Mwanzo, sura ya 44. Kisha Yosefu alimwagiza msimamizi wa nyumba yake akisema, Yajaze magunia ya watu hawa nafaka kiasi watakachoweza kuchukua. Halafu weka fedha ya kila mmoja wao mdomoni mwa gunia lake. Katika gunia la yule mdogo kabisa kiweke kile kikombe changu cha fedha pamoja na fedha yake. Huyo msimamizi akafanya kama alivyoamriwa na Yosefu. Kulipopambazuka, wakaruhusiwa kuondoka pamoja na punda wao. Walipokuwa wamesafiri mwendo mfupi tu kutoka mjini, Yosefu alimwambia msimamizi wa nyumba yake, haraka wafuate wale watu, na utakapowakuta waulize, kwa nini mmelipa mema mliotendewa kwa maovu? Kwa nini mmeiba kikombe cha bwana wangu ambacho yeye hunywa nacho na kukitumia kupiga ramli? Mmekosa sana kwa kufanya hivyo. Yule msimamizi alipowakuta akawaambia maneno haya. Lakini wao wakamuuliza, "Bwana, una maana gani kutuambia maneno kama hayo? Sisi watumishi wako kamwe hatuwezi kufanya jambo kama hilo." Kumbuka bwana, fedha tuliyokuta katika midomo ya magunia yetu tuliirudisha kutoka katika nchi ya Kanaani. Itawezekanaje tena tuibe fedha au dhahabu nyumbani mwa bwana wako? Basi, kama akipatikana mmoja wetu ana kikombe hicho na au wawe na sisi wengine wote tutakuwa watumwa wako. Huyo msimamizi akasema, Sawa, na uwe kama mlivyosema. Yeyote atakayepatikana na kikombe hicho atakuwa mtumwa wangu, lakini wengine wote hamtakuwa na lawama. Basi kila mmoja akashusha gunia lake chini haraka na kulifungua. Yule msimamizi akayapekuwa magunia yote, akianzia la mkubwa wao na kumalizia na la mdogo kabisa. Kikombe kikapatikana katika gunia la Benyamini. Hapo wakayararua mavazi yao kwa huzuni, kila mmoja wao akambebesha punda wake mzigo wake, wakarudi mjini. Yuda na nduguze wakafika nyumbani kwa Yosefu, naye Yosefu alikuwapo bado nyumbani. Basi wakamwinamia kwa heshima, naye Yosefu akawauliza "Kwa nini mumefanya hivyo? Je, hamjui kwamba mtu kama mimi nina uwezo wa kubashiri?" Yuda akamjibu, "Tukuambie nini bwana? Tuseme nini kuonyesha kwamba hatuna hatia? Mungu ameyafichua makosa yetu, sisi watumishi wako. Sasa sote tu watumwa wako, sisi pamoja na yule aliyepatikana na kikombe chako." Lakini Yosefu akasema, la, mimi siwezi kufanya hivyo. Yule tu aliyepatikana na kikombe changu ndiye atakayekuwa mtumwa wangu, nyinyi wengine wote rudini kwa amani kwa baba yenu. Ndipo Yuda akamkaribia Yosefu na kumwambia, bwana, nakuomba uniruhusu mimi mtumishi wako nijitetee mbele yako kwa maneno machache Ninakusihi, usinikasirikie kwani wewe ni kama Farao mwenyewe. Kwa hiyo basi, Bwana, nikimrudia baba yangu mtumishi wako bila kijana huyu, na hali uhai wa baba unategemea uhai wa kijana huyu, akiona kwamba kijana hayupo pamoja nasi, atakufa. Hivyo sisi watumishi wako tutamuua baba yetu kwa huzuni zaidi ya hayo mimi binafsi nilijitoa kuwa mdhamini wa huyu kijana kwa baba yangu, nikisema nisipomrudisha Benjamini kwako, lawama na iwe juu yangu milele. Sasa, e Bwana nakusihi, mimi mtumishi wako nibaki, ni baki niwe mtumwa wako badala ya kijana huyu. Mwache yeye arudi nyumbani pamoja na ndugu zake. Nitawezaje kumrudia baba yangu bila kijana huyu? Siwezi kustahimili kuyaona madhara yatakayompata baba yangu.