Petro wa kwanza, sura ya kwanza. Mimi Petro mtume wa Yesu Kristo nawaandikia nyinyi wateule wa Mungu Baba ambao mmetawanyika na mnaishi kama wakimbizi huko Ponto, Galatia, Kapadokia, Asia na Bithunia. Mungu Baba aliwateua nyinyi kufuatana na kusudi lake, na mmefanywa watakatifu na Roho mpate kumtii Yesu Kristo na kusafishwa kwa damu yake. Nawatakieni neema na amani tele. Asifiwe Mungu na Baba wa Bwana wetu Yesu Kristo. Kwa huruma yake kuu alitufanya tuzaliwe upya kwa kumfufua Yesu kutoka wafu. Ametujalia tumaini lenye uhai. Na hivyo tunatazamia kupata baraka zile ambazo Mungu aliwawekea watu wake. Mungu amewawekeni baraka hizo mbinguni ambako haziwezi kuoza au kuharibika au kufifia. Hizo zitakuwa zenu nyinyi ambao kwa imani mnalindwa salama kwa nguvu ya Mungu kwa ajili ya wokovu ambao uko tayari kufunuliwa mwishoni mwa nyakati. Furahini kuhusu jambo hilo. Ijapokuwa sasa kwa kitambo kidogo itawabidi kuhuzunika kwa sababu ya majaribio mbalimbali mbali, mbali munayoteseka. Majaribio ambayo shabaha yake ni kuthibitisha imani yenu. Hata dhahabu yenyewe ambayo huharibika, hujaribiwa kwa moto; hali kadhalika na imani yenu ambayo ni ya thamani kuliko dhahabu, ni lazima ijaribiwe, ipate kuwa thabiti. Hapo mtapokea sifa na utukufu na heshima, siku ile Yesu Kristo atakapofunuliwa. Nyinyi mnampenda ingawaje hamjamwona, na mnamwamini ingawa hammwoni sasa. Hivyo mnafurahi kwa furaha tukufu isiyoelezeka, kwa sababu mnapokea wokovu wa roho zenu ambao ni lengo la imani yenu. Manabii walipeleleza na kufanya uchunguzi juu ya wokovu huo, wakabashiri juu ya neema hiyo ambayo nyinyi mngepewa. Walijaribu kujua nyakati na mazingira ya tukio hilo. Yaani wakati aliyoudokezea Roho wa Kristo aliyekuwa ndani yao, akibashiri juu ya mateso yatakayompata Kristo na utukufu utakaofuata. Mungu aliwafunulia kwamba wakati walipokuwa wanasema juu ya hayo mambo ambayo nyinyi mmekwisha sikia sasa kutoka kwa wale wajumbe waliowatangazieni habari njema kwa nguvu ya Roho Mtakatifu aliyetumwa kutoka mbinguni. Hiyo kazi yao haikuwa kwa faida yao wenyewe, bali kwa ajili yenu. Hayo ndiyo mambo ambayo hata malaika wangependa kuyafahamu. Kwa hiyo basi mwe tayari kabisa na kukesha, wekeni tumaini lenu lote katika neema ile mtakayopewa wakati Yesu Kristo atakapoonekana. Kama watoto wa Mungu wenye utii, msikubali kamwe kufuata tena tamaa mbaya mlizokuwa nazo wakati mlipokuwa wajinga, bali mnapaswa kuwa watakatifu katika mwenendo wenu wote, kama vile yule aliyewaiteni ni mtakatifu. Maandiko yasema, mwe watakatifu, kwa kuwa mimi ni mtakatifu. Mnapomtaja Mungu nyinyi humwita Baba, basi jueni kwamba yeye humhukumu kila mmoja kadiri ya matendo yake bila ubaguzi. Hivyo tumieni wakati wenu uliowabakia hapa ugenini katika kumcha Mungu, maana mnajua kwamba nyinyi mlikombolewa katika mwenendo wenu usiofaa ambao mliupokea kutoka kwa wazee wenu. Lakini hamkukombolewa kwa