Mwanzo, sura ya 26. Baadaye palitokea njaa nchini humo, njaa tofauti na ile hapo awali, wakati wa uhai wa Abrahamu. Isaka akaenda Gerari kwa Abimeleki mfalme wa Wafilisti. Mwenyezi Mungu akamtokea Isaka na kumwambia: Usiende Misri, bali kaa katika nchi nitakayokuambia Kaa ugenini katika nchi hiyo, nami nitakuwa nawe na kukubariki. Nitatimiza ahadi niliyompa baba yako Abrahamu, kwani nitakupa wewe na wazawa wako nchi hizi zote. Nitawazidisha wazawa wako wawe kama nyota za mbinguni na kuwapa nchi hizi zote kutokana na wazawa wako, mataifa yote duniani yatabarikiwa, kwa sababu Abrahamu alinitii mimi, akazingatia maagizo yangu, amri zangu, masharti yangu na sheria zangu. Basi Isaka akakaa huko Gerari. Watu wa huko walipomuliza habari za mkewe yeye alijibu huyu ni dada yangu. Aliogopa kusema kwamba ni mke wake, kwa kuogopa kwamba wakazi wa nji wangemuua kwa sababu ya Rebeka, maana Rebeka alikuwa mzuri sana. Baada ya kukaa huko kwa muda mrefu, Abimeleki mfalme wa Wafilisti alichungulia dirishani, akamuona Isaka akimukumbatia mkewe Rebeka. Abimeleki akamwita Isaka na kumwambia, kumbe huyo ni mke wako, mbona ulisema ni dada yako? Isaka akajibu, kwa kuwa niliogopa kwamba ningewawa kwa sababu yake. Abimeleki akamuuliza, ni jambo gani hili ulilotutendea? Mmoja wa watu wangu angaliweza kulala na mkeo bila wasiwasi nawe ungekuwa umetutia hatiani. Ndipo Abimeleki akawaonya watu wote akisema, yeyote atakayemgusa mtu huyu au mke wake atauawa. Mwaka huo Isaka alipanda mbegu katika nji ile akavuna mara mia zaidi, maana Mwenyezi Mungu alimbariki naye akatajirika. Alizidi kupata mali hadi akawa tajiri sana. Alikuwa na makundi ya kondoo, ng'ombe na watumwa wengi, hata Wafilisti wakamwonea wivu. Wafilisti walikuwa wamevifukia visima vyote vya maji ambavyo watumishi wa Abrahamu baba yake walikuwa wamechimba wakati alipokuwa bado hai. Ndipo Abimeleki akamwambia Isaka, ondoka kwetu, kwani wewe umetuzidi nguvu. Basi Isaka akaondoka huko akapiga kambi yake katika bonde la Gerare akakaa huko. Isaka akavichimbua vile visima vilivyokuwa vimechimbwa wakati Abrahamu baba yake alipokuwa hai Visima ambavyo Wafilisti walikuwa wamevifukia baada ya kifo cha Abrahamu, akavipa majina yale yale aliyovipa baba yake. Lakini watumishi wa Isaka walipochimba katika lile bonde na kupata kisima cha maji yanayobubujika, wachungaji wa hapo Gerari wakagombana na wachungaji wa Isaka wakisema, maji haya ni yetu. Hivyo Isaka akakiita kisima hicho Eseki, kwa sababu waligombana naye. Halafu wakachimba kisima kingine, nacho pia wakakigombania. Hivyo Isaka akakiita kisima hicho Sitna. Kisha Isaka akaenda mahali pengine na kuchimba kisima kingine, lakini hicho hawakukigombania. Hivyo Isaka akakiita Rehobothi akisema sasa Mwenyezi Mungu ametuachia nafasi nasi tutastawi katika nchi hii. Kutoka huko Isaka alikwenda Beersheba. Usiku huo huo Mwenyezi Mungu alimtokea na kumwambia, Mimi ndimi Mungu wa baba yako Abrahamu. Usiogope kwa kuwa niko pamoja nawe, nitakubariki na kuwazidisha wazawa wako wa ajili ya Abrahamu mtumishi wangu. Kwa hiyo Isaka akajenga madhabahu huko na kumwabudu Mwenyezi Mungu. Akapiga kambi huko na watumishi wake wakachimba kisima. Abimeleki alitoka Gerari akiwa pamoja na Ahuzadhi mshauri wake na Fikoli mkuu wa jeshi lake akamwendea Isaka. Isaka akawauliza, kwa nini mmekuja kwangu hali mnanichukia na, na mlinifukuza kwenu? Wao wakamjibu, tumeona wazi kwamba Mwenyezi Mungu yuko pamoja nawe, kwa hiyo tunafikiri inafaa ture kiapo pamoja nawe na kufanya agano kwamba hutatudhuru nasi kadhalika hatutakudhuru. Tulikutendea mema tukakuacha uende zako kwa amani bila kukutendea baya lolote lile, na sasa wewe ni mbarikiwa wa Mwenyezi Mungu. Basi Isaka akawafanyia karamu nao wakala na kunywa. Kesho yake wakaamka asubuhi na mapema na kula kiapo, kisha Isaka akawasindikiza na kuagana nao kwa amani. Siku ile ile, watumishi wa Isaka walimjia na kumpasha habari za kile kisima walichokuwa wamechimba, wakasema, tumepata maji. Basi Isaka akakiita kisima hicho Shiba. Kwa hiyo jina la mji huo ni Beersheba hata leo.