Kutoka sura ya nane. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, nenda kwa Farao ukamwambia, Mwenyezi Mungu asema hivi, waache watu wangu waondoke, ili wanitumikie. Lakini ukikataa kuacha waondoke, basi nitaipiga nchi yako yote kwa kuiletea vyura. Mto Nili utafurika vyura, nao wataingia mpaka ndani ya nyumba yako, chumba chako cha kulala, kitandani mwako, na katika nyumba za watumishi wako na watu wako. Vyura hao wataingia katika majiko yenu na vyombo vyenu vya kukandia unga. Vyura watapanda juu ya mwili wako, miili ya watu wako na watumishi wenu. Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, mwambie Aroni anyoshe mkono mukono wake na fimbo yake juu ya mito, juu ya mifereji na madimbwi, nao vyura watatokea na kuenea kila mahali nchini Misri. Basi Aroni akanyosha fimbo yake juu ya maji yote, vyura wakatokea na kuifunika inji nzima ya Misri. Lakini wachawi wa Misri kwa uchawi wao pia wakaleta vyura nchini Misri. Kisha Farao akamwita Mose na Aroni, akamwambia, msihi Mwenyezi Mungu ili aniondolee mimi na watu wangu vyura hawa, nami nitawaacha Waisraeli waende zao na kumtambikia Mwenyezi Mungu. Mose akamjibu Farao, haya, waweza kutaja wakati unaotaka nikuombee kwa Mungu, niwaombee maofisa wako na watu wako. Nitamuomba awaangamize vyura hawa waliomo katika nyumba zenu watabaki tu mtoni nili farao akamwambia kesho mose akasema nitafanya kama unavyosema ili ujue kwamba hakuna yeyote anayelingana na Mwenyezi Mungu, Mungu wetu vyura wataondoka kwako na kwenye nyumba zenu kwa maofisa wako na kwa watu wako watabaki tu katika mto Nili basi Mose na Aroni wakaondoka nyumbani kwa Farao. Na Mose akamlilia Mwenyezi Mungu amuondolee Farao uvamizi wa vyura hao aliyomletea. Mwenyezi Mungu akafanya kama Mose alivyomuomba. Vyura wakafa majumbani, viwanjani, na kwenye kumbi za nyumba na katika mashamba. Watu wakawakusanya vyura hao marundo marundo, inchi nzima ikanuka. Lakini Farao alipoona kwamba inchi imepata nafuu, akawa mkaidi tena, wala hakuwasikiliza Mose na Aroni, kama Mwenyezi Mungu alivyokuwa amesema. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambia Mose, mwambie Aroni anyosha fimbo yake na kuyapiga mavumbi nayo na yatageuka kuwa viroboto kote nchini Misri. Mose na Aroni wakafanya hivyo. Aroni alinyosha fimbo yake na kuyapiga mavumbi nayo na yakageuka kuwa viroboto na kuwaparamia watu na wanyama. mavumbi yote nchini kote Misri yakageuka viroboto. Wachawi wa Misri kwa uchawi wao wakajaribu kuyageuza mavumbi yawe viroboto, lakini hawakufaulu. Viroboto hao wakaenea juu ya watu na wanyama. Wale wachawi wakamwambia Farao, hii ni kazi ya mkono wa Mungu. Lakini moyo wa Farao ukaendelea kuwa mgumu, wala hakuwasikiliza Mose na Aroni. Ikawa kama Mwenyezi Mungu alivyokuwa amesema. Kisha Mwenyezi Mungu akamwambiya Mose, kesho amka asubuhi mapema, umwende Farao wakati anapokwenda mutoni, umuambiye Mwenyezi Mungu asema hivi: waacha watu wangu wawondoke, ili wanitumikie. Kama ukikataa kuacha wawondoke basi nitakuletea makundi ya nzi. Wewe, maofisa wako, na watu wako wote wataingia kwenye nyumba zenu, na nyumba zote za Wamisri zitajaa makundi ya nzi, kadhalika na ardhi yote ya Misri. Lakini siku hiyo sehemu ya Gosheni wanakoishi watu wangu nitaikinga. Humo nzi hao hawatakuwamo. Hapo ndipo utakapotambua kwamba mimi Mwenyezi Mungu natenda mambo nchini mwako. Nitawakinga watu wangu na mambo yatakayowapata watu wako, mambo hayo Yatafanyika kesho. Mwenyezi Mungu akafanya kama alivyosema. Makundi makubwa ya inzi yakaivamia nyumba ya Farao, nyumba za maofisa wake na inchi nzima ya Misri. Inchi nzima ya Misri ikaharibiwa na inzi hao. Ndipo Farao akawaita Mose na Aroni, akasema Mnaweza kwenda kumtambikia Mungu wenu, lakini iwe humu humu nchini Misri. Lakini Mose akamjibu, la, haifai kufanya hivyo, maana tambiko tutakazomtolea Mwenyezi Mungu Mungu wetu zitawachukiza wa Misri. Je, wa Misri wakituona tukitoa tambiko ambazo ni chukizo kwao, si watatupiga mawe? "Ni lazima tusafiri mwendo wa siku tatu jangwani tukamtambikie Mwenyezi Mungu Mungu wetu kama atakavyotuamuru." Basi Farao akasema, nitawaacha mwende zenu kumtambikia Mwenyezi Mungu Mungu wenu jangwani, walakini msiende mbali mno. Niombeeni na mimi. Mose akamjibu, mara tu nitakapokuacha nitamuomba Mwenyezi Mungu makundi haya ya nzi yatoweke kwako wewe Farao, maofisa wako na watu wako kesho. Lakini wewe usitudanganye tena kwa kukataa kuacha watu kwenda kumtambikia Mwenyezi Mungu. Basi Mose akaondoka nyumbani kwa Farao, akamuomba Mwenyezi Mungu. Mwenyezi Mungu akafanya kama Mose alivyomwomba. Wale inzi wakatoweka kutoka kwa Farao, maofisa wake na watu wake, wala hakusalia hata mmoja. Lakini hata safari hii Farao alikuwa mkaidi, wala hakuwaruhusu Waisraeli kuondoka.