Matendo sura ya makumi mbili na sita. Agripa akamwambia Paulo Sasa, unaweza kueleza maneno yako? Basi Paulo akanyoosha mkono na kuanza kujitetea akisema Mfalme Agripa, ninafurahi sana kusimama mbele yako leo kwa kujitetea juu ya mambo yote wayuda walionishitakia Ninafurahi zaidi kwa sababu wewe unajua sana desturi zote za Wayuda na mabishano yao yote, basi ninakuomba unisikilize kwa uvumilivu. Wayuda wote wanajua maisha yangu tangu mwanzo wa ujana wangu, wanajua namna nilivyoishi kati ya taifa langu katika Yerusalema. Wamenijua tangu zamani, na kama wakitaka, wanaweza kushuhudia kwamba Nilikuwa mshiriki wa chama cha Wafarisayo kinachotia mkazo sana juu ya kushika desturi za dini yetu. Na sasa ninasimama hapa kuhukumiwa kwa sababu ninatumainia ile ahadi Mungu aliyotoa kwa babu zetu. Makabila yetu kumi na mawili wanamwabudu Mungu usiku na mchana kwa maana wanatumaini kuona utimilifu wa ile ahadi. Na ni kwa sababu ya tumaini lile E hey, mufalme Wayuda, wananishitaki kwa sababu gani? Ninyi munazani kwamba haiwezekani kwa mutu kusadiki kwamba Mungu anawafufua wafu? Kweli, mimi mwenyewe niliwaza kwamba nilipaswa kufanya yote ninayoweza kwa kupinga jina la Yesu wa Nazareti, na ni vile nilivyofanya katika Yerusalema. Nilipata mamulaka toka kwa wakubwa wa makuhani nami nikawatia watu watakatifu wengi wa Mungu katika kifungo, na wakati walipowaua, mimi nilikubali kwamba wanastahili kuuawa. Mara nyingi niliwaazibu katika nyumba za kuabudia na kuwashurutisha wakane imani yao. Niliwakasirikia kupita kipimo, hata nikaenda kuwatesa katika miji ya nchi za kigeni. Basi kufuatana na kusudi nikaenda katika mji Damasiki kwa amri na mamulaka ya wakubwa wa makuhani. Ee mufalme, nilipokuwa katika njia ilipotimia saa sita ya mchana nikaona mwangaza unaotoka mbinguni unaopita mwangaza wa jua. Mwangaza ule ukanizunguka pamoja na wenzangu waliosafiri nami, sisi wote tukaanguka chini na nikasikia sauti iliyoniambia hivi katika lugha ya Kiebrania: Saulo Saulo, kwa sababu gani unanitesa? Unajiumiza bure kama ng'ombe anayepiga teke kwenye chongo ya fimbo ya mwenyeji wake. Halafu nikauliza, wewe ni nani Bwana? Na Bwana akajibu mimi ni Yesu unayemutesa, lakini sasa inuka usimame wima. Nimekutokea kusudi nikuweke kuwa mtumishi wangu. Wewe utatoa ushuhuda juu yangu, utawaelezea watu mambo uliyoona leo na yale nitakayokuonyesha nyuma. Nitakuokoa toka mkono wa taifa lako la Waisraeli na ya watu wa mataifa mengine ninakutuma kwao kusudi ufungue macho yao, ukiwaongoza watoke katika giza na kuwaingiza katika mwangaza. Watatoka chini ya uwezo wa shetani na kumgeukia Mungu, kusudi kwa njia ya kuniamini wapate kusamehewa zambi zao na kupewa urizi pamoja na watu wake watakatifu. Kwa sababu hii, ee Mfalme Agripa, mimi nikafanya sawa nilivyoagizwa katika maono yale yaliyotoka mbinguni. Lakini kwanza nilihubiri wakaaji wa Damasiki na wa Yerusalema na wa jimbo lote la Yudea. Nao watu wa mataifa mengine vile vile nilihubiri kwao, kwamba wageuke toka zambi zao na kumrudilia Mungu, nao waonyeshe kwa njia ya matendo yao kwamba wamegeuka. Ni kwa sababu ya maneno hayo Wayuda walinikamata ndani ya hekalu na kutaka kuniua. Lakini kwa ulinzi wa Mungu ningali muzima hata leo. Nami ninatoa ushuhuda kwa wadogo na wakubwa, wala sisemi maneno mengine yanayokuwa mbali na yale manabii na Musa waliosema kwamba yatatokea. Wao walitangaza kwamba Kristo anapaswa kuteswa na kuwa wa kwanza kufufuka kati ya wote waliokufa. Naye atahubiri kwa Wayuda na kwa watu wa mataifa mengine kwamba kwa njia ya kuokolewa wataweza kuishi katika mwangaza. Paulo alipokuwa akijitetea vile, Festo akamwambia kwa sauti kubwa, wewe Paulo, uko na wazimu, elimu yako nyingi imekuvuruga kichwa. Paulo akamujibu: "Mheshimiwa Festo, mimi si mwenda wazimu. Maneno ninayosema ni ya kweli, nayo ni ya maana. Mfalme Agripa anajua vizuri mambo yale yaliyotokea, nami ninaweza kusema mbele yake pasipo woga, kwa maana ninajua hakika kwamba hakuna hata jambo kati ya hayo asilofahamu, kwa sababu hayakufanyika kwa uficho Ee Mfalme Agripa, unaamini maneno manabii waliyosema? Ninajua kama unayaamini. Naye Agripa akamwambia Paulo, unazani kwamba kwa wakati kidogo utaweza kunivuta kuwa Mkristo? Paulo akajibu, ikiwa wakati kidogo au wakati mrefu, ninamuomba Mungu si juu yako wewe mwenyewe tu lakini hata hawa wote wanaonisikiliza leo wapate kuwa sawa mimi, lakini wasifikie tu kutiwa katika kifungo. Halafu mfalme, Liwali Berenike na wote wengine walioikaa pamoja nao wakasimama. Nao walipokwisha kuondoka wakasemezana, mtu huyu hakutenda neno linalompasa kuuawa wala kufungwa. Agripa akamwambia Festo, Mutu huyu angeweza kufunguliwa kama isingekuwa ameomba maneno yake yakatwe na mfalme wa Roma.