Petro wa pili, sura ya pili. Zamani manabii wa uongo walitokea kati ya watu na ndivyo hivyo walimu wa uongo watakavyotokea kati yenu. Watu hawa wataingiza mafundisho mabaya sana ya uongo kwa siri wakimukataa hata Bwana aliyewakomboa na kujiletea maangamizi upesi. Watu wengi watafuata matendo yao maovu, na kwa ajili yao mafundisho ya Bwana yatazarauliwa. Na kwa sababu ya tamaa yao mbaya ya mali, walimu hawa wa uongo watajipatia faida juu yenu kwa njia ya maneno ya uongo. Lakini tangia zamani hukumu yao imekwisha kutangazwa, nao hawatakawia kuangamizwa. Kwa maana Mungu hakuwahurumia wale wa malaika waliofanya dhambi, lakini aliwatupa katika jehenamu, wao wanalindwa mule wakifungwa minyororo katika giza nzito, wakingojea siku ile ya hukumu. Mungu hakuhurumia dunia ya zamani, lakini alimulinda Noa, mhubiri wa haki, pamoja na watu wengine saba Alipoleta mafuriko ya maji juu ya dunia ile ya waovu. Vile vile Mungu alihukumu muji wa Sodoma na Gomora na kuiteketeza kwa moto. Kwa njia hiyo alionyesha mfano wa mambo yatakayotokea kwa watu waovu. Mungu alimwokoa wa Loti, mutu wa haki aliyehuzunishwa sana na mwenendo mubaya wa wale watu waovu. Kwa maana mtu yule mwenye haki aliishi kati ya watu wabaya akiona na kusikia kila siku mambo yaliyochukiza roho yake ya haki. Basi ni kusema kwamba Bwana anajua namna ya kuwaokoa wenye kumuogopa katika majaribu, lakini anangojea kuwaadhibu watu wabaya kwa siku ile ya hukumu, na zaidi atawaadhibu wale wanaoishi kufuatana na tamaa mbaya za kimwili na kuzarau mamlaka ya Mungu. Walimu wale wa uongo ni wenye kiburi, wenye kujivuna, nao hawaogopi kutukana viumbe vitukufu vya mbinguni. Ingawa vile, wamalaika wenye kuwapita nguvu na uwezo, hawawashitaki vibaya kwa kuwatukana mbele ya Bwana. Walimu hawa wa uongo ni kama nyama wasiokuwa na akili ambao wanazaliwa tu kwa kunaswa na kuchinjwa. Wao wanasema vibaya juu ya mambo yote wasiyojua. Wataangamizwa kufuatana na ubaya wao wenyewe. Watalipwa mateso kwa sababu ya mateso waliyoleta. Wanafurahia kutimiza waziwazi tamaa zao mbaya za kimwili mchana kati. Kufika kwao katika karamu zenu kunaleta haya na chukizo kubwa. Wanapofurahia ya mambo yao ya udanganyifu. Macho yao yanajaa uzinzi, wao hawachoki kufanya dhambi. Wanavuta watu wasiokamilika, wanatawaliwa na tamaa za kupata mali. Watu hao wamelaaniwa. Wameacha njia ya kweli na kupotoka, wakifuata njia ile Balaamu, mwana wa Beori, aliyofuata. Huyu alipenda kupata mali kwa njia isiyokuwa ya haki, lakini alikaripiwa kwa ajili ya uovu wake. Basi punda ambaye hasemi alisema kama mutu na kuzuiza kitendo cha upumbavu wa yule nabii. Wale walimu wa uongo ni kama visima visivyokuwa na maji, tena wao ni kama mawingu yanayopeperushwa na upepo. Makao yao yametayarishwa kwenye giza nzito. Kwa maana kwa masemi yao ya kujivuna na yasiyokuwa na maana na kwa njia ya tamaa zao mbaya za kimwili wanawavuta watu ambao wanaanza kuwaepuka, na wale wanaoishi katika udanganyifu wanawaahidi watu wengine kwamba watakuwa huru, ijapokuwa wao wenyewe ni watumwa wa upotovu. Kwa maana kila mutu ni mtumwa wa jambo lolote linalomtawala. Kufuatana na hayo, ikiwa watu wamekwisha kuponyoka kuishi katika machafuko ya dunia kwa njia ya kumjua Bwana na Mwokozi wetu Yesu Kristo, nao wakiyarudilia tena na kutawaliwa nayo, hali yao ya mwisho itakuwa mbaya zaidi kuliko ile ya kwanza, maana ingekuwa heri kwao kama wasingejua njia ya haki kuliko kuijua na kisha kuacha ile amri takatifu aliyopewa. Kile kitu walichofanya kinaonyesha wazi mfano unaosema imbwa, amerudilia kula matapiko yake, na nguruwe aliyesafishwa amerudia tena kugaagaa katika matope.