mujipe moyo, ni mimi, musiogope. Kisha akaingia ndani ya chomu walimokuwa na upepo ukakoma. Kwa hiyo wanafunzi wakashangaa sana, kwa maana hawakuelewa maana ya ule muujiza wa kuzidisha mikate, kwa kuwa mioyo yao ilikuwa migumu. Walipovuka ziwa, wakafika katika nchi ya Genezareti. Wakaezeka chombo kwenye kivuko. Walipotoka ndani ya chombo, mara moja watu wakamtambua Yesu. Basi wakaenda mbio wakipita katika nchi ile yote, wakaanza kumuletea wagonjwa wakibebwa juu ya vipoi, wakamfikia Yesu popote waliposikia yuko. Na kila pahali Yesu alipokwenda katika vijiji, miji au kwenye mbuga, watu waliweka wagonjwa katika viwanja vya makutano na kumusihi awaache wagonjwa waguse hata upindo wa kanzu yake tu. Nao wote waliougusa walipona.