Wa kwanza, sura ya pili. Basi, mtupilie mbali matendo yote maovu na ya udanganyifu pamoja na wivu na masingizio ya kila namna kama vile watoto wachanga wanaotamani maziwa na ninyi vilevile mkuwe na hamu ya kunywa maziwa safi ya kiroho kusudi mupate kukomaa na kuokolewa kwa maana maandiko matakatifu yanasema Mumetambua kwamba Bwana ni mwema. Mumwendee Bwana, yeye ni jiwe lenye uzima, jiwe lile lilitupiliwa na watu lakini lilichaguliwa na Mungu, nalo linahesabiwa kuwa la bei kali mbele yake. Nanyi vile vile, kama mawe yenye uzima, mutumiwe kwa kujenga hekalu la kiroho, na mule mutafanya kazi takatifu ya ukuhani kwa kutoa sadaka za kiroho zinazompendeza Mungu kwa njia ya Yesu Kristo. Kwa kuwa imeandikwa hivi katika maandiko matakatifu. Nimesimika jiwe kubwa la pembe katika Sayuni. Jiwe lile ni la bei kali. Ni mimi niliyelichagua. Yule anayelitumainia hatapata haya. Basi jiwe lile linahesabiwa kuwa la bei kali kwa wale wanaoamini. Lakini kwa wale wasioamini ni jiwe lililotupiliwa na wajengaji, lakini sasa linakuwa jiwe kubwa la pembe. Tena imeandikwa kwamba jiwe lile ni la kukualisha watu nalo ni la kuangusha. Wamejikwaa kwa sababu hawakuamini neno la Mungu, na hivi ndivyo walivyopanga kwa ajili yao tangu mwanzo. Lakini ninyi ni watu wa kizazi kilichochaguliwa na Mungu na wa ukuani wa kifalme. Ninyi ni taifa takatifu na watu wa pekee wa Mungu, mumechaguliwa kusudi mtangaze matendo makubwa ya yule aliyowaita kutoka katika giza na kuwaingiza kwenye mwangaza wake wa ajabu. Zamani ninyi hamkukua watu wa Mungu, lakini sasa munakuwa watu wake. Zamani nyinyi hamukuhurumiwa na Mungu, lakini sasa mumehurumiwa naye. Wapendwa wangu, ninawasihi ninyi kama vile wageni na wasafiri hapa katika dunia, muepuke tamaa za mwili zinazopigana na roho. Mukuwe na mwenendo mzuri kati ya wapagani, kusudi wakiwasingizia kwamba mumefanya mabaya, wapate kuona matendo yenu mema na wamtukuze Mungu siku ile ya kuja kwake. Kwa ajili ya utukufu wa Bwana, mutii mamlaka yote ya watu, ikiwa ni mfalme anayekuwa na uwezo juu ya vyote, au ikiwa maliwali waliosimikwa naye kwa kuadhibu watenda mabaya na kuwapa zawadi wale wanaotenda mema. Na hayo ndiyo mapenzi ya Mungu anayetaka munyamazishe usemi wa ujinga wa wapumbafu kwa njia ya kutenda mema. Muishi kama watu wanaokuwa na uhuru, lakini musitumie uhuru wenu kwa kufunika ubaya, lakini muishi kama watumwa wa Mungu. Muwaheshimu watu wote, muwapende wa ndugu zenu waamini, mumwogope Mungu, mumuheshimu mfalme. Ninyi watumishi, muwatii wa bwana wenu na kuwapa heshima yote, si wale wanaokuwa wema na wapole tu, lakini hata wale wanaokuwa wakali vilevile vile. Kwa maana mukivumilia mateso msiyo ya stahili kwa ajili ya kumheshimu Mungu, yeye atawabariki. Kuna sifa gani kama mkivumilia mapigo kwa sababu mulitenda mabaya? Lakini mukivumilia mateso kwa sababu mulitenda mema, jambo hilo linampendeza Mungu. Ni kwa ajili ya shabaha hiyo Mungu aliwaita kumfuata, kwa sababu Kristo vile vile aliteswa kwa ajili yenu, akiwaachia mfano kusudi mfuate njia yake. Yeye hakutenda zambi, wala neno la udanganyifu halikutoka ndani ya kinywa chake. Wakati walipomtukana hakurudisha matukano, alipoteswa hakutisha watu hata wamwogope, lakini alijiachilia katika mikono ya Mungu anayehukumu watu kwa haki. Kristo yeye mwenyewe alibeba mizigo ya zambi zetu ndani ya mwili wake alipoteswa juu ya msalaba, kusudi tupate kuachana na zambi kabisa na kuishi maisha ya haki. Kwa ajili ya mapigo yake ninyi muliponyeshwa. Kwa maana mulikuwa kama kondoo wanaopotea, lakini sasa mumerudi kwa yule anayekuwa mchungaji na mwangalizi wa roho zenu.