Marko, sura ya kumi. Yesu akaondoka kule akaenda katika jimbo la Yudea na kuvuka ngambo ingine ya Yordani na makundi mengi ya watu wakakusanyika tena mbele yake naye akaanza kuwafundisha kama vile alivyozoea kufanya Wafarisayo wamoja wakamufikia kwa kumupima wakamuuliza Sheria yetu inamruhusu mutu kufukuza muke wake Yesu akajibu, "Musa aliwaamuru nini?" Nao wakamjibu, Musa alitoa ruhusa kwa mutu kuandika barua ya kuachana na muke wake na kisha amufukuze. Yesu akawaambia, Musa aliwaandikia amri ile kwa sababu ya ugumu wa mioyo yenu, lakini wakati Mungu alipowaumba watu wa kwanza, aliwaumba mwanaume na mwanamke kwa sababu hii mtu atawaacha baba yake na mama yake na kuungana na mke wake, na wawili watakuwa mwili mmoja. Hivi wao si wawili tena, lakini wanakuwa mmoja. Basi mtu asitenganishe kile Mungu alichokiunganisha. Walipokuwa ndani ya nyumba, wanafunzi wakamuliza Yesu tena juu ya neno lile. Yesu akawaambia, kila mtu anayemufukuza muke wake na kuowa mwingine anazini na kumukosea yule muke wa kwanza. Vile vile kila muke anayemwacha mume wake na kuolewa na mwingine anazini. Watu wamoja wakamuletea Yesu watoto kusudi awawekee mikono, lakini wanafunzi wake wakawakaripia watu wale. Yesu alipoona vile akakasirika na kuwaambia wanafunzi wake, Muwache watoto wadogo wakuje kwangu, wala musiwakataze, kwa maana ufalme wa Mungu ni wa watu wanaokuwa sawasawa na wao. Kweli ninawaambia ninyi, mtu yeyote asiyepokea ufalme wa Mungu kama mtoto mdogo hawezi kuingia ndani yake hata kidogo. Kisha akawakumbatia watoto wale, akaweka mikono juu yao na kuwabariki. Yesu alipoondoka kwa kuendelea na safari yake, mutu mumoja akamfikia mbio akapiga magoti mbele yake na kumuuliza mwalimu mwema, nifanya nini kusudi nipate kurizi uzima wa milele? Yesu akamuuliza sababu gani unaniita mwema? Hakuna mutu anayekuwa mwema isipokuwa Mungu peke yake. Unajua jinsi amri zinavyosema kwamba, usiuwe, usizini usiibe, usishuhudie uongo usidanganye uwaheshimu baba yako na mama yako. Yule mutu akamjibu Mwalimu, nimeti amri zile zote tangu ujana wangu. Yesu akamwangalia kwa upendo akamwambia, unakosewa na kitu kimoja tu. Kuenda uzishe vitu vyote unavyokuwa navyo na uwape wa masikini, mali zile nawe utakuwa na akiba mbinguni, kisha urudi unifuate. Lakini kijana yule aliposikia maneno yale, alikunja uso na kujiendea katika huzuni, kwa sababu alikuwa tajiri sana. Yesu akaangalia pande zake zote na kuwaambia wanafunzi wake, kweli ni vigumu sana kwa watajiri kuingia katika ufalme wa Mungu. Wanafunzi wakashangaa sana kusikia maneno hayo. Lakini Yesu akawaambia tena, watoto wangu, ni vigumu kabisa kuingia katika ufalme wa Mungu. Ni kwepesi zaidi kwa ngamia kupita katika tundu la sindano kuliko tajiri kuingia katika ufalme wa Mungu. Wanafunzi waliposikia maneno hayo, wakazidi kushangaa, hata wakaulizana wao kwa wao, ni nani basi anayeweza kuokolewa? Yesu akawaangalia na kuwaambia, Kwa mwanadamu haiwezekani, lakini kwa Mungu si vile. Kwa maana mambo yote yanawezekana kwa Mungu. Petro akamwambia, Angalia, sisi tumeacha vyote na kukufuata wewe. Yesu akajibu, Kweli ninawaambia, kama