Wakorinto wa pili, sura ya nane. Wandugu, tunapenda kuwajulisha namna Mungu alivyojalia neema makanisa ya Makedonia. Yalijaribiwa sana kwa njia ya mateso mengi yaliyopata. Lakini yalizidi kuwa na furaha hata yakakuwa na moyo wa kutoa kupita kipimo ingawa yalikuwa masikini sana. Ninayashuhudia kwamba kwa mapenzi yao Yalitoa kwa kadiri yalivyoweza na hata zaidi kupita uwezo wao. Yalitusihi sana tukishiriki nayo katika kazi ya kuwasaidia watu wa Mungu wanaokaa Yudea. Yalitoa kupita vile tulivyokuwa tukitumaini. Kwanza yalijitoa yenyewe kwa ajili ya kazi ya Bwana. Kisha yakajitoa kwa ajili yetu vilevile vile, kufuatana na mapenzi ya Mungu. Ni kwa hiyo, tulimusihi Tito atimize kazi hiyo ya kuwaongoza ninyi kuwa na moyo wa kutoa sawa alivyoianzisha. Ninyi munakuwa na kila kitu kwa uwingi. Imani, usemi, ufahamu, kuwa na bidii ya kila namna na upendo munao kuwa nao kwetu. Kufuatana na hiyo, mukuwe vilevile na uwingi katika kazi hii ya kuwa na moyo wa kutoa. Sisemi hivi kwa kuwaamuru lakini kwa njia ya kuwaelezea habari za bidii ya wengine. Ninataka kuwapima kusudi upendo wenu upate kutambulikana kuwa wakweli. Kwa maana munajua neema ya Bwana wetu Yesu Kristo, ingawa alikuwa tajiri yeye mwenyewe, alijifanya masikini kwa ajili yenu kusudi mupate kuwa watajiri kwa njia ya umasikini wake. Kuelekea jambo hilo, mimi ninawatolea shauri nalo linafaa kwenu, kwa maana ni ninyi muliokuwa wa kwanza kukusudia kufanya kazi ile na kuianzisha tangu mwaka jana. Sasa muendelee nayo na kuitimiza; kama vile mulivyokuwa na moyo mwema wa kukusudia kuifanya, basi mukuwe na moyo mwema wa kuitimiza Kufuatana na uwezo wa mali munayokuwa nayo. Kwa maana kama mutu akiwa na moyo wa kutoa, Mungu anakubali kitu anachotoa kufuatana na kile anachokuwa nacho, wala si kufuatana na kile asichokuwa nacho. Nia yangu si kusema kwamba munapaswa kujitia katika taabu kwa ajili ya kusaidia watu wengine, lakini inafaa kuwe usawa. Na sasa ninyi muko na mapato mengi zaidi basi munaweza kuwasaidia wale wanaokuwa katika mahitaji. Hivi wao vile vile watakapokuwa na mapato mengi wataweza kuwasaidia katika siku za mahitaji. Kwa hiyo kutakuwa usawa kama vile maandiko matakatifu yanavyosema. Yule aliyeokota kingi hakukuwa na cha zaidi, na aliyeokota kidogo hakupungukiwa. Shukrani kwa Mungu aliyemtia Tito bidii ya kuwasaidia kama vile sisi tunavyokuwa nayo. Amekubali ombi letu, na zaidi ya ile, ameondoka kuja huko kwenu kwa bidii yake kubwa na kutokana na mapenzi yake mwenyewe. Pamoja naye tunamtuma ndugu anayesifiwa na makanisa yote kwa ajili ya kazi yake ya kuhubiri habari njema. Vilevile vile, yule ndugu amechaguliwa na makanisa kwa kutusindikiza katika safari ya kutimiza kazi hii ya kutoa kwa moyo mwema ambayo sisi tunafanya kwa ajili ya utukufu wa Bwana na kwa kuonyesha nia yetu ya kusaidia watu wengine. Tunaepuka kushitakiwa na watu wengine juu ya mali mingi kama hii tunayochunga. Kwa maana Tunataka kufanya mema si mbele ya Bwana tu, lakini mbele ya watu vile vile. Tunatuma ndugu yetu mwingine pamoja nao. Sisi tumemupima mara nyingi na ameonyesha siku zote kwamba yeye ni mwenye bidii sana, na sasa yeye ni mwenye bidii zaidi tena kwa kuwa anawaaminia ninyi sana. Kwa ngambo ya Tito, yeye ni mwenzangu ninafanya kazi pamoja naye kwa ajili yenu. Nao wale wandugu wengine wanaomusindikiza ni wajumbe wa makanisa wanaotumika kwa ajili ya utukufu wa Kristo. Kwa hiyo muonyeshe mbele ya makanisa kwamba hakika munawapenda na kuyafahamisha kwamba tulikuwa na haki ya kujivuna kwa ajili yenu.