Petro wa kwanza, sura ya tatu. Nini wake muwatii waume wenu kusudi kukiwa wamoja kati yao wasioamini neno la Mungu, mupate kuwavuta kwa kulisadiki kwa mwenendo wenu mzuri. Pasipo kuwaambia neno, wataweza kuvutwa kwa kuona mwenendo wenu safi na waheshima. Kujipamba kwenu kusikue kwa inje sawa vile kusuka nywele, kuvaa mapambo ya zahabu au nguo za bei kali. Lakini mapambo yenu yanapaswa kuwa ya ndani ya moyo, yasiyoweza kuharibika. Sherti mapambo yale ya kuwe yenye kutokana na roho ya amani na upole, inayohesabiwa kuwa ya bei kali mbele ya Mungu. Kwa maana ni vile ndivyo wanawake waliomwabudu Mungu kwa kweli na kumtumainia walivyojipamba wakiishi katika utii mbele ya waume wao. Ni vile Sara alimtia Abrahamu akimwita Bwana. Ninyi ni wa binti zake kama mkifanya mema pasipo kuogopa kitisho chochote. Vile vile ninyi waume mukae na wake wenu mukifahamu kwamba wao ni kiumbe kizaifu, munapaswa vilevile vile kuwapa heshima kwa sababu watapokea pamoja nanyi zawadi ya uzima. Mufanye hivi kusudi maombi yenu yasizuizwe. Kwa kumaliza, ninyi wote mukuwe na mawazo na nia moja, mupendane kama wandugu waamini, mukuwe wema na wanyenyekevu. Musirudishiane mabaya kwa mabaya au matusi kwa matusi, lakini muombeane baraka, kwa sababu Mungu aliahidi kuwabariki nyinyi wakati alipowaita kumfuata. Kwa maana maandiko matakatifu yanasema, kuna mutu anayependa kuishi vizuri na kukaa katika siku za heri, azuize ulimi wake na mabaya, nayo midomo yake na uongo. Aepuke mabaya, atende mema, atafute amani na kuifuatilia. Kwa maana macho ya Bwana yanawaelekea wenye haki, nayo masikio yake yanasikiliza maombi yao, lakini uso wa Bwana unawapinga waovu. Ni nani atakayewazuru ninyi kama mkiwa wenye bidii katika kutenda mema? Hata mkiteswa kwa ajili ya haki, ninyi ni wenye heri. Musiwaogope watu wala musihangaike, lakini mumtukuze Bwana wenu Kristo ndani ya mioyo yenu. Mukuwe tayari wakati wowote kumujibu kila mutu anayewauliza juu ya tumaini munalokuwa nalo, lakini mfanye vile kwa upole na heshima, mukiwa na zamiri safi, hata wale wanaowasingizia na kuwatukana juu ya mwenendo wenu mzuri katika ushirika wenu na Kristo wapate haya. Kwa maana kuteswa kwa ajili ya kutenda mema, ikiwa ni mapenzi ya Mungu, ni vizuri kuliko kuteswa kwa ajili ya kutenda mabaya. Kufuatana na hiyo, Kristo naye alikufa mara moja tu kwa sababu ya zambi zenu. Yeye alikuwa mwenye haki kwa ajili ya waovu, kusudi aonyeshe nyinyi njia ya kumfuata Mungu. Aliuawa kimwili lakini kwa uwezo wa Roho Mtakatifu alipata tena uzima. Kwa njia ya huyu Roho alienda hata kuhubiri roho zilizokuwa katika kifungo. Roho zile ni za watu walioasi Mungu zamani za kale, alipowavumilia katika siku Noa alipotengeneza chombo kikubwa. Ni watu wanane tu ndio waliingia ndani ya chombo na kuokolewa katika maji. Maji haya ni mfano wa ubatizo unaowaokoa wa ninyi sasa. Ubatizo ule si kwa ajili ya kusafisha uchafu wa mwili, lakini ni njia ya kufanya mapatano na Mungu katika dhamiri safi. Nao unawaokoa wa ninyi kwa njia ya ufufuko wa Yesu Kristo aliyepanda mbinguni na anayekaa na mamlaka kwa kuume kwa Mungu. Akitawala wa malaika nao wenye mamlaka na uwezo wanaokuwa katika mbingu.