Waefeso, sura ya pili. Zamani ninyi mulikuwa mumekufa kiroho kwa sababu ya makosa na zambi zenu. Mulikuwa mukiishi kufuatana na mwenendo mubaya wa dunia hii. Mulitii mutawala wa roho zenye uwezo wa anga anayetawala sasa watu wasio mtii Mungu. Zamani sisi wote vilevile vile, tulikuwa kama wao. Tuliishi kufuatana na tamaa zetu za kimwili na kutenda kufuatana na mapenzi ya mwili na roho zetu. Kwa sababu ya hali yetu ya kimwili, hatungeponyoka kasirani ya Mungu kama wengine. Lakini Mungu ni mwenye huruma nyingi, alitupenda kwa upendo wake mkubwa. Sisi tuliokuwa tumekufa kwa sababu ya makosa yetu, alitufufua pamoja na Kristo hivi Mumeokolewa kwa neema ya Mungu. Katika kuungana kwetu na Yesu Kristo, Mungu ametufufua pamoja naye kusudi tutawale pamoja naye mbinguni. Alifanya vile kusudi aonyeshe kwa vizazi vyote vitakavyokuja neema yake kubwa ya ajabu kwa njia ya wema wake katika kuungana kwetu na Yesu Kristo. Kwa maana mumeokolewa kwa neema ya Mungu kwa njia ya imani. Jambo hili Halitokani na ninyi wenyewe, lakini ni zawadi ya Mungu, si kwa matendo yenu, kusudi mutu asipate kujivuna. Kwa maana sisi ni viumbe vya Mungu, na kwa kuungana kwetu na Yesu Kristo, alituumba kusudi tuishi maisha ya matendo mema ambayo Mungu alitutayarishia tangu mbele, tupate kuyatenda. Basi mukumbuke namna mulivyokuwa zamani, ninyi munaokuwa kwa kizalikio watu wa mataifa mengine. Wayuda wanawaita ninyi watu wasiotahiriwa, lakini wao wanajiita wenye kutahiriwa kwa sababu ya kitambulisho cha kutahiriwa na watu katika miili yao. Kwa wakati ule mulikuwa mumetengwa mbali na Kristo, hamukukuwa kati ya watu waliochaguliwa na Mungu, mulikuwa wageni kati yao. Ninyi hamukukuwa na pato lolote katika agano zile Mungu alizotoa katika ahadi yake kwa watu wake. Muliishi katika dunia pasipo tumaini wala kumjua Mungu. Lakini sasa katika kuungana kwenu na Yesu Kristo, ninyi muliokuwa mbali mumekuwa karibu kwa njia ya damu ya Kristo. Kwa maana Kristo mwenyewe ndiye aliyetuletea amani akifanya Wayuda na watu wa mataifa mengine kuwa jamii moja. Kwa njia ya kutoa mwili wake amevunja uadui uliokuwa kama ukuta uliowatenganisha yeye. Aliondoa sheria ya Kiyuda pamoja na amri zake na maagizo yake, akifanya watu wa jamii hizi mbili kuwa watu wa taifa moja jipya katika kuungana naye na kuleta amani. Kristo alivunja uadui kwa njia ya kufa kwake juu ya musalaba akaunganisha watu wa makabila haya mawili kuwa moja na kuwapatanisha na Mungu. Hivi Kristo amekuja kutangaza habari njema ya amani kwa ninyi watu wa mataifa mengine muliokuwa mbali na Mungu na kwa Wayuda waliokuwa karibu naye. Kwa maana kwa njia ya Kristo sisi wote Wayuda na watu wa mataifa mengine tumefunguliwa njia ya kufika mbele ya Baba katika Roho mumoja. Basi sasa ninyi watu wa mataifa mengine si wageni tena wala wapangaji. Lakini sasa mumekuwa wananchi pamoja na watu wa Mungu na tena mumekuwa watu wa jamaa la Mungu. Ninyi vile vile ni kama jengo linalosimama juu ya musingi Uliowekwa na mitume na manabii. Yesu Kristo mwenyewe ndiye jiwe kubwa la pembe. Katika kuungana naye, jengo lote nzima, linaunganishwa vizuri na kuongezeka hata lipate kuwa hekalu takatifu kwa ajili ya Bwana. Katika kuungana pamoja na Kristo, ninyi vile vile munaunganishwa pamoja na wengine wote kuwa makao ya Mungu kwa njia ya Roho wake.