Yakobo, sura ya tatu. Wandugu zangu kati yenu kusikuwe waalimu wengi kwa maana munajua vema ya kuwa sisi waalimu tutahukumiwa vikali zaidi kuliko watu wengine sisi wote tunakosa kwa njia mbalimbali mutu asiyekosa katika masemi yake huyo ni mutu mkamilifu naye yuko na uwezo wa kutawala mwili wake wote tunaweka lijamu katika vinywa vya farasi kusudi watutii na hivi tunaweza kuwaongoza kwenda fasi yote tunayotaka. Muangalie vile vilevile mashua, hata mashua ni kubwa sana na zenye kusukuma na upepo mukali, zinaongozwa na usukani mudogo sana na kuendeshwa pahali kapiteni anapotaka. Hivi vilevile vile ulimi ni kiungo kidogo cha mwili, lakini unaweza kujivunia mambo makubwa sana. Muangalie, moto kidogo inaweza kuchoma pori kubwa sana nao ulimi ni kama moto. Ulimi ni kiungo kinachojaa ubaya wa kila namuna. Ulimi unapatikana kwenye nafasi yake katikati ya viungo vyetu, nao ndio unaochafua mwili wote, unateketeza maisha yetu ukichomwa, wenyewe na moto unaotoka katika jehenamu. Kila namuna ya nyama, ndege, nyoka na samaki wanaweza kufugwa na mtu, na wamekwisha kufugwa naye, lakini hakuna mutu mumoja anayeweza kufuga ulimi, maana ni uovu usiyotulia, unajaa sumu yenye kuuwa. Kwa njia ya ulimi tuna musifu Bwana anayekuwa baba yetu, na kwa njia ile ile tunalaani watu walioumbwa kwa mfano wa Mungu. Ndani ya kinywa kimoja munatoka maneno ya sifa na ya laana. Wandugu zangu, mambo haya hayapaswi kuwa vile. Maji matamu na maji machungu hayawezi kutiririka tokea fasi moja ndani ya kisima kimoja. wa ndugu zangu, muti unaotoa matunda ya tini unaweza kutoa matunda ya mzeituni? Au mzabibu unaweza kutoa matunda ya tini? Hapana. Hivi vile vile, kisima kinachotoa maji ya chumvi hakiwezi kutoa maji matamu. Nani anayekuwa na hekima na ufahamu kati yenu? Basi aonyeshe jambo lile kwa njia ya mwenendo wake muzuri, kwa njia ya matendo yanayofanyika katika upole unaotokana na hekima ile. Lakini mukiwa na wivu wenye kuchangana na uchungu katika mioyo yenu pamoja na roho ya ugomvi, musijivune wala musigeuze maneno ya kweli kuwa uongo. Hekima ya namuna hii haitoki mbinguni, lakini ni ya dunia, nayo ni ya kimwili na ya kishetani. Kwa maana pahali kunapokuwa wivu na roho ya ugomvi, kuko machafuko vilevile vile na kila tendo baya. Lakini hekima inayotoka mbinguni, kwanza ni safi, tena ni yenye amani, upole na usikilivu. Inajaa huruma na matendo mema, haina upendeleo wala udanganyifu. Na tunda la haki linapandwa katika amani na wale wanaopenda amani.