Mwanzo sura ya kumi na tatu. Abraham akarudi kutoka Misri akaingia upande wa Negebu. alikuwa na mkewe na mali yake yote pamoja na Loti. wakati huo Abraham alikuwa ametajirika sana. alikuwa na mifugo, fedha na dhahabu. akaendelea kusafiri toka eneo la Negebu hadi Betheli. Alifika mahali alipokuwa amepiga kambi ya hema hapo awali, kati ya Betheli na Ai, ambapo alikuwa amejenga madhabahu. Hapo Abraham akamwomba Mwenyezi Mungu kwa jina lake. Kadhalika Loti, ambaye alifuatana na Abraham, alikuwa na kondoo, mifugo na hema. Idadi ya mifugo yao ilikuwa kubwa mno. Hata nchi ile haikuweza kuwatosha Abraham na Loti kuishi pamoja. Basi kukazuka ugomvi kati ya wachungaji wa Abraham na wachungaji wa Loti. Wakati huo, Wakaanani na Waperizi ndio waliokuwa wenyeji wa nchi hiyo. Basi Abraham akamwambia Loti, kusiwe na mafarakano kati yetu, wala kati ya wachungaji wako na wachungaji wangu, kwa sababu sisi ni jamaa moja. Tazama nchi hii yote mbele yako na tutengane. Ukienda kushoto, mimi nitakwenda kulia; ukienda kulia, mimi nitakwenda kushoto. Loti akatazama akaliona bonde la mto Yordani, akaona kuwa lina maji ya kutosha kila mahali, kama bustani ya Mwenyezimungu na kama nchi ya Misri upande wa Soari. Hii ilikuwa kabla Mwenyezimungu hajaiangamiza miji ya Sodoma na Gomora. Kwa hiyo, Loti akajichagulia bonde lote la mto Yordani, akaelekea mashariki na hivyo wakatengana. Abrahamu akabaki nchini Kanani na Loti akakaa kati ya miji iliyokuwa bondeni. Akahamishia kambi yake Sodoma. Watu wa Sodoma walikuwa waovu na watenda dhambi wakuu dhidi ya Mwenyezi Mungu. Baada ya Loti kujitenga na Abram, Mwenyezi Mungu akamwambia Abrahamu, Angalia, toka hapo ulipo, utazame pande zote: kaskazini, kusini, mashariki na magharibi. Nchi hii yote unayoyona nitakupa wewe na wazawa wako, iwe yenu milele. Wazawa wako nitawafanya wawe wengi wasiohesabika, kama vile mavumbi ya nchi yasivyoweza kuhesabika. Basi inuka, uitembelee nchi hii katika mapana na marefu, kwani nitakupa wewe. Kwa hiyo Abrahamu akang'oa hema, akaenda kukaa karibu na mialoni ya Mamre kule Hebroni, huko akamjengea Mwenyezi Mungu madhabahu.