Mwanzo, sura 35. Siku moja Mungu alimwambia Yakobo, Anza safari uende kuishi Betheli na kunijengea humo madhabahu. Mimi Mungu niliyekutokea wakati ulipomkimbia kaka yako Esau. Basi Yakobo akawaambia jamaa yake na wote aliokuwa nao tupilieni mbali sanamu za miungu ya kigeni mulizo nazo, mjitakase na kubadili mavazi yenu, kisha tutakwenda Betheli ili nimjengee madhabahu Mungu aliyenisaidia siku ya taabu, Mungu ambaye amekuwa nami popote nilipokwenda. Basi wakampa Yakobo sanamu zote za miungu ya kigeni walizokuwa nazo pamoja na vipuli walivyokuwa wamevaa masikioni naye akavifukia chini ya mwaloni uliokuwa karibu na Shekemu. Yakobo na wanawe walipokuwa wanasafiri, Mungu aliwatia hofu wenyeji wa miji yote ya jirani hata hawakuthubutu kuwafuatia. Basi Yakobo akawasili Luzu, yani Betheli, katika inji ya Kanani pamoja na watu wote aliokuwa nao akajenga madhabahu mahali hapo na kupaita El Betheli, kwani hapo ndipo mahali Mungu alipojionyesha kwake wakati alipokuwa akimkimbia kaka yake. Debora mlezi wa Rebeka alifariki akazikwa chini ya mwaloni upande wa kusini wa Betheli, kwa hiyo Yakobo akauita mji huo Aloni Bakuthi. Baada ya Yakobo kurudi kutoka Padani Aramu, Mungu alimtokea tena na kumbariki. Mungu alimwambia, jina lako ni Yakobo, lakini hutaitwa hivyo tena, bali sasa jina lako litakuwa Isiraeli. Kwa hiyo Yakobo akaitwa Isiraeli. Tena Mungu akamwambia, mimi ndimi Mungu mwenye nguvu, ujaliwe wazawa wengi. Kwako wewe kutatokea taifa, mataifa na wafalme. Nchi niliyowapa Abrahamu na Isaka nitakupa wewe na wazawa wako. Basi baada ya kuongea na Yakobo, Mungu akamwacha na kupanda juu. Yakobo akasimika nguzo ya jiwe la ukumbusho mahali hapo Mungu alipozungumza naye, akaiweka wakfu kwa kuimiminia dhabihu ya kinywaji na mafuta. Basi, Yakobo akapaita mahali hapo, alipozungumza na Mungu, Betheli. Yakobo na jamaa yake yote waliendelea na safari yao kutoka Betheli. Walipokuwa umbali fulani, kabla ya kufika Efratha Raheli akashikwa na uchungu mukali wa kuzaa, naye alipokuwa katika uchungu huwo, mukunga akamwambia "Usiogope, umepata mtoto mutoto mwingine wa kiume." Raheli huku akikata roho akamupa huyo mutoto jina Benioni, lakini baba yake akamwita mutoto huyo Benyamini. Basi, Raheli akafariki na kuzikwa kando ya njia iendayo Efratha, yani Bethlehemu. Yakobo akasimika nguzo ya kumbukumbu, juu ya kaburi la Raheli ambayo ipo mpaka leo. Israeli akaendelea na safari yake na kupiga kambi yake baada ya kupita mnara wa Ederi.