Yoane, sura ya kumi na kenda. Halafu Pilato akaamuru wamukamate Yesu na kumupiga fimbo. Kisha kwa kumuchekelea, waaskari wakasokota taji na tawi lenye miiba na kumuvalisha nalo juu ya kichwa. Vile vile wakamuvalisha nguo nyekundu nyeusi, wakafika kila wakati mbele yake na kusema Mfana wa Yuda. Nao wakamupiga makofi. Na Pilato akatoka tena nje na kuwaambia Wayuda, angalia, nitawaletea naye hapa nje kusudi mupate kujua kwamba mimi sioni hata sababu moja ya kumuhukumu. Basi Yesu akatoka nje akivaa ile taji ya miiba na ile nguo nyekundu. Pilato akawaambia watu, mutu wenu huyu. Basi wakati wale wakubwa wa makuhani na walinzi walipomwona, wakapiga kelele wakisema, mumtundike juu ya msalaba. Pilato akawaambia, mumutwae nini wenyewe na kumutundika, kwa maana mimi sioni sababu ya kumuhukumu. Wayuda wakamjibu Kufuatana na mmoja ya sheria zetu mutu huyo anapaswa kuuawa kwa sababu alijiita mwana wa Mungu. Pilato aliposikia neno hili, akazidi kuogopa, akaingia tena katika nyumba yake na kumuuliza Yesu, wewe ni mzaliwa wa wapi? Lakini Yesu hakumjibu neno. Basi Pilato akamwambia, hautaki kusema nami? Wewe haujui kama mimi nina mamlaka ya kukufungua na mamlaka ya kukutundika juu ya msalaba? Yesu akamjibu, wewe hauna mamlaka yoyote juu yangu isipokuwa tu yale uliyopewa na Mungu toka juu. Na kwa hiyo, yule aliyenitoa kwako anabeba dhambi kubwa zaidi. Tokea saa ile Pilato alitafuta njia ya kumfungua Yesu. Lakini Wayuda wakapiga kelele wakisema Ukimfungua mutu huyu wewe, si rafiki wa mfalume wa Roma. Kila mtu anayejifanya kuwa mfalume anamupinga mfalme wa Roma. Pilato aliposikia maneno haya, akamupeleka Yesu nje, akaikaa katika kiti cha hukumu kwenye nafasi inayoitwa katika Kiebrania Gabata, maana yake sakafu ya mawe. Siku ile Ilikuwa siku ya matayarisho ya Pasaka, karibu na saa sita. Pilato akawaambia Wayuda, mfalme wenu huyu, lakini wakapiga kelele wakisema. Pilato akawauliza, munataka nimutundike mfalme wenu juu ya msalaba? Wakubwa wa makuhani wakajibu, sisi hatuna mufalme mwingine isipokuwa mufalme wa Roma. Halafu Pilato akamutoa Yesu kwao kusudi atundikwe juu ya musalaba. Basi wakamukamata Yesu. Yesu akaondoka katika muji akibeba musalaba wake mpaka kwenye nafasi inayoitwa katika Kiebrania Golgota, maana yake kilima cha mufupa wa kichwa. Waaskari wakamutundika Yesu juu ya musalaba kule, pamoja na watu wengine wawili, mumoja kila upande na Yesu katikati. Pilato akaamuru andiko liandikwe na kuwekwa juu ya musalaba, nalo liliandikwa hivi: Yesu wa Nazareti, mufalme wa Wayuda. Pahali pale Yesu alipotundikwa palikuwa karibu na muji, kwa hiyo Wayuda wengi walisoma andiko lile, nalo lilikuwa limeandikwa katika Kiebrania, Kilatini na Kigriki. Basi wakubwa wa makuhani wa Wayuda wakamwambia Pilato, usiandike mfalme wa Wayuda, lakini uandike hivi, mutu huyo alisema mimi ni mfalme wa Wayuda. Pilato akajibu, yale niliyoandika yameandikwa. Waaskari walipokwisha kumutundika Yesu juu ya musalaba, wakakamata nguo zake na kuzigawanya