Ufunuo wa Yohane Ufunuo, sura ya kwanza. Hizi ni habari za mambo yaliyofunuliwa na Yesu Kristo. Kristo alipata ufunuo huu kutoka kwa Mungu kusudi awaonyeshe watumishi wake mambo yanayopaswa kutokea kisha kidogo. Kristo alimutuma malaika wake kwa kumjulisha mtumishi wake Yohane mambo yale. Naye Yohane alishuhudia kwamba mambo yote aliyoona yanaelekea neno la Mungu na ukweli ulioshuhudiwa na Yesu Kristo. Heri yule anayesoma na wale wanaosikia maneno hayo ya unabii na kushika yale yaliyoandikwa ndani ya kitabu hiki, kwa maana wakati wa kutimia kwa mambo haya unakaribia. Ni mimi Yohane ninayewaandikia ninyi makanisa saba mnaokuwa katika jimbo la Azia. Ninawatakia neema na amani kutoka kwa Mungu anayekuwa, aliyekuwa, na anayekuja, na kutoka kwa roho saba wanaokuwa mbele ya kiti chake cha kifalme, na kutoka kwa Yesu Kristo. Yeye ni mshuhuda mwaminifu, naye ndiye wa kwanza aliyefufuliwa Vilevile vile yeye ni mukubwa wa wafalme wa dunia. Yeye anatupenda na ametukomboa toka katika zambi zetu kwa njia ya damu yake, hivi akatupatia ufalme wa kikuhani kusudi tumutumikie Mungu. Baba yake Yesu Kristo atukuzwe na kuwa na uwezo kwa milele na milele amina. Angalia, yeye anakuja katikati ya mawingu kila mutu atamwona hata wale waliomutoboa kwa mukuki na kwa sababu yake mataifa yote ya dunia yatalalamika kwa huzuni hakika ni vile amina bwana mungu mwenye uwezo anasema mimi ni alfa na omega ni yeye anayekuwa aliyekuwa na anayekuja mimi ni ndugu yenu Yohane. Kwa njia ya kuungana na Yesu, ninashirikiana nanyi katika mateso, katika ufalme wake na katika kuvumilia. Mimi nilikuwa nimepelekwa katika kisanga kinachoitwa Patimo kwa sababu nilihubiri neno la Mungu na ukweli ulioshuhudiwa na Yesu. Siku moja ya kumwabudu Bwana, nikashikwa na roho wa Mungu nikasikia sauti kubwa inayolia kama baragumu ikisema, andika katika kitabu mambo unayoona na ukitume kwa makanisa ya miji saba: Efeso, Sumurna, Pergamo, Tuatera, Sardi, Philadelphia na Laodikia. Basi nikageuka kusudi nione yule aliyesema nami, na wakati nilipogeuka. Nikaona vinara saba vya taa vilivyotengenezwa na dhahabu, na katikati ya vile vinara saba nikaona kiumbe kimoja kinachofanana na mwana wa mutu. Naye alikuwa amevaa kanzu ndefu inayofika hata kwenye miguu yake, na mukaba wa dhahabu katika kifua chake. Nywele zake zilikuwa nyeupe sana kama pamba na kama barafu. Macho yake yalimetameta kama ndimi za moto. Miguu yake ilingaa kama shaba iliyosafishwa vizuri sana katika furu ya moto. Na sauti yake ilinguruma kama maporomoko ya maji mengi. Alikuwa ameshika nyota saba katika mkono wake wa kuume. Ndani ya kinywa chake mulitoka upanga wenye makali ngambo zote mbili. Uso wake ulingaa sana kama jua wakati linapopiga vikali sana. Wakati nilipomwona nikaanguka chini kwa rafla mbele yake kama vile mufu, lakini akaweka mkono wake wa kuume juu yangu na kusema, usiogope, mimi ni wa kwanza na wa mwisho. Mimi ni mwenye uzima, nilikuwa nimekufa lakini sasa mimi niko mzima kwa milele na milele. Niko na mamlaka juu ya lufu na kuzimu. Basi, uandike mambu unayoona na mambu yanayokuya sasa na yale yatakayotokea ya nyuma. Hii ndiyo maana ya lile fumbo juu ya zile nyota saba ulizoona katika mukono wangu wa kume na vile vinara saba vya zahabu. Zile nyota saba ni wa malaika wa makanisa saba na vile vinara saba ni yale makanisa saba.