Yoane, sura ya kumi na moja. Kulikuwa mutu mumoja aliyeitwa Lazaro, mzaliwa wa Betania, aliyepatwa na ugonjwa. Wadada zake Maria na Marta walikaa katika kijiji kile. Huyu Maria ndiye yule aliyemupakaa Bwana marasi na kupanguza miguu yake na nywele zake. Na ni Lazaro kaka yake ndiye alikuwa mgonjwa. Hao wadada wawili wakatuma habari hii kwa Yesu. Bwana, rafiki yako mpendwa ni mgonjwa. Wakati Yesu aliposikia habari hii, akasema, tukio la ugonjwa huu si la kumuua, lakini shabaha yake ni kuonyesha utukufu wa Mungu na kusudi mwana wa Mungu atukuzwe. Yesu aliwapenda Martha na dada yake pamoja na Lazaro. Yesu aliposikia kwamba Lazaro yuko mgonjwa, akabaki tena kwa muda wa siku mbili pahali alipokuwa. Kisha akawaambia wanafunzi wake, turudi Yudea. Wanafunzi wakamwambia, mwalimu, hakujapita siku nyingi tokea pale Wayuda walipotaka kukutupia mawe, na sasa wanataka tena kwenda kule? Yesu akajibu, katika mchana kuna saa kumi na mbili. Kama mutu akitembea wakati wa mchana, hajikwai kwa sababu anaona mwangaza wa dunia hii. Lakini kama mutu akitembea usiku, anajikwaa kwa sababu hana mwangaza ndani yake. Yesu alipokwisha kusema maneno haya, akaongeza kuwaambia, rafiki yetu Lazaro amelala usingizi, lakini ninakwenda kumwamsha. Basi wanafunzi wake wakamjibu, Bwana, ikiwa amelala usingizi, atapona. Yesu alikuwa akisema kwamba Lazaro amekufa, lakini wanafunzi wake walizani kwamba amesema juu ya kulala usingizi. Basi Yesu akawaambia waziwazi, Lazaro amekufa, nami ninafurahi kwa ajili yenu kwa sababu sikukuwa kule, kusudi mupate kuamini tuende kule anapokuwa. Basi Toma anayeitwa Pacha akawaambia wanafunzi wenzake, nasi twende vilevile tukufie pamoja naye. Wakati Yesu alipofika, akamukuta Lazaro amekwisha kuzikwa tangu siku ine. Kati ya kijiji cha Betania na Yerusalema kulikuwa umbali ya pata kilometre tatu. Wayuda wengi walikuwa wamekuja kwa Marta na Maria kwa kuwafariji kwa ajili ya kifo cha kaka yao. Marta aliposikia kama Yesu anakuja, akaenda kumupokea katika njia. Lakini Maria alibaki ndani ya nyumba. Marta akamwambia Yesu, "Bwana, kama ungekuwa hapa, kaka yangu hangekufa." Lakini ninajua kwamba hata sasa kitu chochote utakachomwomba Mungu atakupa. Yesu akamwambia, kaka yako atafufuka. Marta akajibu, ninajua kwamba atafufuka wakati watu watakapofufuka siku ya mwisho. Yesu akamwambia, mimi ni ufufuko na uzima kwa maana anayeniamini ataishi tena hata ikiwa amekufa. Vile vile, yeyote anayeishi ndani yangu na kuniamini, hata kufa hata milele. Unaamini maneno haya? Akamjibu, ndiyo Bwana, ninaamini kwamba wewe ni Kristo mwana wa Mungu yule aliyepaswa kuja katika dunia. Marta alipokwisha kusema maneno hayo akaenda kumwita dada yake Maria na kumwambia kwa siri, mwalimu amekuja na anakuita. Wakati Maria aliposikia hivi, akaondoka upesi kwenda kumukuta Yesu. alikuwa hajaingia bado katika kijiji, alikuwa angali pahali Marta alipomukuta. Wakati wale Wayuda waliokuwa ndani ya nyumba pamoja na Maria kwa kumfariji, walipomuona akisimama upesi na