Waebrania, sura ya kenda. Katika agano la kwanza wanasema juu ya kanuni za ibada na juu ya nafasi ya kuabudia iliyojengwa na watu kufuatana na ile, kulikuwa hema iliyosimikwa. Chumba chake cha kwanza kiliitwa pahali patakatifu. Ndani ya chumba kile kulikuwa kinara cha kuwekea taa meza na mikate iliyotolewa kwa Mungu. Na nyuma ya pazia lililotenga kile chumba cha kwanza kulikuwa chumba kingine kilichoitwa pahali patakatifu sana. Ndani ya chumba kile kulikuwa chombo cha kufukizia ubani kilichotengenezwa na dhahabu, na kulikuwa vile vile sanduku la agano lililopakaliwa dhahabu pande zote. Ndani ya sanduku lile kulikuwa kopo la dhahabu lenye mana na fimbo ya Haruni iliyoota vichipukizi juu yake. Kulikuwa vilevile vibao vya mawe vyenye maandiko ya agano la Mungu na juu ya lile sanduku kulikuwa sanamu mbili za makerubi zilizoonyesha utukufu wa Mungu. Mabawa yao yalikuwa yakinyooshwa juu ya kiti cha rehema, lakini sasa si wakati wa kueleza mambo hayo yote moja kwa moja. Ni hivi ndivyo walivyopanga vitu vile vyote. Halafu makuhani waliingia kila siku katika kile chumba cha kwanza kwa kufanya kazi za ibada. Lakini ni kuhani mkubwa pekee yake ndiye aliyeingia katika kile chumba cha pili mara moja tu kila mwaka. Naye alipaswa kupeleka mule damu ya nyama anayotoa sadaka kwa ajili ya zambi zake mwenyewe na kwa ajili ya zambi watu walizofanya kwa kutokujua. Hivi Roho Mtakatifu alikuwa akionyesha kwamba njia ya kuingia katika pahali patakatifu sana ilikuwa bado kufunguliwa kwa wakati wote, ile hema ya kwanza ilipokuwa ingali ikisimikwa. Huo ni mfano wa wakati wa sasa unaoonyesha kwamba matoleo na sadaka zinazotolewa kwa Mungu haziwezi kumfanya yule anayeabudu kuwa na moyo mkamilifu. Hizo ni kanuni za kimutu zinazoelekea vyakula na vinywaji pamoja na desturi mbalimbali za utakaso za kidini. Nazo zinaamuriwa kushikwa mpaka upate kutimia wakati wa kutengeneza vitu vyote upya. Lakini Kristo alikuja kuwa kuhani mkubwa anayeshughulika na mambo mema ambayo sasa yamekwisha kutokea. Yeye alipita katika hema inayokuwa bora zaidi na kamilifu. Hema hii haikutengenezwa na watu. Maana yake si ya dunia hii. Aliingia mara moja tu katika pahali patakatifu sana, naye hakupeleka mule sadaka ya damu ya mbuzi na ya ng'ombe, lakini alipeleka damu yake mwenyewe, na kwa njia ile akatukomboa kwa milele. Watu waliohesabiwa kuwa wachafu kufuatana na desturi walitakaswa uchafu wao wa kimwili kwa njia ya kunyunyiziwa damu ya mbuzi na ya ng'ombe pamoja na majivu ya ng'ombe aliyeteketezwa kwa moto. Ikiwa ni hivi, damu ya Kristo haitakuwa na uwezo zaidi wa kututakasa kwa maana kwa njia ya Roho anayeishi kwa milele. Kristo alijitoa mwenyewe kwa Mungu kuwa sadaka kamilifu. Nayo damu yake ikazitakasa dhamiri zetu toka katika matendo yasiyofaa. Kusudi tupate kumtumikia Mungu mwenye uzima. Kwa sababu hii, Kristo ni mpatanishi wa agano jipya. Kwa njia ya kufa kwake aliwakomboa watu toka katika makosa waliofanya chini ya uongozi wa agano la kwanza. Kusudi wale walioalikwa na Mungu wapate kupokea urizi wa milele aliyowaahidia. Katika mambo yenye kuelekea agano la urithi, ni lazima kuhakikisha kwamba yule aliyelifanya amekwisha kufa. Agano kama hili linatimizwa nyuma ya kifo cha yule aliyelifanya, lakini si wakati angali mzima. Kwa sababu hii, hata lile agano la kwanza halikuwekwa pasipo kumwangika kwa damu. Kwa maana kwanza Musa aliwatangazia watu wote amri zote za sheria, kisha akatoa damu ya ngombe pamoja na maji, naye akavinyunyiza juu ya kitabu cha sheria na juu ya watu wote akitumia manyoya mekundu na vitawi vya muti hi, hi, wa hisopo. Naye akasema, hii ndio damu inayohakikisha agano lile Mungu analowaamuru kutii. Musa Akanyunyiza vile vile damu juu ya hema na juu ya vyombo vyote vya ibada. Na kufuatana na sheria, karibu vitu vyote vinatakaswa kwa damu, nazo zambi haziwezi kusamehewa pasipo kumwangwa kwa damu. Basi ilikuwa lazima vitu vile vinavyoonyesha mfano wa mambo yanayopitika katika mbingu vitakaswe kwa njia ile. Lakini mambo kamili ya mbinguni yanahitaji kutakaswa kwa sadaka inayokuwa bora zaidi. Kwa maana Kristo hakuingia katika pahali patakatifu palipojengwa na watu, panapokuwa tu mfano wa pahali patakatifu kamili. Lakini aliingia katika mbingu yenyewe, pahali anaposimama sasa mbele ya Mungu kwa kututetea. Kuhani mkubwa wa Wayuda anaingia katika pahali patakatifu sana kila mwaka akibeba damu ya nyama. Lakini Kristo hakuingia humo kusudi ajitoe mwenyewe sadaka mara nyingi. Ingekuwa hivi, ingemupasa ateswe mara nyingi tangu kuumbwa kwa dunia. Lakini sasa wakati ukikaribia kwa mwisho, yeye alitokea mara moja tu kusudi awasamehe watu dhambi kwa njia ya kujitoa mwenyewe sadaka. Kila mtu anapaswa kufa mara moja tu, na nyuma ya kufa anahukumiwa na Mungu. Hivi vile vile Kristo naye alijitoa kufa mara moja kusudi aondoe dhambi za watu wengi, naye atarudi tena, si kwa ajili ya kuondoa dhambi, lakini kwa kuwaokoa wa wale wanaomungojea.