Mwanzo, sura ya 38. Wakati huo Yuda alitengana na ndugu zake, akaenda kukaa na mtu mmoja mwa Adulami, jina lake Hira. Akiwa huko Yuda akamuona binti Shua Mkaanani, akamuoa. Binti Shua akapata mimba, akazaa mtoto wa kiume, Yuda akamwita Eri. Akapata mimba nyingine akajifungua mtoto wa kiume akamuita Onani. Kisha akapata mtoto mwingine wa kiume akamuita Shela. Wakati Shela alipozaliwa, Yuda alikuwa kezibu. Baadaye Yuda alimwoza mtoto wake wa kwanza Eri kwa mwanamke aitwaye Tamari, lakini Eri mzaliwa wa kwanza wa Yuda alikuwa muovu mbele ya Mwenyezi Mungu, Hivyo Mwenyezi Mungu akamuua. Basi Yuda akamwambia Onani, mchukue mke wa ndugu yako marehemu, kwani ndivyo inavyokupasa kufanya, upate kumzalia nduguyo watoto. Lakini Onani alijua kwamba hao watoto wasinge kuwa wake, kwa hiyo alipolala na mke wa nduguye alimwaga chini mbegu ya uzazi, asije akampatia nduguye watoto. Tendo hilo likamuudhi Mwenyezi Mungu. Akamuua Onani pia. Ndipo Yuda akamwambia Tamari, mke wa mwanawe, rudi nyumbani kwa baba yako, ubaki mjane hadi mwanangu Shela atakapokuwa. Yuda alihofu Shela naye asija akafa kama ndugu zake. Basi Tamari akarudi nyumbani kwa baba yake. Kisha binti Shua, mkewe Yuda, akafariki. Yuda alipomaliza kufanya matanga akaondoka na rafiki yake Hira Mwadulami, wakaenda Timna kwa wakata manyoya ya kondoo wake. Tamari aliposikia kwamba baba mkwe wake alikuwa njiani kwenda Timna kukata manyoya ya kondoo wake, alivua mavazi yake ya ujane na kujifunika shela, kisha kaketi penye lango la kuingilia Enaimu, kijiji kilichokuwa njiani kwenda Timna. Alifanya hivyo kwa vile aliona kwamba Shela alikwisha kuwa mtu mzima lakini yeye Tamari hakuozwa awe mkewe. Basi Yuda alipomkuta Tamari hapo alimdhania kuwa mwanamke malaya kwani alikuwa amejifunika uso. Hapo bila kujua kwamba huyo alikuwa mke wa mwanawe akamwendea pale kando ya njia akamwambia napenda kulala nawe. Tamari akamuuliza, utanipa nini nikikubali? Yuda akamjibu, nitakupa mwanambuzi kutoka kundi langu. Tamari akamwambia, waka rehani kudhibitisha utaniletea huyo mwanambuzi. Yuda akamuuliza, unataka nikupe nini kama rehani? Naye akamjibu, nipe hiyo pete na kamba yake pamoja na hiyo fimbo unayoshika. Basi Yuda akampa vitu hivyo vyote, akalala naye. Tamari akapata mimba yake. Basi Tamari akarudi nyumbani akavua ile shela aliyojifunika, akavaa tena mavazi yake ya ujane. Wakati Yuda alipomtuma yule rafiki yake Mwadulami ampelekee yule mwanamke mwanambuzi ili arudishiwe rehani aliyomwachia. Hira hakumpata. Hira akawauliza wenyeji wa Enaimu, "Yuko wapi yule mwanamke kahaba aliyekuwa kando ya njia karibu na hapa?" Wakamjibu, "Hapa hapajawa na mwanamke kahaba." Basi huyo rafiki akarudi kwa Yuda, akamwambia, "Sikumpata. Tena wenyeji wa huko wameniambia kwamba hapajawa na mwanamke kahaba yeyote huko." Yuda akasema, Acha avichukuwe vitu hivyo, la sivyo atatufanya tuchekwe. Wewe mwenyewe umeona kwamba nilimpelekea mwanambuzi, lakini wewe hukumpata. Baada ya miezi mitatu, Yuda akapata habari, Tamari muke wa mwanao amekuwa kahaba tena, amepata mimba kwa kufanya ukahaba. Basi Yuda akaamuru, mtoweni nje achomwe moto. Walipokuwa wakimtoa nje Tamari akatuma ujumbe kwa baba mkwe wake, akisema "Mwenye vitu hivi ndiye aliyenipa mimba, kwa hiyo nakuomba umtambue mwenye pete hii na kamba yake na fimbo hii." Yuda alivitambua vitu hivyo akasema, Tamari ni mwadilifu kuliko mimi, ni kweli, maana sikumuoza kwa mwanangu Shela. Tokea siku hiyo Yuda hakulala tena na Tamari. Wakati wa kujifungua kwake Tamari ulipofika, ikafahamika kuwa alikuwa na mimba ya mapacha. Basi alipopata uchungu wa kuzaa, pacha mmojawapo alitoa mkono nje, naye mkunga akaufunga kwa uzi mwekundu akisema, huyu ndiye aliyezaliwa kwanza. Lakini huyo mtoto alipourudisha mkono wake ndani, ndugu yake akazaliwa wa kwanza. Mkunga akasema, Mbona wewe umepita kwa nguvu? Kwa hiyo akaitwa Peresi. Baadaye ndugu yake akazaliwa akiwa na ule uzi mwekundu mkononi, naye akaitwa Zera.