Barua ya kwanza ya Petro. Petro wa kwanza sura ya kwanza. Barua hii inatoka kwangu mimi Petro, mtume wa Yesu Kristo. Ninawaandikia ninyi mliochaguliwa na Mungu na ambao mlisambazwa na mnaoishi kama wakimbizi kule Ponto, Galatia, Kapadokia, Azia na Bitinia. Mungu Baba aliwachagua ninyi tangu mbele kufuatana na mpango wake na kufanywa watakatifu na Roho mpate kumtii Yesu Kristo na kusafishwa kwa damu yake. Ninawatakia neema na amani kwa wingi. Tumsifu Mungu Baba ya Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa huruma yake kubwa ametupatia uzima mpya kwa njia ya kumfufua Yesu Kristo, na kwa hiyo tumepata tumaini lenye uzima na hivyo tutapata baraka zile ambazo Mungu aliwawekea watu wake, baraka zisizoweza kuoza wala kuchafuka wala kupunguka, nazo zinawekewa akiba kwa ajili yenu mbinguni, ninyi ambao kwa imani munalindwa salama kwa nguvu za Mungu, kwa ajili ya wokovu ambao uko tayari kufunuliwa kwa mwisho wa nyakati. Katika mambo hayo yote mshangilie kwa furaha, ijapokuwa inawapasa sasa kuhuzunika kwa wakati kidogo, kwa ajili ya majaribu ya namna mbalimbali. Majaribu hayo ni kwa ajili ya kupima imani yenu. Dhahabu ni kitu kinachoharibika, lakini ingawa vile inapimwa kwa njia ya kuchomwa ndani ya moto, hivi vile vile imani yenu inayokuwa ya bei kali kuliko dhahabu, inapaswa kupimwa kusudi ijulikane kuwa ya kweli. Na kwa sababu hii mtapata sifa, utukufu na heshima wakati Yesu Kristo atakapotokea. Ninyi munampenda ijapokuwa hamjamuona, na munamwamini ijapokuwa sasa hammuoni, na zaidi ya ile munashangilia kwa furaha isiyoweza kuelezwa inayojaa utukufu, kwa maana mnapokea shabaha ya imani yenu, ni kusema okovu wa roho zenu. Manabii walifanya uchunguzi na upelelezi juu ya okovu ule, nao walitabiri juu ya zawadi ambayo ninyi mungepewa. Roho wa Kristo aliyekuwa ndani yao alitangulia kushuhudia mateso yatakayompata Kristo na utukufu utakaokuwa nyuma. Nao walijitolea kusudi wapate kuvumbua wakati gani na kwa njia gani mambo haya yatafanyika. Mungu aliwafunulia wale manabii kwamba ujumbe ule walioutangaza haukuelekea wao wenyewe, lakini uliwaelekea ninyi, na sasa ujumbe ule umetangazwa kwenu na wale waliowahubiri habari njema kwa uwezo wa Roho Mtakatifu aliyetumwa toka mbinguni. Hata wa malaika vilevile wanatamani kujua mambo hayo. Kwa sababu hiyo, mukuwe tayari kwa kutumikisha akili yenu, mukeshe na muweke tumaini lenu lote katika baraka ile mutakayopewa wakati Yesu atakapotokea. Kama watoto wenye utii, musiachilie maisha yenu kutawaliwa na tamaa mbaya mulizokuwa nazo zamani wakati mulipokuwa mukiishi katika ujinga. Na sawa vile Mungu aliyewaita ni mutakatifu, ninyi vilevile munapaswa kuwa watakatifu katika mwenendo wenu wote. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema: Muwe watakatifu kwa maana mimi ni mutakatifu. Na ikiwa katika maombi yenu munamwita Baba yule anayehukumu kila mutu pasipo upendeleo kufuatana na matendo yake, basi muishi katika heshima mbele yake kwa muda unaowabakilia kwa kuishi hapa katika dunia, kwa maana munajua namna gani mulivyokombolewa toka katika tabia za ovyo ovyo mulizoambukizwa na babu zenu. Hamkukombolewa kwa njia ya vitu vinavyoharibika kama vile fedha au dhahabu, lakini mulikombolewa kwa njia ya damu yenye bei kali ya Kristo aliyekuwa kama kondoo asiyekuwa na kilema wala uchafu. Yeye ndiye aliyechaguliwa na Mungu mbele ya kuumbwa kwa dunia, na alifunuliwa kwa ajili yenu katika nyakati hizi za mwisho kwa njia ya Kristo. Ninyi munamwamini Mungu aliyemufufua na kumpa utukufu, na kutokana na hiyo munamwamini Mungu na kumwekea tumaini lenu. Ninyi mumekwisha kutakaswa kwa njia ya kutii neno la kweli, kwa kuwapenda wandugu zenu pasipo unafiki. Basi mupendane kabisa kwa moyo wenu wote, kwa maana mumezaliwa upya kwa nguvu za neno la Mungu lenye uzima na linalodumu hata milele. Nanyi si kama watoto waliozaliwa na wazazi wenye mwili huu unaokuwa wa kufa, lakini watoto waliozaliwa kwa nguvu ya uzazi usioweza kufa. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, wanadamu wote ni kama majani na utukufu wao wote unatoweka kama maua. Majani yanakauka na maua yanaanguka, lakini neno la Bwana linadumu hata milele, na neno hili ni habari njema iliyohubiriwa kwenu.