Wakorinto wa kwanza, sura ya tano. Habari inasikilika fasi zote kwamba kunafanyika uzinzi katikati yenu. Wanaeleza kwamba uzinzi huu ni ubaya mkubwa usiofanyika hata katikati ya wapagani. Kwa maana wanasema kwamba kuna mumoja wenu ambaye amekamata muke wa baba yake kuwa muke wake. Nanyi munajaa na kiburi. Ninyi mungepaswa kuhuzunika na mtu yule aliyefanya kile kitendo. Naye angepaswa kutengwa toka katikati yenu. Ijapokuwa mimi ni mbali nanyi kimwili, mimi ni pamoja nanyi kiroho. Kwa hiyo nimefanya kama ningekuwa katikati yenu. Maana yake nimekwisha kumhukumu kwa jina la Bwana wetu Yesu yule mtu aliyetenda ubaya ule. Wakati mtakapokusanyika mimi vilevile vile nitakuwa pamoja nanyi kiroho, nao uwezo wa Bwana Yesu utakuwa katikati yenu. Basi munapaswa kumtoa mtu yule kwa Shetani, kusudi mwili wake uharibiwe nayo roho yake iweze kuokolewa siku ile Bwana Yesu atakaporudi. Hamuna kitu cha kujivunia. Hamjui vizuri mfano unaosema kwamba chachu kidogo inachachisha donge zima? Basi mujitakase Mukiondoa ile chachu ya zamani ya zambi, hivi mutakuwa kama donge jipya lisilotiwa chachu, sawa vile munavyokuwa kwa kweli. Mufanye vile, kwa maana Kristo amekwisha kutolewa sadaka kwa ajili yetu kama vile kondoo wa Pasaka. Kwa hiyo tufanye karamu yetu ya Pasaka pasipo kutumia mikate iliyotiwa chachu, ni kusema pasipo zambi na uovu, lakini tutumie mikate isiyotiwa chachu ni kusema katika usafi na ukweli. Katika barua niliyowatumia, niliwaandikia kwamba musishirikiane na washerati. Hiyo si kusema kabisa kwamba musishirikiane na wote wanaokuwa wazinzi katika dunia hii, wala wenye tamaa, wala wanyang'anyi, wala wenye kuabudu sanamu, kwa maana kwa kujitenga nao ingewapasa kutoka katika dunia. Lakini niliwaandikia kwamba musishirikiane na mutu anayejiita ndugu mwamini akiwa mwasherati, mwenye tamaa, mwenye kuabudu sanamu, mutukanaji, mulevi au munyang'anyi. Na zaidi ya ile, musichangie chakula na mutu wa namna hii. Basi si kazi yangu kuhukumu wale wanaokuwa wa nje ya kanisa. Mungu ndiye atakayewahukumu. Lakini ninyi hamupaswi kuhukumu watu wa kanisa lenu, kama vile maandiko matakatifu yanavyosema, mumuondoe mutu yule mubaya toka katikati yenu.