kutoka, wakamfuata, walizani kama anakwenda kulia kwenye kaburi. Maria alipofika pale Yesu alipokuwa na kumuona, akaanguka kwenye miguu yake na kusema, Bwana, kama ungekuwa hapa kaka yangu hangekufa. Wakati Yesu alipomuona akilia na wale Wayuda waliokuja pamoja naye wakilia vilevile, akasisimua kwa huzuni nyingi na kufadhaika. Akauliza, mulimuzika wapi? Wakamjibu, Bwana, kuja uone. Yesu akatoa machozi. Halafu Wayuda wamoja wakasema, angalia namna alivyompenda kweli. Lakini wengine kati yao wakasema, yeye aliyeponyesha kipofu asingeweza kuzuia mutu huyu asikufe. Basi Yesu akasisimua tena kwa huzuni na kwenda kwenye kaburi. Kaburi lile lilikuwa pango lililofungwa na jiwe kubwa. Yesu akasema, muondoshe jiwe hili. Marta, dada wa yule marehemu, akamjibu Bwana, anaanza sasa kunuka, kwa maana ni siku ine sasa tangu alipozikwa. Yesu akamwambia, sikukuambia kwamba ukiamini utaona utukufu wa Mungu? Basi wakaondosha lile jiwe. Yesu akainua macho juu akasema, Baba ninakushukuru kwa sababu umenisikia, na ninajua kwamba unanisikia siku zote, lakini ninasema hivi kwa sababu ya watu hawa wanaokusanyika hapa kusudi wapate kuamini kwamba wewe ndiwe uliyenituma. Wakati alipokwisha kusema maneno haya, akaita kwa sauti kubwa akisema, Lazaro toka nje. Halafu yule marehemu akatoka nje akiwa amefungwa mikono na miguu kwa vitambaa na uso wake ukifunikwa na nguo. Yesu akawaambia mumufungue, mumuache ajiendeye. Wayuda wengi kati ya wale waliokuja kwa Maria na walioona mambo Yesu aliyofanya wakamwamini, lakini wengine kati yao wakawaendea Wafarisayo na kuwaambia mambo Yesu aliyofanya. Basi wakubwa wa makuhani na wafarisayo wakakusanya baraza yao kubwa na kusema, tufanye nini? Kwa kuona mtu huyu anaonyesha vitambulisho vingi, kama tukimwachilia kuendelea hivi, watu wote watamwamini, nao wa Roma watakuja kuharibu hekalu letu na taifa letu. Halafu mmoja kati yao, jina lake Kayafa, aliyekuwa kuhani mkubwa mwaka ule Akasema, hamujui kitu ninyi, hamufahamu kwamba ni afadhali mutu mumoja akufe kwa ajili ya watu kuliko taifa zima kuangamizwa. Yeye hakusema maneno haya kutokana na mawazo yake mwenyewe, lakini kwa maana yeye ndiye aliyekuwa kuhani mkubwa mwaka ule, alitabiri kwamba Yesu atakufa kwa ajili ya taifa la Wayuda. Na kufa kwake si kwa ajili ya taifa hili tu lakini vilevile vile kwa ajili ya watoto wa Mungu waliosambazwa kusudi apate kuwaunga katika umoja. Basi tangia siku ile wakakusudia kumuua Yesu. Kwa sababu hii Yesu hakutembea tena akijionyesha waziwazi kati ya Wayuda. Kisha akajiendea pamoja na wanafunzi wake katika inchi iliyokuwa karibu na jangwa katika muji unaoitwa Efuraimu. Nao wakabaki kule. Siku kuu ya Wayuda ya Pasaka ilikuwa karibu, basi watu wengi toka katika vijiji wakaenda Yerusalema kusudi wajitakase mbele ya Pasaka. Wakamutafuta Yesu na wakaulizana hivi ndani ya hekalu, mnawaza nini? Atakuja kwa karamu au hapana? Nao wakubwa wa makuhani na wafarisayo walikuwa wametoa amri kwamba mutu akijua pahali Yesu alipokuwa alete habari kusudi wapate kumufunga.