Marko, sura ya kenda. Na Yesu akaongeza kusema, Kweli ninawaambia wamoja kati ya watu wanaokuwa hapa hawatakufa mbele hawajaona ufalme wa Mungu ukikuja kwa uwezo. Nyuma ya siku sita Yesu aliwatoa Petro, Yakobo na Yohane na kuwapeleka kwenye mulima mrefu peke yao. Na kule sura ya Yesu ikageuka mbele yao. Nguo zake zikageuka nyeupe sana na kumetameta. Wala katika dunia hakuna fundi wa kufua anayeweza kuziangarisha kama vile. Halafu wale wanafunzi watatu wakawaona Eliya na Musa wakisemezana na Yesu. Basi Petro akamwambia Yesu, Mwalimu, ni vizuri kuona kwamba sisi tuko hapa, tujenge vibanda vitatu. Kimoja chako, kimoja cha Musa na kingine cha Eliya. Petro hakujua la kusema, kwa maana yeye na wenzake waliogopa. Halafu wingu likatokea na kuwafunika, na sauti ikasikilika toka katikati ya lile wingu ikisema, Huyu ni mwana wangu mpendwa, mumusikilize. Mara moja wanafunzi waliangalia pande zao zote, hawakumwona mutu mwingine pamoja nao isipokuwa Yesu peke yake. Walipokuwa wakishuka toka kwa mulima, Yesu akawaamuru musimwelezeye mutu mambo muliyoona mpaka mwana wa mutu atakapofufuka. Wao walitii agizo hilo, lakini wakaanza kuulizana maana ya kufufuka huku ni gani. Kisha Wakamuuliza Yesu, kwa nini walimu wa sheria wanasema kama sherti Eliya arudi kwanza? Yesu akawajibu, hakika Eliya anapaswa kurudi kwanza kutengeneza mambo yote. Lakini sababu gani maandiko matakatifu yanasema vile vile kwamba mwana wa mtu atateswa sana na kuzarauliwa? Lakini ninawaambia kama Eliya amekwisha kurudi, na watu walimutendea yote waliyotaka kama maandiko yanavyosema juu yake. Waliporudi kwenye wanafunzi wengine, wakaona kundi la watu wengi wakiwazunguka na walimu wa sheria wakibishana nao. Mara moja watu walipomwona Yesu wakashangaa sana, wakakimbia kwenda kumsalimia. Yesu akawauliza wanafunzi wake, munabishana nao juu ya nini? Na mutu mmoja kati ya kundi akamjibu, Mwalimu, nimemuleta mwana wangu kwako, kwa maana yuko na pepo wa bubu. Kila wakati yule pepo anapomukamata, anamwangusha chini, na mtoto anatoka pofu na kusaga meno, nao mwili wake unakauka. Niliomba wanafunzi wako wamufukuze yule pepo, lakini hawakuweza. Yesu akawaambia wanafunzi wake, ee, ninyi watu wa kizazi kisichoamini Mungu, nitakaa pamoja nanyi tena mpaka wakati gani? Nitawavumilia tena mpaka wakati gani? Muniletee mtoto hapa. Halafu wakamuleta mtoto kwake, na mara moja yule pepo alipomuona Yesu, akamutikisa-tikisa yule mtoto kwa nguvu, hata akaanguka chini, akagaa-gaa chini na kutoka pofu. Yesu akamuuliza baba ya mtoto, amekuwa na hali hii tangu wakati gani? Baba yake akamjibu, ni tangu utoto wake, na mara nyingi huyo pepo anamutupa katika moto na ndani ya maji kusudi amuue. Lakini kama unaweza kufanya kitu, hutuhurumie na kutusaidia. Yesu akamwambia, kwa sababu gani unasema kama unaweza? Yote yanawezekana kwa yule anayeamini. Mara moja, baba ya mtoto akasema kwa nguvu, ninaamini, lakini unisaidie kwa ajili ya kukosa kuamini. Wakati Yesu alipoona watu wengi wanazidi kukusanyika mbiombio, akamkaripia yule pepo na