Mwanzo, sura ya 30. Raheli alipoona kwamba hajamzalia Yakobo watoto, alimonea wivu Lea dada yake, akamwambia Yakobo, nipatie watoto, la sivyo nitakufa. Yakobo akamukasirikia Raheli sana na kumwambia, Je, mimi nimekuwa badala ya Mungu aliyekuzuia kupata watoto? Raheli akamjibu, mtumishi wangu wa kike Bilha yupo, lala naye ili azae watoto badala yangu, nami pia nipate watoto kutokana naye. Kwa hiyo Raheli akampa Yakobo mtumishi wake Bilha awe mkewe, naye akalala naye. Bilha akapata mimba na kumzalia Yakobo mtoto wa kiume. Raheli akasema Mungu amenitendea sawa. Amekisikia kilio changu na kunipa mtoto wa kiume. Akamwita mtoto huyo Dani. Bilha, mtumishi wa kike wa Raheli, akapata mimba tena na kumzalia Yakobo mtoto wa pili wa kiume. Hapo Raheli akasema, Nimepigana miereka mikali na dada yangu nami nimeshinda. Kwa hiyo akamwita mtoto huyo Naftali. Leya alipoona ameacha kuzaa, alimutwaa Zilpa mtumishi wake wa kike na kumupa Yakobo ili awe mukewe. Zilpa akamuzaliya Yakobo mtoto wa kiume. Leya akasema, bahati njema. Kwa hiyo akamuita mtoto huyo Gadi. Zilpa mtumishi wa Lea alimzalia Yakobo mtoto wa pili wa kiume. Lea akasema bahati njema, sasa wanawake wataniita heri. Kwa hiyo akamwita mtoto huyo Asheri. Ikawa wakati wa mavuno ya ngano, Reubeni alikwenda shambani na huko akapata tunguja, akamletea mama yake Lea. Raheli akamwambia Lea, Tafadhali nipe baadhi ya tunguja za mwanao. Lakini Lea akamsemea kwa ukali, Je, unadhani ni jambo dogo kuninyang'anya mume mumo wangu? Na sasa unataka kuchukua tunguja za mwanangu? Raheli akamjibu, ikiwa utanipa tunguja za mwanao, Yakobo atalala kwako leo. Basi jioni, Yakobo alipokuwa anarudi toka shambani Lea alitoka kwenda kumlaki akamwambia, leo huna budi kulala nami, kwani nimekuajiri kwa tunguja za mwanangu. Hivyo Yakobo akalala kwa Lea usiku huo. Mungu akasikiliza ombi la Lea, naye akapata mimba na kumzalia Yakobo mtoto wa tano wa kiume. Lea akasema, Mungu amenipa ujira wangu. Kwa sababu nilimpa mume wangu mtumishi wangu wa kike. Kwa hiyo akamwita mtoto huyo Isakari. Lea akapata mimba tena na kumzalia Yakobo mtoto wa sita wa kiume, akasema Mungu, amenipa zawadi bora. Sasa mume wangu ataniheshimu, kwa maana nimemzalia watoto sita wa kiume. Kwa hiyo akamwita mtoto huyo Zebuluni. Baadaye akazaa mtoto wa kike akamwita Dina. Kisha Mungu akamkumbuka Raheli, akalikubali ombi lake na kumjalia kupata watoto. Raheli akapata mimba, akajifungua mtoto wa kiume, akasema Mungu ameniondolea aibu yangu, kwa hiyo akamwita mtoto huyo Yosefu akisema Mwenyezi Mungu na niongezee mtoto mwingine wa kiume. Baada ya Raheli kumzaa Yosefu, Yakobo akamwambia Labani, niruhusu nirudi nyumbani katika nchi yangu. Nipe wake zangu na watoto wangu ambao nimejipatia kutokana na utumishi wangu kwako, niondoke nao. Unajua kwamba nimekutumikia vema. Lakini Labani akamwambia, hebu niruhusu nami niseme. Nimetambua kwa kuagua kwamba Mwenyezi Mungu amenibariki kwa sababu yako. Taja ujira wako nami nitakulipa. Yakobo akamwambia, wewe mwenyewe unajua jinsi nilivyokutumikia na jinsi nilivyowatunza wanyama wako. Kwa kuwa kabla sijaja ulikuwa na mali chache tu, lakini tangu nifike mali yako imeongezeka kwa wingi sana. Na Mwenyezi Mungu amekubariki kila nilikokwenda. Lakini sasa nitaitunza lini jamaa yangu mwenyewe? Labani akamuuliza, nikupatie nini? Yakobo akamjibu, hutanipatia chochote. Nitaendelea kuwatunza wanyama wako ikiwa utanifanyia jambo hili. Niruhusu nipite kati ya wanyama wako wote leo, nitenge katika kundi kila kondoo mwenye madoadoa na mabaka mabaka kila kondoo mweusi na mbuzi walio na madoadoa na mabaka mabaka. Huo ndio utakaokuwa ujira wangu. Hivyo siku zijazo uaminifu wangu utaonekana wazi wazi. Utakapokuja kuuangalia ujira wangu, mbuzi yeyote asiye na madoadoa au mabaka mabaka au kondoo yeyote asiye mweusi akionekana katika kundi langu, huyo atakuwa ameibiwa. Labani akasema "Vema, na iwe kama ulivyosema." Lakini siku hiyo hiyo Labani akaenda akawatenga mabeberu wote wenye milia na madoadoa, mbuzi wote majike waliokuwa na madoadoa na mabaka mabaka, kila mnyama aliyekuwa na weupe mwilini mwake na kila kondoo mweusi, akawaweka chini ya ulinzi wa wanawe. Labani akajitenga na Yakobo umbali wa mwendo wa siku tatu, naye Yakobo akabaki akichunga wanyama wa Labani waliosalia. Basi Yakobo akatwaa fito mbichi za miti ya mlubna, mlozi na mwaramoni akazibambua ili mistari mieupe ionekane katika fito hizo. Akazisimamisha fito hizo alizozibambua mbele ya wanyama katika mabirika ya kunyweshea maji mahali ambapo wanyama walikuja kunywa maji. Na kwa kuwa wanyama walichukua mimba walipokuja kunywa maji, wakapata mimba mbele ya hizo fito, wakazaa wanyama wenye milia, mabaka mabaka na madoa doa. Yakobo akawatenga hao wanakondoo, kisha akawaelekeza kwenye wanyama wenye milia na weusi katika kundi la Labani. Kwa njia hii, Yakobo akajipatia kundi lake mwenyewe, wala hakulichanganya na lile la Labani. Ikawa kila yalipofika majira ya wanyama wenye afya kuchukua mimba, Yakobo aliziweka zile fito mbele yao katika mabirika ya kunyweshea maji, ili wachukue mimba penye fito hizo lakini hakuziweka fito hizo mbele ya wanyama dhaifu walipochukua mimba. Punde si punde, wanyama dhaifu wakawa wa Labani na wenye afya wakawa wa Yakobo. Basi Yakobo akatajirika sana, akawa na makundi makubwa ya wanyama, watumishi wa kike na wa kiume, ngamia na punda.