Yohane, sura ya kumi. Yesu akasema, kweli kweli ninawaambia, mutu asiyeingia kwa mulango wa upango wa kondoo lakini anapandia na kuingilia nafasi ingine, yeye ni mwizi na mnyanganyi. Lakini anayeingia kwa mulango ni mchungaji wa kondoo zamu. anamufungulia mulango, na kondoo wanasikia sauti yake, naye anawaita kondoo wake kila mmoja kwa jina lake na kuwapeleka nje. Anapokwisha kuwatia hao kondoo wake nje, anawatangulia nao wanamfuata, kwa sababu wanajua sauti yake. Kondoo wale hawawezi kumfuata mgeni, lakini watamkimbia, kwa sababu hawajui sauti ya mgeni. Yesu aliwaambia mfano huu, lakini hawakuelewa maneno aliyosema. Basi Yesu akaongeza kusema, kweli kweli ninawaambia, mimi ni mulango wa upango wa kondoo. Wote waliokuja mbele sijafika ni wizi na wanyang'anyi, lakini kondoo hawakuwasikia. Mimi ni mulango. Mutu akiingia kwa kupitia kwangu ataokoka, ataingia na kutoka naye atapata chakula. Mwizi anakuja tu kwa kuiba Kuua na kuharibu. Mimi nimekuja kusudi watu wapate uzima, ndiyo uzima wa kweli kabisa. Mimi ni mchungaji mwema. Mchungaji mwema anatoa maisha yake kwa ajili ya kondoo wake. Lakini mtumishi wa mshahara si mchungaji wala kondoo si wake. Kwa sababu hii wakati anapoona imbo wa pori anakuja, anaacha kondoo na kukimbia. Na halafu imbo wa pori anawakamata na kuwasambaza. Yeye hashughuliki na kondoo kwa sababu anatumikia mshahara tu. Mimi ni mchungaji mwema, ninajua kondoo wangu na kondoo wangu wananijua, kama vile Baba anavyonijua mimi na mimi ninavyomjua Baba. Vile vile mimi ninatoa maisha yangu kwa ajili ya kondoo wangu. Niko na kondoo wengine wasiokuwa wa kundi hili, ninapaswa vile vile kuwaleta nao watasikia sauti yangu, na kutakuwa kundi moja na mchungaji mmoja. Baba ananipenda kwa sababu mimi mwenyewe ninajitoa kufa kusudi nipate kuwa mzima tena. Hakuna mutu anayeweza kuniondoa uzima, lakini ninajitoa mwenyewe kufa kwa mapenzi yangu. Niko na uwezo wa kujitoa kufa na niko na uwezo wa kuwa tena mzima. Ni vile baba yangu alivyoniagiza kufanya. Kwa sababu ya maneno haya kukatokea tena mikorogano kati ya Wayuda. Wengi kati yao wakasema, yuko na pepo, kweli ni mwenda wazimu, sababu gani munamusikiliza? Lakini wengine wakasema, mutu anayekuwa na pepo hawezi kusema hivi. Pepo zinaweza kuponyesha macho ya vipofu? Siku moja, katika nyakati za mvua kubwa, kukakuwa siku kuu ya kukumbuka mzinduo wa hekalu katika Yerusalema. Yesu alikuwa akitembea ndani ya hekalu katika baraza iliyoitwa baraza ya Solomono. Halafu Wayuda wakamzunguka na kumwambia, mpaka wakati gani utatuzungusha kichwa? Kama wewe ni Kristo, utuambie waziwazi. Yesu akawajibu, Nimekwisha kuwaambia ninyi, lakini hamusadiki. Matendo ninayofanya kwa mamlaka ya Baba yananishuhudia mimi, lakini ninyi hamusadiki, kwa sababu ninyi si kondoo wangu. Kondoo wangu wanasikia sauti yangu, ninawajua, nao wananifuata mimi. Ninawapa uzima wa milele, nao hawatapotea hata milele, wala hakuna mtu anayeweza kuwanyang'anya toka katika mkono wangu. Baba yangu aliyenipa kondo hawa ni mukubwa kuliko wote, na hakuna mutu anayeweza kuwanyang'anya toka kwa baba yangu. Mimi na baba yangu tuko mumoja. Halafu Wayuda wakaokota tena mawe kwa kumtupia Yesu. Akawaambia tena, nimewaonyesha matendo mengi mazuri kwa uwezo wa baba. Ni kwa sababu ya tendo gani kati ya hayo munataka kunitupia mawe? Wayuda wakamjibu hatutaki kukutupia mawe kwa ajili ya tendo zuri, lakini kwa sababu unamtukana Mungu. Wawe ni mutu tu, lakini unajifanya kuwa Mungu. Yesu akawajibu, imeandikwa katika sheria yenu kwamba Mungu amesema, ninyi ni miungu. Maandiko matakatifu hayawezi kuvunjwa. Mungu aliwaita miungu wale walioambiwa neno lake kwa upande wangu nilichaguliwa na Mungu na kutumwa naye katika dunia, basi namna gani munasema kwamba ninamtukana Mungu kwa sababu nilisema kwamba mimi ni mwana wa Mungu? Kama sifanye matendo ambayo baba yangu ananiamuru, musiniamini. Lakini kama nikiyatenda, hata ikiwa hamuniamini mimi, basi muamini matendo yangu kusudi mupate kujua kabisa kwamba mimi na Baba ni mumoja, yeye ni ndani yangu nami ndani yake. Wakajaribu tena kumufunga Yesu, lakini akawaponyoka. Halafu Yesu akaenda tena ngambo ingine ya Yordani, bahali Yohane alipobatiza watu zamani, na kubaki kule. Watu wengi wakamufikia na kusema, Yohane hakuonyesha hata kitambulisho kimoja. Lakini maneno yote aliyoyasema juu ya mutu huyu yalikuwa ya kweli. Na kule watu wengi wakamwamini Yesu.