vitu vyenye kuharibika kwa fedha na dhahabu, bali kwa damu tukufu ya Kristo ambaye alikuwa kama mwana kondoo asiye na dosari wala doa. Yeye alikuwa ameteuliwa na Mungu kabla ya ulimwengu kuumbwa, akafunuliwa siku hizi za mwisho kwa ajili yenu kwa njia yake. Mnamwamini Mungu aliyemfufua kutoka wafu na kumpa utukufu. Na hivyo imani na matumaini yenu yako kwa Mungu. Maadamu sasa kwa kuutii ukweli, nyinyi mmezitakasa roho zenu na kuwapenda wenzenu bila unafiki, basi pendaneni kwa moyo wote. Maana kwa njia ya neno hai la Mungu, nyinyi mmezaliwa upya, si kama watoto wa baba awezaye kufa, bali baba asiyekufa milele. Kama maandiko yasemavyo, kila binadamu ni kama majani, na utukufu wake wote ni kama uwa la majani. Majani hunyauka na maua huanguka, lakini neno la Bwana hudumu milele. Neno hilo ni hiyo habari njema mliohubiriwa. Petro wa kwanza sura ya pili. Basi Acheni uovu wote, uongo, unafiki, wivu na maneno ya kashifa visiweko tena. Kama vile watoto wachanga wanavyotamani maziwa, nanyi pia mnapaswa kuwa na hamu ya maziwa halisi ya kiroho ili kwa nguvu yake mpate kukua na kukombolewa. Kama yasemavyo maandiko matakatifu, mmegundua kwamba Bwana ni mwema. Basi mwendeeni Bwana. Yeye ndiye jiwe hai lililokataliwa na watu, lakini mbele ya Mungu ni jiwe teule na la thamani kubwa. Mwendeeni yeye kama mawe hai, mkajengeke na kuwa nyumba ya kiroho ambamo mtatumikia kama makuhani watakatifu, kutolea dhabihu za kiroho zenye kumpendeza Mungu kwa njia ya Yesu Kristo, maana maandiko matakatifu yasema, Tazama, naweka jiwe huko Sioni. Jiwe la msingi, teule na la thamani. Mtu atakayemwamini huyo hataaibishwa. Kwenu nyinyi mnaoamini, jiwe hilo ni la thamani kubwa, lakini kwa wale wasioamini jiwe walilolikataa waashi sasa limekuwa jiwe kuu la msingi. Tena maandiko yasema, jiwe hilo ni jiwe la kujikwaa, mwamba wa kuwaangusha watu. Watu hujikwaa kwa sababu hawauamini ule ujumbe, na ndivyo walivyopangiwa tangu mwanzo. Lakini nyinyi ni ukoo mteule, makuhani wa mfalme, taifa takatifu, watu wake Mungu mwenyewe, mulioteuliwa kutangaza matendo makuu ya Mungu aliyewaiteni kutoka gizani, akawaingizeni katika mwanga wake mkuu. Wakati mmoja nyinyi hamkuwa watu wa Mungu, lakini sasa nyinyi ni watu wake. Wakati mmoja hamkupewa huruma ya Mungu, lakini sasa mmepokea huruma. Wapenzi wangu, na wasihi nyinyi kama wageni na wakimbizi hapa duniani. Achaneni na tamaa za mwili ambazo hupingana na roho. Mwenendo wenu kati ya watu wasiomjua Mungu unapaswa kuwa mwema kabisa ili hata watakapowasingizieni kwamba mnatenda mabaya waweze kutambua matendo yenu mema na hivyo wamtukuze Mungu siku ya kuja kwake. Basi jiwekeni chini ya mamlaka yote ya kibinadamu kwa ajili ya Bwana. Utii kwa mfalme aliye mtawala mkuu, utii kwa wakuu wa mikoa ambao wameteuliwa naye kuwaadhibu wahalifu na kuwasifu watendao mema. Maana Mungu anataka muweze kuyakomesha maneno ya kijinga ya