Barua kwa Waebrania. Waebrania, sura ya kwanza. Zamani Mungu alisema na babu zetu kwa njia ya manabii. Mara nyingi na kwa namna nyingi lakini kwa siku hizi za mwisho amesema nasi kwa njia ya mwana wake. Mungu alimweka kuwa murizi wa vitu vyote na ambaye kwa njia yake aliumba ulimwengu wote. Yeye ni kitambulisho cha mwangaza wa utukufu wa Mungu. Kwa maana yeye ni mfano kamili pahali ya Mungu mwenyewe. Na kwa uwezo wa neno lake analinda vitu vyote. Naye alipokwisha kuwatakasa watu toka katika zambi zao, alikaa na mamlaka katika mbingu kwa kuume kwa Mungu mwenye uwezo wote. Mwana amepata kuwa mkubwa Kupita wa malaika kufuatana na lile jina alilopewa na Mungu linalokuwa tukufu kuliko jina lao. Kwa maana Mungu hakumwambia hata mara moja mmoja wa malaika wake hivi, wewe ni mwana wangu, mimi leo nimekuwa baba yako. Wala hakusema maneno haya juu ya malaika yeyote mimi nitakuwa baba yake naye atakuwa mwana wangu. Na tena, wakati Mungu alipomutuma muzaliwa wake wa kwanza katika dunia, alisema wamalaika wote wa Mungu wanapaswa kumwabudu. Lakini juu ya wamalaika Mungu alisema, Mungu anawafanya wafanya wamalaika wake kuwa kama upepo anawafanya hao watumishi wake kuwa kama ndimi za moto. Lakini juu ya mwana, Mungu alisema, kiti chako cha kifalme e, ee Mungu kitadumu hata milele. Unatawala ufalme wako kwa haki, unapenda haki na kuchukia uovu. Ni kwa hiyo Mungu, Mungu wako amekusimika akikupakaa mafuta akikupatia heshima na kukuinua juu kuliko wenzako wote. Vile vile Mungu alisema, wewe Bwana kwa mwanzo uliumba dunia, mbingu ni kazi ya mikono yako. Vitatoweka lakini wewe utabaki, vitachakaa kama nguo utavikunja-kunja kunja kama kanzu, navyo vitabadilishwa kama nguo. Lakini wewe utabaki sawa-sawa, na maisha yako hayatakuwa na mwisho. Mungu hakumwambia hata mara moja mumoja wa wamalaika wake hivi, ikaa na mamlaka kwa ume kwangu mpaka nitakapowaweka wa adui zako chini ya miguu yako. Malaika ni nini? Basi wao wote ni roho wanaomutumikia Mungu na wanaotumwa naye kwa ajili ya faida ya wale wanaopaswa kuokolewa.