Barua ya pili ya Paulo kwa Timoteo. Timoteo wa pili sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu, mimi Paulo niliyeitwa kuwa mutume wa Kristo Yesu kwa mapenzi ya Mungu kwa kutangaza ahadi ya uzima tunaokuwa nao katika kuungana na Yesu Kristo. Ninakuandikia wewe Timoteo mwana wangu mupendwa. Ninakutakia neema, rehema na amani kutoka kwa Mungu Baba na kwa Bwana wetu Kristo Yesu. Ninamshukuru Mungu ambaye ninamtumikia kwa dhamiri safi kama vile babu zangu walivyofanya. Ninapokukumbuka siku zote katika maombi yangu usiku na mchana. Nikikumbuka machozi yako, ninatamani sana kukuona, kusudi nipate kujazwa na furaha. Ninakumbuka vilevile vile imani yako isiyokuwa ya udanganyifu. Imani ile tate muzaa mama yako Loisi na mama yako Euniki waliyokuwa nayo. Ninajua hakika kwamba wewe vilevile uko nayo. Kwa sababu hii ninakukumbusha uchochee zawadi ya Mungu uliyoipokea nilipoweka mikono juu yako. Kwa maana Mungu hakutupatia sisi roho wa kuogopa, lakini roho anayetupatia nguvu, upendo na kujizuiza. Basi usisikie haya ya kutoa ushuhuda kwa ajili ya Bwana wetu, wala usisikie haya kwa sababu yangu mimi, ninayekuwa katika kifungo kwa ajili yake. Lakini ushiriki nami katika mateso kwa ajili ya habari njema. Kufuatana na uwezo unaopewa na Mungu. Yeye ndiye aliyetuokoa na kutuita kuwa watu wake si kwa sababu ya matendo, lakini ni kwa sababu ya mupango wake mwenyewe na neema yake aliyotupatia katika kuungana na Kristo Yesu mbele ya nyakati zote. Lakini neema hii imeonekana sasa kwa kuja kwa Mwokozi wetu Kristo Yesu. Yeye ameshinda nguvu za lufu na kwa njia ya habari njema ameonyesha wazi uzima wa milele. Kwa ajili ya habari njema hii nimewekwa kuwa mjumbe, mtume na mwalimu. Na kwa sababu hiyo ninapata mateso haya, lakini sisikii haya kwa ajili ya ile maana, ninajua ni nani yule niliyemwamini nami ninahakikisha kwamba anaweza kuchunga kile alichonipa kwa kunilinda mpaka siku ile ya kurudi kwake. Ushike maneno ya kweli niliyokufundisha, yapate kuwa mfano kwako. Ushikamane na imani na upendo unaokuwa nao kwa njia ya kuungana kwako na Kristo Yesu, kwa nguvu za Roho Mtakatifu anayekaa ndani yetu. Uchunge kile kitu kizuri ulichopewa kwa kulinda. Kama unavyojua wewe mwenyewe, watu wote wa jimbo la Azia wameniacha. Kati yao kuna Figelo na Hermogene. Bwana awajalie mema sana watu wa jamaa ya Onesiforo, kwa maana amekuja mara nyingi kunifariji wala hakusikia haya kwa kuniona niko katika kifungo. Wakati alipofika Roma, alinitafuta kwa bidii sana mpaka akaniona. Bwana amusikilie huruma kwa siku ile. Unajua vizuri sana vilevile vile mambo yote aliyonitendea kule Efeso.