watu wasio na akili kwa matendo mema mnayofanya. Ishini kama watu huru, lakini msiutumie uhuru wenu kuuficha ubaya bali ishini kama watumishi wa Mungu. Waheshimuni watu wote, wapendeni ndugu zenu waumini, mcheni Mungu, mheshimuni mfalme. Enyi watumishi wa nyumbani, watiini wakuu wenu kwa heshima yote, wawe wema na wapole au wenye kuchukiza. Maana kama mnavumilia maumivu ya mateso msiyostahili kwa sababu mwajua kwamba Mungu anataka hivyo, basi Mungu atawafadhili. Maana mtapata tuzo gani mkivumilia mapigo mnayostahili kwa sababu ya makosa yenu? Lakini kama mnavumilia mateso hata ingawa mmetenda mema, Mungu atawapeni baraka. Kwa ajili hiyo, hayo ndiyo mlioitiwa, maana Kristo mwenyewe aliteseka kwa ajili yenu, akawaachieni mfano ili mfuate mwenendo wake. Yeye hakutenda dhambi, wala neno la udanganyifu halikusikika mdomoni mwake. Alipotukanwa, yeye hakujibu kwa tukano; alipoteseka, yeye hakutoa vitisho, bali aliyaweka matumaini yake kwa Mungu, hakimu mwenye haki. Yeye mwenyewe alizibeba dhambi zetu katika mwili wake juu ya msalaba, tupate kufa kuhusu dhambi na kuishi kwa ajili ya uadilifu. Kwa majeraha yake nyinyi mmeponywa. Nyinyi mlikuwa kama kondoo waliokuwa wamepotea, lakini sasa mmemrudia mchungaji na mlinzi wa roho zenu. Petro wa Kwanza, sura ya tatu. Nanyi wake, jiwekeni chini ya mamlaka ya waume zenu ili kama wako waume wowote wa wasioamini wa neno la Mungu wapate kuamini kwa kuona mwenendo wenu. Haitakuwa lazima kwenu kusema neno, kwani wataona jinsi mwenendo wenu ulivyo safi na wa kumcha Mungu. Katika kujipamba kwenu, msitegemee mambo ya nje nje, kama vile mitindo ya kusuka nywele, kujivalia vitu vya dhahabu na nguo maridadi, bali uzuri wenu unapaswa kutokana na hali ya ndani ya utu wa kweli, uzuri usioharibika wa wema na utulivu wa roho, ambao ni wa thamani kubwa mbele ya Mungu. Ndivyo walivyojipamba hapo kale wanawake waadilifu waliomtumainia Mungu, walijiweka chini ya mamlaka ya waume zao. Sara kwa mfano, alimtii Abrahamu na kumwita yeye bwana. Nyinyi mmekuwa sasa binti zake kama mkitenda mema bila kuogopa tisho lolote. Kadhalika nanyi waume, katika kuishi na wake zenu, mnapaswa kutambua kwamba wao ni dhaifu, na hivyo mwatendee kwa heshima, maana nao pia watapokea pamoja nanyi zawadi ya uhai anaowapeni Mungu. Hapo sala zenu hazitatiliwa kizuizi. Mwisho, nasema hivi: mnapaswa kuwa na moyo mmoja na fikira moja, mnapaswa kupendana kindugu, kuwa wapole na wanyenyekevu nyinyi kwa nyinyi. Msiwalipe watu ovu kwa ovu au tusi kwa tusi, bali watakieni baraka, maana nyinyi mliitwa na Mungu mpate kupokea baraka, kama yasemavyo maandiko matakatifu: Anayetaka kufurahia maisha na kuona siku za fanaka, ajizuiye asiseme mabaya, aepe kusema uongo, ajiepushe na uovu, atende mema, atafute amani na kuizingatia. Maana Bwana huwatazama kwa wema waadilifu na kuzisikiliza sala zao, lakini huwapa kisogo watu watendao wa maovu. Ni