Mwanzo, sura ya pili. Hivyo ndivyo mbingu na dunia zilivyokamilika pamoja na vitu vyote vilivyomo. Siku ya saba Mungu alimaliza kazi yake yote aliyofanya. Siku hiyo ya saba Mungu akapumzika baada ya kazi yake yote aliyofanya. Mungu akaibariki siku ya saba na kuitakasa. Kwa kuwa siku hiyo Mungu alipumzika baada ya kazi yake yote ya kuumba. Hivyo ndivyo mbingu na dunia zilivyoumbwa. Siku ile Mwenyezi Mungu alipoziumba mbingu na dunia, hapakuwa kuwa na mimea juu ya nchi wala miti haikuwa imechipua, kwani Mwenyezi Mungu hakuwa ameinyeshea nchi mvua, wala hapakuwa kuwa na mtu wa kuilima. Hata hivyo maji yalitoka ardhini yakainywesha ardhi yote. Basi Mwenyezi Mungu akamfanya mwanamume kuwa mavumbi ya udongo akampulizia puani pumzi ya uhai, na huyo mwanamume akawa kiumbe hai. Kisha Mwenyezi Mungu akapanda bustani huko Edeni upande wa mashariki, na humo akamweka huyo mwanamume aliyemuumba. Mwenyezi Mungu akaotesha kutoka ardhini kila aina ya miti mizuri zayo matunda yafayo kwa chakula. Katikati ya bustani hiyo kulikuwa na mti wa uhai na mti wa ujuzi wa mema na mabaya. Kulikuwa na mto huko Edeni uliotiririka maji na kuinywesha hiyo bustani. Kutoka huko mto huo uligawanyika kuwa mito mine. Jina la mto wa kwanza ni Pishoni huo waizunguka nchi yote ya Hawila ambako kuna dhahabu. Dhahabu ya nchi hiyo ni safi kabisa. Huko pia kuna marashi yaitwayo bedola na vitu viitwavyo shohamu. Jina la mto wa pili ni Gihoni, huo waizunguka nchi yote ya Kushi. Jina la mto wa tatu ni Tigri, nao watiririkia upande wa mashariki wa nchi ya Shuru, na jina la mto wa nne ni Eufurate. Basi Mwenyezi Mungu akamtoa huyo mwanamume akamweka katika bustani ya Edeni ailime na kuitunza. Mwenyezi Mungu alimwamuru huyo mwanamume, waweza kula matunda ya mti wowote katika bustani, lakini matunda ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya usile, maana siku utakapokula matunda ya mti huo, hakika utakufa. Kisha Mwenyezi Mungu akasema, Si vizuri huyu mwanamume kuwa peke yake, nitamfanyia msaidizi wa kumfaa. Basi kutoka katika udongo Mwenyezi Mungu akaumba kila mnyama wa porini na kila ndege wa angani, halafu akamuletea huyo mwanamume aone atawapa majina gani, na majina aliyowapa viumbe hao yakawa ndiyo majina yao. Basi huyo mwanamume akawapa majina wanyama wote wa kufugwa, wanyama wa porini na ndege wote wa angani, lakini hakupatikana musaidizi yeyote wa kumufaa. Basi Mwenyezi Mungu akamuletea huyo mwanamume usingizi muzito, na alipokuwa usingizini akatowa ubavu wake mmoja na kupafunika mahali pale kwa nyama. Na huo ubavu Mwenyezi Mungu aliyoutowa kwa yule mwanamume akaufanya kuwa mwanamke, akamleta kwa huyo mwanamume. Ndipo huyo mwanamume akasema, "Naam, huyu ni mfupa kutoka mifupa yangu na nyama kutoka nyama yangu. Huyu ataitwa mwanamke, kwa sababu ametolewa katika mwanamume." Ndiyo maana mwanamume humwacha baba yake na mama yake, akaambatana na mkewe, nao wawili huwa mwili mmoja. Huyo mwanamume na mkewe wote walikuwa uchi lakini hawakuona haya.