mtu akiacha nyumba yake, ndugu, dada, mama baba, watoto wake au mashamba yake kwa ajili yangu na kwa ajili ya habari njema, atapokea mara mia zaidi katika wakati wa sasa; atapokea nyumba, ndugu, dada, mama, watoto na mashamba, pamoja na mateso, na katika wakati utakaokuja atapokea uzima wa milele. Lakini wengi wanaokuwa wa kwanza watakuwa wa mwisho na wengi wanaokuwa wa mwisho watakuwa wa kwanza. Yesu na wanafunzi wake walipokuwa katika njia, wakipanda kwenda Yerusalemu, yeye akatangulia mbele yao. Wanafunzi walishikwa na hofu, nao watu waliowafuata waliogopa. Yesu akawatoa tena wanafunzi wake kumi na wawili na kuanza kusemezana nao juu ya mambo yatakayomupata Akawaambia, tunapanda kwenda Yerusalema, na kule mwana wa mtu atatolewa kwa wakubwa wa makuhani na kwa walimu wa sheria, nao watamuhukumu, au wawe na kumutoa katika mikono ya watu wa mataifa mengine, nao watamuchekelea, watamutemea mate, watamupiga fimbo na kumuua. Lakini kwa siku ya tatu kisha kufa kwake atafufuka. Kisha wana wawili wa Zebedayo, Yakobo na Yohane, wakamfikia Yesu na kumwambia, Mwalimu, tunataka utufanyie jambo tutakalo kuomba. Yesu akawauliza, munataka niwafanyie nini? Nao wakamjibu, utakapokuwa katika utukufu wako, uturuhusu kuikaa pamoja nawe, mumoja kwa upande wako wa kuume na mwengine kwa upande wako wa kwa kushoto. Lakini Yesu akawaambia, hamujui kitu munachoomba. Munaweza kunywa kikombe cha mateso nitakachokunywa, au munaweza kubatizwa kwa namna ya ubatizo nitakaoupata? nao wakamjibu, tunaweza. Yesu akaongeza kuwaambia, hakika mutakunywa kikombe nitakachokunywa na kubatizwa kama vile nitakavyobatizwa, lakini kuikalisha mtu kwa upande wangu wa kuume au wa kushoto si kazi yangu. Ni Mungu peke yake atakayeweka watu aliowatayarisha kwenye nafasi zile. Wanafunzi wengine kumi waliposikia maneno yale wakachukizwa na Yakobo na Yohane. Yesu akawaita wote na kuwaambia, munajua kwamba wale wanaohesabiwa kuwa watawala wa mataifa wanayatawala kwa kinguvu, na wakubwa yao wanayagandamiza. Lakini isikuwe hivi katikati yenu, anayetaka kuwa mkubwa kati yenu sherti akuwe mtumishi wenu, naye anayetaka kuwa wa kwanza sherti akuwe mtumwa wa wote. Kwa maana hata mwana wa mtu hakuja kutumikiwa lakini kutumika na kutoa maisha yake kusudi awakomboe watu wengi. Wakafika Yeriko. Na wakati Yesu alipokuwa akitoka kule pamoja na wanafunzi wake na kundi kubwa la watu, mtu mmoja kipofu aliyeitwa Bartimayo, mwana wa Timayo, alikuwa akiikaa pembeni ya njia akiombaomba. Naye aliposikia kwamba Yesu wa Nazareti anapita katika njia ile, Akalalamika akisema Yesu mwana wa Daudi unisikilie huruma watu wengi walimkaripia na kumwambia anyamaze lakini alizidi kulalamika akisema Yesu mwana wa Daudi unisikilie huruma Yesu akasimama na kusema mumwite basi wakamwita yule kipofu na kumwambia Ujipe moyo, simama, anakuita. Bartimayo akatupa koti yake, akaruka upesi na kumwendea Yesu. Yesu akamuuliza, unataka nikufanyie nini? Yule kipofu akamjibu, Mwalimu ninataka nipate kuona. Yesu akamwambia, "Ujiende, imani yako imekuponyesha." Na pale pale akapata kuona na kumfuata Yesu katika njia.