Mwanzo sura ya nne. Adamu akalala na Hawa mkewe naye akapata mimba akamzaa Kaini. Hawa akasema, Nimepata mtoto wa kiume kwa msaada wa Mwenyezi Mungu. Halafu akamzaa Abeli nduguye. Abeli alikuwa mfugaji kondoo na Kaini alikuwa mkulima. Baada ya muda fulani Kaini alimtolea Mwenyezi Mungu sadaka kutokana na mazao ya shambani, naye Abeli akamtolea Mungu sadaka ya wazao wa kwanza wa kondoo wake na nyama nono. Mwenyezi Mungu akapendezwa na Abeli na tambiko yake, lakini hakupendezwa na Kaini wala na tambiko yake. Basi Kaini akakasirika sana na uso wake ukakunjamana. Mwenyezi Mungu akamwambia Kaini, Kwa nini umekasirika? Na kwa nini uso wako umekunjamana? Je, yeah, ukitenda vyema hutakubaliwa? Na usipotenda vyema basi dhambi inakuvizia mlangoni, inakutamani, lakini unapaswa kuishinda. Baadaye Kaini akamwambia Abeli nduguye, "Twende nje shambani." Basi walipokuwa shambani, Kaini akamvamia Abeli nduguye, akamuua. Mwenyezi Mungu akamuuliza Kaini, ndugu yako Abeli yuko wapi? Kaini akamjibu, mimi sijui. Je, mimi ni mulinzi wa ndugu yangu? Mwenyezi Mungu akasema, umefanya nini? Damu ya ndugu yako yanililia kutoka udongoni. Sasa wewe umelaaniwa, hutailima tena ardhi yenye rutuba, ambayo kama kinywa imeipokea damu ya nduguyo uliyemuua. Ukiilima ardhi, haitakupatia tena mazao yake. Utakuwa mtu wa kutanga-tanga asiye na makao maalumu duniani. Kaini akamwambia Mwenyezi Mungu, adhabu yangu ni kubwa mno, siwezi kuistahimili. Leo umenifukuza kutoka ardhi yenye rutuba, na mbali nawe, basi nitakuwa mtu wa kutanga-tanga asiye na makao maalumu duniani, na yeyote atakayeniona ataniua. Lakini Mwenyezi Mungu akamjibu sivyo. Atakayekuua wewe Kaini atalipizwa mara saba. Basi Mwenyezi Mungu akamtia Kaini alama ya tahadhari ili yeyote atakayemuona asimuue. Kisha Kaini akaondoka mbele ya Mwenyezi Mungu, akawa anaishi katika nchi ya Nodi, upande wa mashariki wa Edeni. Kaini akalala na mkewe, naye akapata mimba, akamzaa Henoki. Kaini akajenga mji akauita kwa jina la Henoki mwanawe. Henoki akamzaa Iradi, naye Iradi akamzaa Mehuyaeli. Mehuyaeli akamzaa Metushaeli. Naye Metushaeli akamzaa Lameki. Lameki alioa wanawake wawili, mmoja aliitwa Ada na mwingine Sila. Ada alimzaa Yabali ambaye alikuwa baba yao wafugaji waishio mahemani ndugu yake alikuwa Yubali huyo alikuwa baba yao wanamuziki wote wapigao zeze na filimbi Sila naye alimzaa Tubalkaini ambaye alikuwa mhunzi wa vyombo vyote vya shaba na chuma dada yake Tubalkaini alikuwa Naama Lameki akawaambia wake zake Ada na Sila sikieni sauti yangu sikilizeni nisemayo enyi wake za Lameki mimi niliuwa mutu kwa kunijeruhi, naam, nilimuuwa kijana kwa kuniumiza. Ikiwa Kaini atalipizwa mara saba, kweli Lameki atalipizwa mara sabini na saba. Adamu akalala tena na Hawa mukewe, naye akazaa mutoto wa kiume akamuita Sethi, akisema, Mungu amenijalia mtoto mahali pa Abeli aliuawa na Kaini. Sethi naye alipata mtoto wa kiume akamuita Enoshi. Hapo ndipo watu walipoanza kumwomba Mwenyezi Mungu kwa jina lake.