Wakorinto wa pili, sura ya kumi na mbili. Basi nitaendelea kujivuna ijapokuwa si vizuri, lakini nitasema sasa juu ya maono na ufunuo nilivyopata toka kwa Bwana. Ninamjua mutu mmoja aliyeungana na Kristo, na sasa kumekwisha kupita miaka kumi na mine. Mutu huyu akanyanyuliwa mpaka katika mbingu ya tatu. Ikiwa alinyanyuliwa katika hali ya kimwili au ya kiroho mimi sijui, Mungu pekee yake anajua, nami ninajua kwamba mutu yule alinyanyuliwa mpaka katika paradizo. Ninasema tena, ikiwa mutu yule alinyanyuliwa katika hali ya kimwili au ya kiroho mimi sijui, Mungu pekee yake anajua katika paradizo. Mutu yule akasikia mambo ya ajabu na yasiyoruhusiwa kwa mwanadamu kuyaeleza. Basi nitajivuna kwa ajili ya mutu sawa na yule, lakini sitajivuna kwa ajili yangu mimi mwenyewe, isipokuwa tu kwa ajili ya uzaifu wangu. Kama ningetaka kujivuna, singekuwa mupumbafu, maana ningesema tu ukweli. Lakini ninaepuka kujivuna kusudi watu wasinihesabu kuwa mkubwa kuliko vile wanavyoona nikifanya au kunisikia nikisema. Lakini kusudi nisijivune kupita kipimo, kwa ajili ya kupokea ufunuo wa ajabu, nilitiwa katika mwili wangu kitu kinachoniumiza kama mwiba. Kitu kile ni kama mjumbe wa Shetani kwa kunipiga na kunizuiza nisijivune kupita kipimo. Nami nilimsihi Bwana mara tatu kusudi aniondolee kitu kile. Lakini akanijibu, Neema yangu inakutoshelea, kwa maana uwezo wangu unatimizwa katika udhaifu. Basi tafadhali nijivunie sana udhaifu wangu kusudi nijazwe na uwezo wa Kristo. Kwa sababu hii ninafurahia udhaifu, matusi, ukosefu, Taabu na mateso kwa ajili ya Kristo. Kwa maana wakati ninapokuwa muzaifu, basi ndiyo wakati ule ninapokuwa na nguvu. Ninasema kama mupumbafu, lakini ni ninyi ndiyo mumenilazimisha kufanya vile. Kufuatana na ile, ningepaswa kusifiwa nanyi. Kwa maana hata kama mimi si kitu, wale mitume wenu wanaohesabiwa kuwa wakubwa hawanipiti kitu kabisa. Matendo yanayohakikisha kwamba mimi ni mutume yamefanyika kati yenu kwa uvumilivu wote, kwa njia ya miujiza, maajabu na vitambulisho. Mumepungukiwa na nini kuliko makanisa mengine, isipokuwa tu kwamba mimi sikuwalemea kwa kupata msaada toka kwenu? Munisamehe kwa kosa hili. Sasa mimi niko tayari kufika kwenu kwa mara ya tatu, nami sitawalemea, maana sihitaji mali yenu, lakini ninawahitaji ninyi, kwa sababu si kazi ya watoto kuwawekea wazazi wao akiba, lakini ni kazi ya wazazi kuwawekea watoto wao akiba. Kwa ngambo yangu nitafurahi kutumia vyote ninavyokuwa navyo na kujitoa mimi mwenyewe kwa ajili yenu ikiwa ninawapenda zaidi namuna hii, hamupaswi kupungukiwa na upendo kwangu. Basi mutakubali kwamba mimi sikuwalemea. Lakini watu wengine wanafikiri kwamba mimi ni mwerevu na nimewanasa kwa kuwadanganya. Basi niliwaibia ninyi kwa njia ya mutu mmoja kati ya wale niliowatuma kwenu. Nilimusihi Tito aende kwenu na nimemutuma pamoja na ndugu mwingine. Munaweza kusema kwamba Tito amewaibia ninyi? Basi mimi pamoja naye tuliishi katika nia moja na kuwa na mwenendo mumoja. Ninyi munazani kwamba kwa wakati huu wote sisi tunajitetea mbele yenu. Tunasema mambo yale mbele ya Mungu kufuatana na vile tunavyoungana na Kristo. Wandugu wapendwa, mambo yale yote ni kwa kuwajenga ninyi katika imani. Kwa maana ninaogopa kwamba wakati ninapokuja kwenu sitawakuta sawa vile ninavyotaka, nanyi hamutanikuta sawa vile munavyotaka. Ninaogopa kuwakuta katika fitina, wivu, kasirani, ugomvi, masingiziano, matetano, majivuno na fujo. Ninaogopa kwamba kwa safari yangu ingine Mungu wangu atanifanya tena kuwa mwenye haya mbele yenu. Nami nitalia kwa ajili ya watu wengi waliofanya dhambi zamani nao hawakugeuka toka katika uasherati, uzinzi na tamaa mbaya walizofanya.