Marko sura ya saba. Wafarisayo na walimu wamoja wa sheria waliotoka Yerusalema wakakusanyika mbele ya Yesu wakawaona wanafunzi wake wamoja wakikula chakula na mikono michafu maana yake mikono waliokosa kunawa kufuatana na desturi ya dini yao ilikuwa vile kwa maana wafarisayo na Wayuda wote wanashika desturi za babu zao zinazokataza kula pasipo kunawa mikono kama inavyostahili. Tena wanapotoka kwa soko hawakuli pasipo kuoga kwanza. Na zaidi ya hii, wanashika desturi zingine nyingi, kama vile namna ya kusafisha vikombe, mitungi na vyungu vilivyotengenezwa na shaba. Basi wafarisayo na walimu wa sheria wakamuuliza Yesu: Sababu gani wanafunzi wako hawafuati desturi za babu zetu lakini wanakula chakula na mikono michafu? Yesu akawajibu, Isaya alitabiri vema wakati alipoandika maneno haya juu yenu ninyi wanafiki. Mungu anasema, watu hawa wananiheshimu kwa midomo yao lakini mioyo yao ni mbali nami. Ibada wanayonifanyia ni ya bure, sababu mafundisho yao yanalingana na kanuni za watu tu. Yesu akaendelea kuwaambia, munaacha amri za Mungu pembeni na kushika desturi za watu. Munajua vizuri namna ya kutupilia amri za Mungu kusudi mushike desturi zenu. Maana Musa alisema, waheshimu baba yako na mama yako, na anayemutukana baba yake au mama yake anapaswa kuuawa. Lakini ninyi munasema kwamba mutu akiwa na kitu cha kumusaidia baba au mama yake, lakini akimwambia kwamba kitu kile ni korbane, maana yake kimetolewa kuwa sadaka takatifu kwa Mungu, munamuruhusu asiwasaidie wazazi wake. Hivi munadharau neno la Mungu kwa ajili ya desturi zenu mnazopokezana, nanyi munafanya mambo mengine mengi ya namna ile. Kisha Yesu akaita tena kundi la watu na kuwaambia, Ninyi wote munisikilize na kuelewa maneno haya. Hakuna kitu kinachoingia ndani ya mutu kutoka nje kinachoweza kumchafua, lakini kitu kinachotoka ndani yake ndicho kinachomchafua. Mwenye kuwa na masikio ya kusikia asikie. Wakati Yesu alipoachana na kundi na kuingia ndani ya nyumba, wanafunzi wake wakamuuliza maana ya mfano ule, naye akawaambia "Hata ninyi vilevile hamuwezi kuelewa? Hamufahamu kwamba kila kitu kinachoingia ndani ya mutu kutoka nje hakiwezi kumchafua? Kitu kile hakiingii ndani ya moyo wake, lakini kinaingia tu ndani ya tumbo na kisha kinatoka na kwenda katika choo. Kwa kusema hivi, Yesu alionyesha kwamba vyakula vyote vinaruhusiwa kukuliwa. Yesu akaongeza kusema, ni kile kinachotoka ndani ya mutu ndicho kinachomuchafua. Kwa maana ni ndani ya mutu, ni kusema ndani ya moyo wake, ndimo munamotoka mawazo mabaya yanayoleta uzinzi, wizi, uuaji, uashirati, tamaa mbaya, matendo mabaya, ukorofi, maisha ya ovyo, wivu, matukano, majivuno na upumbafu. Maovu haya yote yanatoka ndani ya mutu, nayo yanamufanya kuwa muchafu. Kisha Yesu akaondoka pale na kwenda katika jimbo lililokuwa karibu na muji Tiro. Akaingia ndani ya nyumba naye, hakutaka mtu ajue kwamba yuko mule, lakini haikuwezekana kwake kujificha. Mwanamke mmoja binti yake aliyeshikwa na pepo akasikia habari za Yesu. Mara moja akamfikia Yesu na kujitupa kwa miguu yake. Mwanamke yule hakukuwa wa taifa la Wayuda, alikuwa mzaliwa wa jimbo la Foinikia katika nchi ya Suria. Yeye akamwomba Yesu afukuze yule pepo kutoka ndani ya binti yake, lakini Yesu akamjibu, waache kwanza watoto wa nyumba washibe, kwa sababu si vizuri kukamata chakula cha watoto na kukitupia imbwa. Mwanamke yule akamjibu, Bwana unasema ukweli, lakini hata imbwa wanazoea kula makombo watoto wanayoyaangusha chini ya meza. Basi Yesu akamwambia, kwa sababu ya jibu hili, unaweza kurudi kwako. Yule pepo ametoka ndani ya binti yako. Mwanamke yule alipofika kwake, akamwona binti yake akilala katika kitanda, na yule pepo alikuwa amekwisha kutoka ndani yake. Kisha Yesu akaondoka kule katika jimbo lililokuwa karibu na Tiro akapita Sidona na katikati ya inchi ya miji kumi hata akafika kwenye ziwa la Galilaya. Wakamuletea mutu mumoja aliyekuwa kiziwi na mwenye kigugumizi vilevile vile. Wale waliomuleta wakamsihi Yesu amuponyeshe kwa kuweka mikono juu yake. Basi Yesu akamwondoa yule mutu kati ya kundi, akaenda naye mbali kidogo, akamutia vidole ndani ya masikio, akatema mate na kumugusa ulimi kwa mate yale. Kisha Yesu akaangalia juu mbinguni, akasisimua na kumwambia yule mutu, efata, maana yake funguka. Mara moja masikio yake yakafunguka, nao ulimi wake ukafunguliwa akaanza kusema vizuri. Yesu akawaagiza wasimwambie mtu habari ya tendo hili, lakini kwa kadiri alivyowakataza wao walizidi kutangaza habari. Nao watu wakashangaa sana na kusema, mambo anayoyafanya ni mazuri kweli, anawawezesha hata viziwi wasikie nao wabubu wapate kusema.