Matendo sura ya kumi na ine. Paulo na Barnaba walipofika katika muji Ikonio, wakaingia vilevile katika nyumba ya kuabudia ya Wayuda mule, wakahubiri hata kundi kubwa la Wayuda na mataifa mengine wakaamini, lakini Wayuda waliokataa kuamini walishawishi watu wa mataifa mengine na kuwasukuma kuwachukia wandugu waamini. Paulo na Barnaba wakakaa Ikonio kwa muda mrefu, walisema kwa uhodari kabisa, wakimtumainia Bwana, naye aliwapa uwezo wa kufanya maajabu na vitambulisho, na kwa njia hiyo alihakikisha kwamba ujumbe walioutangaza juu ya neema yake ulikuwa wa kweli. Watu wa mji wakatengana. Wamoja walikuwa upande wa Wayuda na wengine upande wa mitume. Kisha Wayuda wamoja na watu wa mataifa mengine pamoja na wakubwa wao wakakusudia kuwatendea mitume vibaya na kuwaua kwa kuwatupia mawe. Paulo na Barnaba walipotambua jambo lile wakakimbilia katika mji wa Listra na wa Derbe ndani ya wilaya ya Likaonia na katika sehemu za kando-kando yake. Kule wakaendelea kuhubiri habari njema. Kule Listra kulikuwa mutu mumoja aliyekuwa kiwete tangia kuzaliwa. Yeye hakuweza kusimama wala kupima kutembea. Yeye alikuwa akisikiliza mahubiri ya Paulo. Paulo akamkazia macho, naye akaona kwamba kiwete yule yuko na imani ya kuweza kuponyeshwa. Alafu akamwambia kwa sauti, simama wima. Mutu yule akaruka akasimama na kuanza kutembea. Wakati makundi ya watu walipoona jambo lile Paulo alilofanya, wakasema kwa sauti katika lugha yao yakilikaonia Kilikaonia, miungu <tipi> imetushukia ikiwa na sura walimupanga Barnaba jina la Mungu Zeu na Paulo jina la Mungu Herme, kwa sababu yeye ndiye aliyetoa hotuba. Naye kuhani wa hekalu la Mungu Zeu lililokuwa kwenye kiingilio cha muji, akaleta ngombe waliyopambwa na mafungu za mauwa mbele ya mulangu. Maana yeye pamoja na kundi la watu walitaka kuwatolea wale mitume sadaka ya nyama wenye kuchinjwa. Lakini Barnaba na Paulo waliposikia habari ile, wakapasua nguo zao kwa huzuni, wakaingia haraka katikati ya kundi la watu na kusema kwa sauti, wandugu, kwa sababu gani munafanya mambo kama haya? Sisi vilevile vile ni watu tuko sawasawa nanyi na tunawahubiri ninyi habari njema kwamba muache kuabudu vitu hivi vya bure na mumugeukie Mungu mwenye uzima, yeye aliyeumba mbingu na dunia, bahari na vyote vinavyokuwa ndani yao. Katika siku zilizopita, Mungu aliwaachilia watu wa mataifa yote wafuate njia wanazotaka, ingawa vile hakuacha kujijulisha kwa njia ya kutenda mema anawanyeshea mvua toka mbingu, anawapa mavuno kwa wakati wake, anawapa chakula na kuwajaza na furaha. Ijapokuwa mitume walisema maneno haya, ilikuwa vigumu kuzuiza makundi ya watu wasiwatolee sadaka. Kisha Wayuda wamoja wakakuja tokea katika mji wa Antiokia na wa Ikonio, wakashawishi makundi ya watu wajiunge nao. Wakamutupia Paulo mawe na kumukokotea nje ya muji, wakizani kwamba amekwisha kufa. Lakini wanafunzi walipokuwa wakimzunguka, akasimama na kurudi ndani ya muji. Kesho yake yeye pamoja na Barnaba wakaenda katika muji wa Derbe. Paulo na Barnaba walihubiri habari njema katika muji wa Derbe na kupata wanafunzi wengi. Kisha wakarudi katika muji wa Listra, wa Listra wa Ikonio na wa Antiokia ya Pisidia. Kule waliwajenga wanafunzi moyo na kuwatia nguvu wabakie katika imani, wakiwaambia ni sherti tupite katika mateso mengi kwa kuweza kuingia katika ufalme wa Mungu. Wakawachagua wazee katika kila kanisa na kisha kuomba na kufunga kula chakula Wakawaweka chini ya ulinzi wa Bwana waliyemwamini. Kisha wakapitia katika jimbo la Pisidia na kufika katika inchi ya Pamfilia. Walipokwisha kuhubiri neno la Mungu kwa watu wa muji Perga, wakaenda katika muji wa Atalia, na kutoka kule wakarudi mpaka Antiokia kwa njia ya chombo; ni kule walipokuwa wameombewa neema kwa Mungu kwa ajili ya kazi ile waliotoka kutimiza. Walipofika Antiokia, wakafanya mkutano wa kanisa na kuwaelezea mambo yote Mungu aliyofanya kwa njia yao na namna alivyowafungulia watu wa mataifa mengine mulango, kusudi wao vile vile wapate kuamini. Nao wakakaa kule Antiokia kwa muda wa siku nyingi pamoja na wanafunzi.