Marko sura ya kumi na moja. Yesu na wanafunzi wake wakakaribia kufika Yerusalema upande wa kijiji cha Betefage na cha Betania karibu na mulima wa Mizeituni. Yesu akawatuma wawili katika wanafunzi wake akiwaambia, Mwende katika kijiji kinachokuwa mbele yenu. Wakati mutakapofika kule, mutaona mwana punda amefungwa na hakuna mtu aliyekwisha kupanda juu yake. Mumufungue na kumuleta hapa. Na kama mutu akiwauliza, kwa sababu gani munafanya hivi, mumwambie kwamba Bwana yuko na lazima ya kumtumia, atamurudisha hapa nyuma kidogo. Basi wakaenda, wakaona mwana punda amefungwa nje karibu na mulango wa nyumba, pembeni ya barabara. Walipokuwa wakimfungua, watu waliokuwa pale wakawauliza Munafanya nini? Kwa nini munamufungua mwanapunda huyu? Wakawajibu sawa vile yesu alivyowaambia, nao watu wale wakawaruhusu kwenda. Wakamuletea Yesu yule mwanapunda na kutandika nguo zao juu yake, kisha Yesu akaikaa juu yake. Watu wengi wakatandika nguo zao katika njia, na wengine wakatandika matawi waliokata katika mashamba. Watu waliotangulia mbele ya Yesu na wale waliofuata nyuma yake wakaanza kulalamika kwa sauti kubwa, wakisema, Mungu asifiwe. Wa abarikiwe huyu anayekuja kwa jina la Bwana. Ubarikiwe ufalme unaokuja, ndiyo ufalme wa babu yetu Daudi. Mungu asifiwe juu mbinguni. Yesu akafika Yerusalema na kuingia ndani ya hekalu. Alipokwisha kuangalia vitu vyote pande zote, akaondoka na kwenda Betania pamoja na wanafunzi wake kumi na wawili kwa sababu ilikuwa imekwisha kuwa magharibi. Kesho yake walipotoka Betania, Yesu akasikia njaa. Akaona kwa mbali muti wa tini wenye majani mengi. Basi akaenda kuangalia kama atapata matunda juu ya muti ule. Lakini alipofika karibu nao, hakuona kitu juu yake isipokuwa majani matupu kwa sababu haikukua wakati wake wa kutoa matunda. Halafu Yesu akalaani muti ule akisema, Tangia sasa hata milele, mutu asipate tena tunda tokea juu yako. Nao wanafunzi wake wakasikia maneno hayo aliyosema. Kisha wakafika Yerusalemu. Yesu alipoingia ndani ya hekalu, akaanza kufukuza watu waliokuwa wakiuzishia na kununulia vitu vyao ndani ya hekalu. Akapindua meza za wale waliobadilisha fedha na viti vya wachuuzi wa njiwa. Vilevile akawakataza watu kukatiliza na mizigo yao katika kiwanja cha hekalu. Kisha akawafundisha maneno haya. Imeandikwa katika maandiko matakatifu, Nyumba yangu itaitwa nyumba ya maombi kwa mataifa yote, lakini ninyi mumeigeuza kuwa nafasi ya kukutania ya wanyang'anyi. Wakubwa wa makuhani na walimu wa sheria walipopata habari hii, wakatafuta njia ya kumuua Yesu, lakini walimwogopa kwa sababu kundi lote la watu walishangaa na mafundisho yake. Ilipokuwa magharibi, Yesu na wanafunzi wake wakatoka katika mji ule. Kesho yake asubuhi walipokuwa wakipita, wakaona ule muti wa tini nao ulikuwa umekauka wote hata mizizi yake. Petro akakumbuka mambo yaliyotokea mbele, akamwambia Yesu, Mwalimu, angalia ule muti wa tini ulioulaani umekauka. Yesu akawaambia wanafunzi wake, mumwamini Mungu. Kweli ninawaambia mutu anaweza kuuambia mlima huu kwamba uondoke hapa na kujitupa katika bahari, na ikiwa anasema maneno yale bila shaka katika moyo wake, lakini akiamini kama jambo lile litafanyika, hakika litafanyika kwake. Ni kwa hiyo ninawaambia kwamba munapoomba kwa ajili ya hitaji la kitu fulani, mwamini kama mumekwisha kukipokea, na kwa njia hiyo mutakipewa na munaposimama kwa kuomba mkiwa na neno na mutu mwingine, mumusamehe, kusudi Baba yenu anayekuwa mbinguni awasamehe vile vile makosa yenu. Lakini musipowasamehe wengine, Baba yenu anayekuwa mbinguni hata wasamehe ninyi makosa yenu vile vile. Yesu na wanafunzi wake wakafika tena Yerusalema. Yesu alipokuwa akitembea katika hekalu, wakubwa wa makuhani walimu wa sheria, pamoja na wasimamizi wa watu wakamfikia, wakamuuliza, unafanya mambo haya kwa mamlaka gani? Na ni nani, nani aliyekupa mamlaka haya? Yesu akawajibu, nitawauliza ulizo moja tu. Kama mkinijibu mimi vile vile, nitawaambia ni kwa mamlaka gani ninafanya mambo haya. Yohane alipata mamlaka ya kubatiza kutoka kwa nani kwa Mungu au kwa watu? Munijibu. Nao wakaanza kupiga mafikiri pamoja na kusema kama, tukijibu kwamba mamlaka yake yalitoka kwa Mungu, atatuuliza kwa sababu gani hamukumwamini. Vile vile hatuwezi kusema kama yalitoka kwa watu, waliogopa kundi la watu, kwa maana wote walisadiki kama Yohane alikuwa nabii wa kweli. Basi wakamjibu Yesu, "Hatujui." Naye akawaambia, "Nami vile vile sitawaambia ninyi ni kwa mamlaka gani ninafanya mambo haya."