Wakorinto wa pili, sura ya saba. Basi wapendwa wangu kwa kuwa tumepewa ahadi hizi zote tujitakase toka uchafu wote unaochafua mwili na roho na tujikaze kuwa watakatifu kabisa tukiishi katika kumuheshimu Mungu Mutufungulie moyo wenu hatukumkosea mutu yeyote hatukumnyang'anya mutu yeyote wala kumupotosha mtu yeyote. Sisemi vile kwa kuwahukumu, kwa maana kama vile nilivyokwisha kusema, ninyi ni wapendwa wetu, ikiwa katika kuishi au katika kufa. Mimi ninawaaminia sana na kujivuna kwa ajili yenu. Katika mateso yetu yote, ninafarijiwa sana na kujazwa na furaha, kwa maana hata wakati tulipofika Makedonia hatukuweza kupumuzika hata kidogo. Tulipata taabu pande zote, magomvi pamoja na watu wengine na woga katika moyo wetu. Lakini Mungu anayefariji watu wanyenyekevu ametufariji kwa njia ya kufika kwa Tito. Nasi hatukufarijiwa kwa kuja kwake tu, lakini vilevile vile, kwa namna ile mulivyomufariji Tito. Ametuelezea jinsi munavyokuwa na hamu kubwa ya kuniona, jinsi munavyohuzunika na jinsi munavyojitoa kwa ajili yangu. Kwa hivi sasa ninafurahi zaidi. Basi ikiwa nimewahuzunisha na barua yangu, sijuti juu yake. Sasa nilijuta wakati nilipotambua kwamba Barua ile iliwahuzunisha, ingawa ilikuwa ni kwa muda tu. Sasa ninafurahi si kwa sababu muliweza kuhuzunika, lakini kwa sababu huzuni yenu imewawezesha kugeuka toka katika zambi. Kwa maana mumehuzunishwa kufuatana na mupango wa Mungu, kwa hivi hatukuwatendea ubaya wowote. Basi huzuni inayosababishwa na Mungu inamuwezesha mutu kugeuka toka katika zambi, na kugeuka kule kunamuletea kuokoka. Kule kuokoka hakuleti majuto, lakini huzuni inayosababishwa na mwanadamu inaleta kifo. Basi muangalie sasa matokeo ya ile huzuni inayosababishwa na Mungu: imewafanya kuwa wenye bidii sana, wenye kujitetea wenye kuonyesha kwamba hamuna kosa, wenye utii, wenye hamu kubwa ya kuniona, wenye kujitoa kwa ajili yangu, na wenye kutaka kabisa kuwazibu ubaya. Mumeonyesha katika njia zote kwamba hamukukuwa na kosa katika mambo haya. Basi ikiwa nimewaandikia, si kwa ajili ya yule aliyefanya kosa, au si kwa ajili ya yule aliyemukosea lakini kusudi mupate kutambua waziwazi wazi mbele ya Mungu bidii munayokuwa nayo kwa ajili yetu. Hii ndiyo maana tumefarijiwa. Lakini zaidi ya kufarijiwa kwetu, tulifurahi tena sana kwa ajili ya furaha Tito aliyokuwa nayo, kufuatana na jinsi mulivyomutuliza. Mimi nimejivuna kidogo mbele yake kwa ajili yenu, nami sikupata haya lakini kama vile tulikuwa tunawaambia kila mara ukweli, vile vile kule kujisifu kwetu kwa ajili yenu mbele ya Tito kumeonekana kuwa kwa kweli. Mapendo yake kwa ajili yenu yanazidi kuongezeka anapokumbuka vile mulivyokuwa tayari kumutii na vile mulivyomupokea kwa woga na kutetemeka. Ninafurahi sana kwa sababu ninaweza kuwaaminia katika kila jambo.