nani atakayeweza kuwadhuru nyinyi kama mkizingatia kutenda mema? Lakini hata kama itawapasa kuteseka kwa sababu ya kutenda mema, basi mna heri. Msimwogope mtu yeyote, wala msikubali kutiwa katika wasiwasi, lakini mtukuzeni Kristo kama Bwana mioyoni mwenu. Mwe tayari kumjibu yeyote atakayewaulizeni juu ya matumaini yaliyo ndani yenu, lakini fanyeni hivyo kwa upole na heshima. Mwe na dhamiri njema, kusudi mnapotukanwa, wale wanaosema ubaya juu ya mwenendo wenu mwema kama Wakristo waone aibu. Maana ni afadhali kuteseka kwa sababu ya kutenda mema, kama Mungu akipenda Kuliko kuteseka kwa sababu ya kutenda uovu. Kwa maana Kristo mwenyewe alikufa kwa ajili ya dhambi zenu, alikufa mara moja tu na ikatosha, mtu mwema kwa ajili ya waovu, ili awapeleke nyinyi kwa Mungu. Aliuawa kimwili, lakini akafanywa hai kiroho, na kwa maisha yake ya kiroho alikwenda kuwahubiria wale roho waliokuwa kifungoni hao ndio wale waliokataa kumtii Mungu alipowangoja kwa saburi wakati Noa alipokuwa anatayarisha ile safina. Ndani ya chombo hicho ni watu wachache tu, yaani watu wanane, waliookolewa katika maji ambayo alikuwa mfano wa ubatizo unaowaokoa nyinyi sasa. Ubatizo si shauri la kuondoa uchafu mwilini bali ni ahadi kwa Mungu inayofanyika katika dhamiri njema. Huwaokoeni kwa njia ya ufufuo wa Yesu Kristo ambaye alikwenda mbinguni na sasa amekaa upande wa kulia wa Mungu. Anatawala juu ya malaika wakuu na wenye enzi. Petro wa Kwanza, sura ya nne. Maadamu Kristo aliteseka kimwili nanyi pia mnapaswa kujiimarisha kwa nia hiyo yake, maana mtu akishateseka kimwili hahusiki tena na dhambi. Tangu sasa basi, maisha yaliyowabakia kuishi hapa duniani yanapaswa kuongozwa na matakwa ya Mungu, siyo na tamaa za kibinadamu. Wakati uliopita mlikuwa na muda mrefu wa kufanya mambo wanayofanya watu wasiomjua Mungu. Mliishi maisha ya anasa, ubinafsi, ulevi, ugomvi, kunywa mno na ya ibada haramu za sanamu. Sasa watu hao wasiomjua Mungu wanashangaa wanapoona kwamba hamwandamani nao tena katika hali ya kuishi vibaya na hivyo wanawatukaneni. Lakini watapaswa kutoa hoja juu ya jambo hilo mbele yake Mungu, Aliye tayari kwa hukumu walio hai na waliokufa. Ndiyo maana habari njema ilihubiriwa hata kwa hao waliokufa, ili baada ya kuhukumiwa katika maisha yao ya kimwili, kama wengine waishi kwa ajili ya Mungu kwa njia ya Roho. Mwisho wa vitu vyote umekaribia. Kwa hiyo mnapaswa kuwa na utaratibu na kukesha, ili muweze kusali zaidi ya yote pendaneni kwa moyo wote, maana upendo hufunika dhambi nyingi. Mwena ukarimu nyinyi kwa nyinyi bila kunung'unika. Kila mmoja anapaswa kutumia kipaji alichojaliwa na Mungu kwa faida ya wengine, kama wakili mwema wa zawadi mbalimbali za Mungu. Anayesema kitu, maneno yake na yawe kama maneno ya Mungu anayetumikia anapaswa kutumikia kwa nguvu anayojaliwa na Mungu, ili katika mambo yote Mungu atukuzwe kwa njia ya Yesu Kristo ambaye utukufu