Matendo sura ya kenda. Katika siku zile zile Saulo aliendelea na vitisho vikali vya kuwaua wanafunzi wa Bwana. Siku moja akamwendea kuhani mukubwa na kumwomba amwandikie barua za kumutambulisha katika nyumba za kuabudia za muji Damasiki. Katika barua hizo Saulo alipewa ruhusa kwamba akiona watu wanaofuata njia ya Bwana, ikiwa wanaume au wanawake, awafunge na kuwapeleka Yerusalema. Alipokuwa katika safari karibu kufika Damasiki, kwa rafula mwangaza toka mbinguni ukamzunguka, akaanguka chini, akasikia sauti ikimwambia, Saulo Saulo sababu gani unanitesa? Naye akauliza wewe, ni nani Bwana? Na Bwana akajibu, mimi ni Yesu unayemtesa, lakini simama uingie katika muji na mule watakuambia jambo unalopaswa kufanya. Nao watu waliosafiri pamoja na Saulo wakasimama na kubaki kimya kwa ajili ya mshangao, kwa maana walisikia sauti lakini hawakuona mutu. Saulo akasimama wima na ingawa macho yake yalikuwa wazi hakuweza kuona kitu. Halafu wakamushika mkono na kumuongoza mpaka ndani ya muji Damasiki. Akabaki muda wa siku tatu pasipo kuona, naye hakukula wala kunywa kitu. Na kule Damasiki kulikuwa mwanafunzi mmoja wa Yesu jina lake Anania. Bwana akamtokea katika maono akamwita akisema Anania, naye akamwitikia akisema Bwana, mimi niko hapa. Bwana akamwambia, wenda katika barabara wanayoita yenye kunyoka, uingie ndani ya nyumba ya Yuda na mule umutafute mutu wa muji wa Tarso Anayeitwa Saulo utamukuta, akiomba yeye ameona katika maono mutu mmoja anayeitwa Anania akiingia ndani ya nyumba na kuweka mikono juu yake kusudi apate kuona tena. Anania akajibu, Bwana, nimekwisha kusikia watu wengi wakisema habari za mutu huyo, wakieleza mabaya aliyowatendea watu wako watakatifu wanaokuwa Yerusalema na hata huku yuko na mamlaka aliyopewa na wakubwa wa makuhani kusudi afunge wote wanaoomba kwa jina lako. Lakini Bwana akamwambia kwenda tu, kwa maana nimemchagua mtu huyu kwa kunitumikia kusudi atangaze jina langu kwa mataifa, kwa wafalme na kwa Waisraeli, nami nitamwonyesha mateso ya namna gani atakayopaswa kupata kwa ajili yangu. Basi Anania akaenda. Alipofika ndani ya nyumba ambamo Saulo alikuwa, akaweka mikono juu yake na kumwambia, "Ndugu Saulo, Bwana Yesu aliyekutokea katika njia ulipokuwa ukikuja huku amenituma kusudi upate kuona tena na kujazwa na Roho Mtakatifu." Na pale pale Vitu vilivyokuwa kama magamba vikaanguka toka ndani ya macho ya Saulo, naye akapata tena kuona. Halafu akasimama na kubatizwa, kisha akakula chakula na kupata nguvu tena. Saulo alikaa siku chache pamoja na wanafunzi waliokuwa Damasiki, na bila kukawia akaanza kuhubiri katika nyumba za kuabudia Akitangaza kwamba Yesu ni mwana wa Mungu. Wote waliomusikia walishangaa wakisema, "Si mutu huyu ndiye aliyewatesa vikali kule Yerusalema watu wanaoomba kwa jina la Yesu? Hakika amefika huku nako kusudi awafunge watu kama hao na kuwapeleka kwa wakubwa wa makuhani." Lakini Saulo akazidi kuhubiri na uwezo Akawashinda Wayuda waliokaa Damasiki, akihakikisha wazi