katika sehemu ine, wakimupa kila askari sehemu moja. Wakakamata vilevile kanzu yake iliyokuwa bila mushono, iliyofumwa kwa kipande kimoja tu tokea juu mpaka chini. Waaskari wakaambiana tusipasue kanzu hii lakini, tuipigie kura kusudi tujue itakuwa ya nani. Mambo haya yalifanyika kusudi maandiko matakatifu yanayosema hivi yatimie: igawanya nguo zangu, nayo kanzu yangu wakaipigia kura. Mambo hayo ndiyo waaskari waliofanya. Mama ya Yesu dada ya mama yake, Maria, mke wa Kleopa, na Maria wa muji wa Magdala walikuwa wamesimama karibu na msalaba wake. Basi wakati Yesu alipoona mama yake pale na yule mwanafunzi aliyemupenda akisimama karibu, akamwambia mama yake, Mama, sasa huyu ndiye mwana wako. Na kisha akamwambia yule mwanafunzi sasa huyu ndiye mama yako. Natokea saa ile mwanafunzi yule alimupeleka Maria kwake. Kisha Yesu akiwa anajua kwamba mambo yote yametimia, akasema hivi, kusudi maandiko matakatifu yatimie, ninasikia kiu. Pale kulikuwa chombo chenye kujaa divai yenye kuchacha. Basi waaskari wakachovya kikausho ndani ya ile divai wakakifungia juu ya tawi la hisopo na kukiweka kwa kinywa chake. Wakati Yesu alipokwisha kumeza ile divai akasema yote yametimilika. Kisha akainamisha kichwa na kukata roho. Siku ile ilikuwa ya matayarisho ya siku ya Sabato iliyofuata. Kwa sababu hii Wayuda hawakutaka maiti za wale waliotundikwa zibaki juu ya misalaba kwa maana siku ile ilikuwa kubwa sana. Kwa hiyo wakamwomba Pilato ruhusa kwamba miguu ya wale waliotundikwa ivunjwe kusudi wakufe mbio na maiti zao ziondoshwe. Basi waaskari walikuja wakavunja miguu ya mutu wa kwanza na kisha miguu ya yule wa pili aliyetundikwa pamoja na Yesu juu ya musalaba. Lakini walipofika kwenye Yesu walikuta amekwisha kufa, kwa hiyo hawakumuvunja miguu, lakini askari mumoja akamchoma mukuki katika ubavu, mara moja damu na maji vikatoka. Mutu aliyeona mambo hayo ndiye anayeyashuhudia, nao ushuhuda wake ni wa kweli na anajua kama anasema ukweli kusudi mupate kuamini. Vilevile mambo haya yalifanyika kusudi maandiko matakatifu yanayosema hivi yatimie, hakuna hata mfupa wake mumoja utakaovunjwa. Na tena maandiko mengine matakatifu yanasema, atamwangalia yule waliyemutoboa kwa mukuki. Nyuma ya mambo hayo Yosefu mutu wa Arimatea akamwomba Pilato ruhusa ya kuondoa maiti ya Yesu. Yosefu alikuwa mumoja wa wanafunzi wa Yesu lakini kwa siri kwa sababu aliwaogopa wakubwa wa Wayuda. Pilato akamuruhusu. Basi Yosefu akaenda na kuondoa maiti ya Yesu. Naye Nikodemo yule aliyemwendea Yesu siku moja usiku. Alikuja vile vile. Alikuwa akileta yapata kilo makumi tatu ya marasi yaliyochangwa na udi. Wote wawili wakatoa maiti ya Yesu wakaifunga na vitambaa vyenye kupakaliwa mafuta zenye harufu nzuri, sawa na desturi za maziko za Wayuda. Kulikuwa bustani pale walipomutundika Yesu, na katika bustani ile kulikuwa kaburi jipya mulimo kuwa hamujazikwa mutu. Na kwa kuona siku ile ilikuwa ya matayarisho ya siku ya sabato ya Wayuda na kaburi lilikuwa karibu, wakamuzika Yesu mule.