Marko, sura ya kumi na tatu. Yesu alipokuwa akitoka katika hekalu mmoja kati ya wanafunzi wake akamwambia Mwalimu angalia mawe haya mazuri na majengo haya makubwa Yesu akamjibu unaona majengo haya makubwa hakutabaki hata jiwe moja juu ya lingine yote yatabomolewa Yesu alipokuwa akiikaa kwa mulima wa mizeituni kuelekea upande wa hekalu, Petro, Yakobo, Yohane na Andrea walipokuwa peke yao pamoja naye, wakamuuliza, "Utuambie mambo hayo uliyotoka kusema yatakuwa wakati gani, na ni kitambulisho gani kitakachoonyesha kwamba mambo hayo yote yanataka kutimia?" Basi Yesu akaanza kuwaambia Muangalie vizuri, mutu asiwadanganye. Watu wengi watakuja wakijiita kwa jina langu wakisema, mimi ni Kristo, nao watawadanganya wengi. Mutakaposikia habari za matokeo au utetezi wa vita, musiogope; sherti mambo hayo yatukie, lakini hayaonyeshi kama mwisho umefika. Kwa maana taifa litapigana na taifa na ufalme utapigana na ufalme. Kutakuwa tetemeko la inchi pahali mbalimbali mbali. Vile vile kutakuwa njaa, na haya yote ni kama mwanzo wa maumivu ya kuzatu. Mujiangalie vizuri ninyi wenyewe, kwa maana watawapeleka mbele ya tribinali kwa kuwahukumu na kuwapiga fimbo katika nyumba za kuabudia. Vile vile mutapelekwa mbele ya wa wakubwa na wafalme kwa ajili yangu, kusudi mutoe ushuhuda wangu mbele yao. Ni lazima habari njema ihubiriwe kwanza kwa watu wa kila taifa. Na mutakapokamatwa na kupelekwa kwa kuhukumiwa, musijihangaishe mbele ya wakati juu ya maneno mutakayosema, lakini museme maneno mutakayopewa saa ile ile, kwa sababu hayatatoka kwenu wenyewe, lakini yatatoka kwa Roho Mtakatifu. Ndugu atamutoa ndugu kusudi au wawe na baba atatoa mtoto wake nao watoto watawageukia wazazi wao na kuwaua, na watu wote watawachukia kwa ajili yangu. Lakini atakayevumilia mpaka mwisho ataokolewa. Lakini mtamwona yule anayeitwa chukizo linaloleta uharibifu akisimamishwa pahali asipopaswa kuwa, anayesoma maneno haya aelewe maana yake. Basi watakaokuwa Yudea wakimbilie kwa milima Atakayekutiwa juu ya paa la nyumba asishuke na kuingia ndani ya nyumba kutoa kitu, na mutu atakayekutiwa katika shamba asirudi kwake kwa, kwa kutoa nguo yake. Wanawake wenye mimba na wenye kunyonyesha watapata hasara katika siku zile. Mumuombe Mungu kusudi mambo hayo yasitokee katika wakati wa mvua, kwa maana katika siku zile kutakuwa mateso makubwa yasiyoonekana hata kidogo, tangu siku ile Mungu alipoumba ulimwengu mpaka sasa, wala hakutatokea tena mateso kama yale. Na kama Bwana asingepunguza siku zile za mateso, hakuna hata mutu mmoja ambaye angeponyoka kufa, lakini kwa ajili ya wa wachaguliwa aliowachagua amezipunguza. Kwa hiyo mtu akiwaambia, Kristo yuko hapa au yuko kule musimusadiki. Kwa maana kutatokea watu wanaojiita kwa uongo Kristo, pamoja na manabii wa uongo, nao watafanya vitambulisho na maajabu, kusudi ikiwezekana wa wadanganye wachaguliwa wa Mungu. Lakini ninyi mujiangalie vizuri, kwa maana nimewaambia hayo yote mbele. Lakini katika siku zile, kisha mateso yale, jua litatiwa giza, mwezi hautaangaza, nyota zitaanza kuanguka toka mbinguni, na vyote vyenye nguvu vinavyokuwa katika mbingu vitatikiswa. Na halafu wakati ule Mwana wa Mtu ataonekana akikuja katikati ya mawingu kwa uwezo mwingi na kwa utukufu. Halafu atawatuma wamalaika wake katika pande ine za dunia, naye atakusanya watu wake aliowachagua kutoka katika dunia nzima. Muangalilie mfano juu ya muti wa tini. Wakati matawi yake yanapochipuka nayo majani yao yanapochipuka, ninyi munatambua kwamba wakati wa jua kali unakaribia. Vile vile, wakati mutakapoona mambo hayo niliyotoka kutaja yanatokea, mujue kwamba yeye yuko karibu na amekuwa kwa mulango. Kweli ninawaambia hiki kizazi chenu hakitapita mbele ya kutimia kwa mambo haya yote. Mbingu na dunia vitatoweka, lakini maneno yangu hayatabadilika hata kidogo. Lakini hakuna mutu anayejua siku ile au saa, hata wamalaika wanaokuwa mbinguni, hata mwana, isipokuwa Baba peke yake tu. Mujiangalie, mkeshe, kwa maana Hamujui saa wakati ule utakapotimia. Itakuwa kama vile mtu anayefunga safari alipotoka kwake, akawaachia watumishi madaraka yake, akemupa kila mtu kazi yake, vile vile akamwagiza mulinzi wa mulango akeshe. Basi mwangalie, sababu hamujui wakati bwana wa nyumba atakaporudi, labda magharibi au katikati ya usiku au wakati jogoo anapowika au asubuhi. Mujiangalie, asikuje kwa ghafla na kuwakuta mmelala usingizi. Mambo ninayowaambia ninyi ninayasema kwa wote, mukeshe.