kumwambia, wewe pepo wa bubu na wakiziwi, ninakuamuru utoke ndani ya mutu huyu wala usimrudilie tena. Yule pepo akalalamika, akamtikisa-tikisa mtoto kwa nguvu na kutoka ndani yake. Mtoto akaonekana sawa amekufa hata watu wengi wakaanza kusema kwamba amekufa, lakini Yesu akamshika mkono, akamwinua naye akasimama. Yesu alipokwisha kuingia ndani ya nyumba, wanafunzi wake wakamuuliza hivi wakiwa peke yao, sababu gani sisi hatukuweza kumfukuza yule pepo? Yesu akawajibu, pepo wa namna hii wanaweza kufukuzwa tu kwa njia ya maombi. Yesu na wanafunzi wake wakatoka kule na kupitia jimbo la Galilaya. Yesu hakutaka mutu ajue pahali walipokuwa, kwa sababu alikuwa akiwafundisha wanafunzi wake, akiwaambia Mwana wa mutu atatolewa katika mikono ya watu, nao watamuua, na kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Lakini wanafunzi hawakufahamu maana ya mafundisho hayo, wakaogopa kumuuliza neno. Walipofika Kapernaumu na kuingia ndani ya nyumba, Yesu akawauliza wanafunzi wake, mulibishana juu ya nini katika njia? Lakini wakanyamaza kwa sababu walikuwa wakibishana katika njia kwamba nani anayekuwa mkubwa kati yao. Basi Yesu akaikaa, akawaita wanafunzi wake kumi na wawili na kuwaambia, mutu anayetaka kuwa wa kwanza anapaswa kujiweka wa mwisho kuliko wote na kuwa mtumishi wa wote. Kisha akatoa mtoto mdogo akamuweka mbele yao na kumkumbatia, naye akawaambia anayemupokea mtoto mdogo kama huyu kwa ajili yangu ananipokea mimi, na anayenipokea hanipokei mimi tu, lakini anamupokea vile vile yule aliyenituma. Yohane akamwambia Yesu, Mwalimu, tulimuona mtu mmoja akifukuza pepo kwa jina lako, nasi tulimukataza kwa sababu yeye si wa kikundi chetu. Lakini Yesu akajibu, Msimukataze, kwa maana hakuna mutu anayefanya miujiza kwa jina langu ambaye anaweza nyuma kidogo kusema vibaya juu yangu ni vile. Kwa maana asiyekuwa adui yetu ni wa upande wetu. Na yeyote atakayewapa kikombe cha maji kwa ajili yangu kwa sababu ninyi ni watu wa Kristo, kweni ninawaambia mutu yule hatakosa kupewa zawadi yake. Yeyote atakayeangusha mumoja wa hawa wadogo wanaoniamini, ingelikuwa heri afungiwe jiwe kubwa la kusagia katika shingo na kutupwa ndani ya bahari. Kama mkono wako ukikukosesha uukate, ni heri kwako kuingia kwenye uzima wa kweli ukiwa na mkono mmoja kuliko kuwa na mikono miwili na kwenda katika jehanamu, ndani ya moto usiozimika. Mule muna vidudu visivyokufa na moto usiozimika. Kama mguu wako ukikukosesha uukate, ni heri kwako kuingia kwenye uzima wa kweli ukiwa na mguu mumoja kuliko kuwa na miguu miwili na kutupwa katika moto wa jehenamu. Mule muna vidudu visivyokufa na moto usiozimika. Kama jicho lako likikukosesha, uliongowe. Ni heri kwako kuingia katika ufalme wa Mungu ukiwa na jicho moja kuliko kuwa na macho mawili na kutupwa katika jehenamu. Mule muna vidudu visivyokufa na moto usiozimika, kwa maana kila mtu atatiwa chumvi kwa moto. Chumvi ni kitu kizuri, lakini chumvi ikipoteza onjo lake itatiwa nini kusudi ipate tena kukolea? Muwe na chumvi ndani yenu na muishi pamoja kwa amani.