kwao kwamba Yesu ndiye Kristo. Na kulipokwisha kupita siku nyingi, Wayuda wakafanya shauri la kumuua Saulo, lakini Saulo akavumbua shauri lile. Nao walichunga milango ya kuingilia ndani ya muji ule mchana na usiku kusudi wa muue. Lakini siku moja usiku wanafunzi wa Saulo wakamtwaa wakamuweka ndani ya kitunga na kumutelemusha na kamba inje ya ukuta. Saulo alipofika Yerusalema alijaribu kujiunga na wanafunzi wengine, lakini wote walimwogopa kwa sababu hawakusadiki kwamba amekwisha kugeuka mwanafunzi. Basi Barnaba akamutwaa na kumupeleka kwa mitume. Akawaelezea namna Saulo alivyomwona Bwana katika njia na jinsi Bwana alivyosema naye. Akawaelezea vile vile namna Saulo alihubiri kwa jina la Yesu pasipo woga katika Damasiki. Saulo akakaa pamoja nao, akaenda huku na huko katika muji Yerusalema. Akihubiri kwa jina la Yesu pasipo uoga. Vile vile alisemezana na kubishana na Wayuda waliosema Kigriki, lakini wao walitafuta njia ya kumuua. Wandugu walipopata habari ile, wakamupeleka mbali katika muji Kaisaria, na kutoka kule wakamutuma aende katika muji Tarso. Wakati ule Kanisa lilikuwa na amani katika Yudea yote, Galilaya na Samaria. Vilevile vile lilizidi kupata nguvu na kuendelea kumwogopa Bwana, nalo liliongezeka kwa msaada wa Roho Mtakatifu. Petro alipokuwa akipita fasi zote katika majimbo yale, siku moja akawatembelea wanafunzi walioishi katika muji wa Luda kule. Akamwona mtu mmoja mwenye ugonjwa wa kupooza aliyeitwa Ainea aliyeshindwa kutoka ndani ya kitanda kwa muda wa miaka minane. Petro akamwambia Ainea, Yesu Kristo anakuponyesha, simama ujitandikie kitanda chako wewe mwenyewe. Na mara moja Ainea akasimama, nao wakaaji wote wa Luda na bonde la Saroni Walipoona jambo hilo, wakamgeukia Bwana. Katika muji wa Yopa kulikuwa mwanafunzi mumoja mwanamuke aliyeitwa Tabita, katika Kigiriki ni Dorika, maana yake pongo. Mwanamuke huyu alikuwa akifanya matendo mengi mema na kuwasaidia wamasikini. Katika siku zile akapata ugonjwa naye akakufa. Walipokwisha kunawisha maiti yake wakailalisha ndani ya chumba cha ghorofi. Na kwa kuwa muji Luda ulikuwa karibu na muji Yopa, wanafunzi walikuwa wamesikia kwamba Petro yuko kule. Kwa hiyo wakatuma kwake wajumbe wawili kwa kumwambia, tunakusihi ufike huku kwetu bila kukawia. Mara moja Petro akaenda pamoja nao, naye alipofika wakampeleka ndani ya chumba cha gorofi. Wajane wote wakamzunguka Petro, wakilia na kumwonyesha kanzu na nguo zote Dorika alizowashonea wakati alipokuwa angali mzima. Petro akawaamuru watu wote waende nje, akapiga magoti na kuomba, kisha akaelekea ile maiti na kusema Tabita simama halafu Tabita akafungua macho na wakati alipomwona Petro akaamuka na kuikaa Petro akamshika mkono na kumsimamisha wima kisha akawaita wanafunzi na wajane akamupeleka mbele yao akiwa muzima na habari hii ikaenea katika mji wote wa Yopa. Kwa hiyo watu wengi wakamwamini Bwana. Petro akakaa siku nyingi huko Yopa kwa fundi mmoja wa kutengeneza vitu vya ngozi aliyeitwa Simoni.