Wa mujikaze, mukuwe na upendo. Vile vile mutamani sana kupata zawadi za Roho, hasa zaidi zawadi ya kutabiri. Mutu anayesema kwa lugha ya ajabu hasemi na watu, lakini anasema na Mungu, kwa maana hakuna mutu anayemusikia. Kwa uwezo wa Roho, mutu yule anasema mafumbo. Lakini yule anayetabiri anasema na watu maneno ya kuwajenga katika imani, kuwatia moyo na kuwatuliza. Yule anayesema kwa lugha ya ajabu anajenga imani yake mwenyewe, lakini yule anayetabiri anajenga imani ya kanisa zima. Ninataka ninyi wote museme kwa lugha za ajabu, lakini ninataka zaidi tena mupate kutabiri. Kwa maana yule anayetabiri ni walazima kuliko yule anayesema kwa lugha za ajabu, isipokuwa kama huyo mtu anaweza kutafsiri yale anayosema, kusudi kanisa zima lijengwe katika imani. Basi, wandugu zangu, nitawafalia nini kama nikikuja kwenu na kusema nanyi katika lugha za ajabu? Sitawafalia kitu, pasipo kuwaelezea maneno ya ufunuo au ya elimu, pasipo kuwatabiria au kuwafundisha. Tuangalie mfano wa vyombo vya muziki, kama vile filimbi au kinanda. Milio ya vyombo hivi isipokuwa mbalimbali, namna gani mutu anavyoweza kutambua wimbo unaopigwa? Ngunga isipopigwa kwa mulio wa kuarifu, askari gani atakayeweza kujitayarisha kwa vita? Ni hivi vile vile, mambo munayosema yatatambulikana namna gani ikiwa maneno munayoeleza kwa lugha za ajabu hayako wazi? Kwa maana mutakuwa kama wenye kusema na upepo. Kuna namna mbalimbali za lugha katika dunia, lakini hakuna hata moja isiyokuwa na maana. Basi, kama nisipojua lugha fulani, nitakuwa kama mjinga kwa yule anayeisema, naye atakuwa kama mjinga kwangu. Hivi vile vile, kufuatana na vile munavyotamani sana zawadi za roho, mujikaze kupata kwa wingi zile zinazoweza kujenga kanisa katika imani. Kwa hiyo yule anayesema kwa lugha ya ajabu aombe Mungu amupatie uwezo wa kuitafsiri. Kwa maana kama nikiomba katika lugha ya ajabu, roho yangu inaomba lakini akili yangu haitumiki. Basi ninapaswa kufanya nini? Nitaomba katika roho na katika akili vile vile. Nitaimba katika roho na katika akili vile vile vile. Kwa maana kama ukimwomba Mungu ndani ya roho tu kwa kumshukuru, mtu asiyeelewa kitu anayehudhuria katika mkutano hawezi kusema amina kwa kuitikia maombi yako ya kushukuru. Ni kwa sababu hasikii mambo unayosema. Ijapokuwa ni kweli maombi yako ya kushukuru yanawezekana kuwa mazuri, lakini hayajengi mtu mwingine katika imani. Ndiyo, ninamshukuru Mungu kwamba ninasema kwa lugha za ajabu kuliko ninyi wote, lakini katika mkutano, ninapenda kusema maneno matano yenye kusikilika, kusudi niwafundishe wengine, kuliko kusema maneno elfu kumi kwa lugha za ajabu. Wa ndugu zangu, Musikuwe kama watoto kwa kufikiri. Lakini katika mambo mabaya iwatokee kutenda kama watoto wachanga. Inafaa mafikiri yenu ya kuwe kama ya watu wazima. Imeandikwa katika sheria. Bwana anasema, nitasema na watu hawa kwa njia ya wageni wenye lugha ngeni na hata hivi hawatanisikiliza. Kwa hiyo, zawadi ya kusema lugha za ajabu ni kitambulisho kwa wasioamini, lakini si kwa waamini, na zawadi ya kutabiri ni kitambulisho kwa waamini, lakini si kwa wasioamini. Basi, kama kanisa zima limekusanyika na watu wote wanaanza kusema kwa lugha za ajabu, na kisha watu wasioelewa kitu au wasioamini wakiingia katika mkutano wenu, hawatasema kuwa ninyi ni wenda wazimu? Lakini kama wote wakitabiri, na kama mtu mmoja asiyeamini au asiyeelewa kitu anaingia, atapata uhakikisho kutokana na maneno ya hao wote, naye atahukumiwa kufuatana na yote aliyosikia, na kufichuliwa waziwazi wazi mawazo yake aliyoficha. Na hivi atainama uso mpaka chini na kumwabudu Mungu, akisema, kweli Mungu ni katikati yenu. Wandugu zangu, niseme nini basi? Wakati munapokusanyika kwa ibada, mumoja anaweza kuimba wimbo, mwingine kufundisha, mwingine kutoa ufunuo, mwingine kusema kwa lugha za ajabu, na mwingine anaweza kutafsiri. Na hayo yote yanapaswa kufanyika katika nia ya kujenga kanisa katika imani. Kukiwa wenye kusema kwa lugha za ajabu Inafaa wasikue zaidi ya wawili au watatu, nao waseme mumoja kwa mumoja. Na tena kunapaswa kuwa mutu wa kutafsiri maneno wanayosema. Kama hakuna mutu anayetafsiri, basi kila mumoja wao anyamaze katika mkutano, aseme tu ndani ya moyo yeye mwenyewe na Mungu. Na kwa upande wa wale wanaotabiri, wanaweza kusema wawili au watatu. Na watu wengine wapime yale wanayosema. Lakini kukiwa mutu anayesema na mwingine anayekaa karibu akipata ufunuo, inafaa yule anayesema anyamaze. Kwa maana ninyi wote munaweza kutabiri mumoja kwa mumoja kusudi wote wapate kufundishwa na kutiwa moyo. Zawadi ya unabii inapaswa kuwa chini ya utawala wa yule aliyeipewa. Kwa maana Mungu hataki sisi tuishi katika fujo, lakini katika amani. Sawa vile inavyokuwa desturi katika makanisa yote ya watu wa Mungu, wanawake wanapaswa kukaa kimya katika mikutano ya kanisa. Wao hawaruhusiwi kusema katika kanisa, lakini wanapaswa kutii sawa vile sheria inavyosema. Kama wakiwa na neno la kuuliza, waulize waume wao kwenye nyumba zao. Ni haya kwa mwanamke kusema katika mkutano wa kanisa. Munazani kwamba neno la Mungu limetoka kwenu au limewafikia ninyi peke yenu tu? Kama mutu akizani kwamba yuko na zawadi ya unabii au zawadi ingine ya roho, anapaswa kujua kwamba maneno haya ninayowaandikia ninyi ni amri ya Bwana. Lakini kama yeye hajui vile, basi mutu asishughulike naye. Kwa hiyo wandugu zangu, mutamani sana kupata zawadi ya kutabiri, nanyi musiwazuize watu kusema kwa lugha za ajabu. Lakini maneno yote yatendeke katika usawa na katika utaratibu.