na nguvu ni vyake milele na milele. Amina. Wapenzi wangu, msishangae kuhusu majaribio makali mnayopata kana kwamba mnapatwa na kitu kisicho cha kawaida. Ila, furahini kwamba mnashiriki mateso ya Kristo ili mweze kuwa na furaha tele wakati utukufu wake utakapofunuliwa. Heri yenu ikiwa mnatukanwa kwa sababu ya jina la Kristo. Jambo hilo lamaanisha kwamba Roho Mtukufu, yaani Roho wa Mungu, anakaa nanyi. Asiwepo mtu yeyote miongoni mwenu ambaye anapaswa kuteseka kwa sababu ni muuaji, mwizi, mhalifu au mwovu. Lakini kama mtu akiteseka kwa sababu ni Mkristo, basi asione aibu, bali amtukuze Mungu kwa sababu mtu huyo anaitwa kwa jina la Kristo. Wakati wa hukumu umefika na hukumu hiyo inaanza na watu wake Mungu mwenyewe. Ikiwa hukumu hiyo inaanzia kwetu sisi, basi mwisho wake utakuwa namna gani kwa wale wasioamini habari njema ya Mungu? Kama yasemavyo maandiko matakatifu, ni vigumu kwa watu waadilifu kuokolewa, itakuwaje basi kwa wasiomcha Mungu na wenye dhambi? Kwa hiyo wale wanaoteseka kufuatana na matakwa ya Mungu wanapaswa kwa matendo yao mema kujiweka chini ya muumba wao ambaye ni wa kuaminika kabisa. Petro wa kwanza, sura ya tano. Mimi mzee miongoni mwenu wazee wenzangu. Mimi ambaye nilishuhudia mateso ya Kristo na kushiriki ule utukufu utakaofunuliwa. Na wasihini mlichunga lile kundi la Mungu mlilokabidhiwa, mlitunze si kwa kulazimika, bali kwa hiari, kama atakavyo Mungu. Fanyeni kazi hiyo si kwa tamaa ya fedha, bali kwa moyo wenu wote. Msiwatawale kwa mabavu hao waliowekwa chini ya ulinzi wenu, bali mwe mfano kwa hilo kundi na wakati mchungaji mkuu atakapotokea, nyinyi mtapokea taji ya utukufu isiyofifia. Kadhalika nanyi vijana, mnapaswa kujiweka chini ya mamlaka ya wazee. Nyinyi nyote mnapaswa kuwa na unyenyekevu mpate kutumikiana, maana maandiko matakatifu yasema, Mungu huwapinga wenye majivuno lakini huwajalia neema wanyenyekevu. Basi nyenyekeeni chini ya mkono wa enzi wa Mungu, ili awainue wakati ufaao. Mwekeeni matatizo yenu yote, maana yeye anawatunzeni. Mwe macho, kesheni! Maana adui yenu ibilisi huzunguka-zunguka kama simba angurumaye akitafuta mawindo. Mwe imara katika imani na kumpinga mkijua kwamba ndugu zenu pote duniani wanapatwa na mateso hayo hayo. Lakini mkishateseka muda mfupi, Mungu aliye asili ya neema yote na ambaye anawaiteni kuushiriki utukufu wake wa milele katika kuungana na Kristo, yeye mwenyewe atawakamilisheni na kuwapeni uthabiti nguvu na msingi imara. Kwake yawe mamlaka milele amina. Nimewaandikieni barua hii fupi kwa msaada wa Silwano ndugu ambaye namjua na, na kumwamini. Nataka kuwapeni moyo na kushuhudia kwamba jambo hili ni neema ya Mungu kweli. Kaeni imara katika neema hiyo. Jumuiya ya wenzenu walioteuliwa na Mungu hapa Babuloni wanawasalimuni. Vilevile vile mwanangu Marko anawasalimuni. Salimianeni kwa ishara ya upendo wa Kikristo. Nawatakieni amani nyinyi mlio wake Kristo.